1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khó xử

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi girl_buong_binh, 05/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

khó xử

Người yêu tôi và tôi yêu nhau vốn từ trước đã ko hợp nhau.Tôi là người sống tình cảm còn anh lại vô tâm.Chính vì những nguyên nhân này mà chúng tôi đã có lần suýt đổ vỡ.Nhưng rồi do anh nói là bận bịu công việc và tôi cũng thấy anh là một người đàn ông tốt, chỉ có điều tính tình không hợp nên tôi vẫn duy trì mối quan hệ và mong anh sẽ thay đổi.
    Cho đến nay thì công việc làm ăn của anh thất bại.Tôi vẫn luôn bên anh và cố gắng quan tâm đến anh hơn để cho anh có nguồn động viên.Người yêu tôi cũng tỏ ra rất cảm kích và ghi nhận.Tuy nhiên anh vẫn giữ tính khí vô tâm, thậm chí có hôm tôi đến nhà anh ,hôm đó có giỗ, nấu nướng lau dọn xong cũng 11h kém nhưng anh mải đi chơi điện tử để tôi về một mình.Tôi giận dỗi thì anh tự ái cho rằng tại anh khó khăn nên tôi kiếm cớ chứ trước tôi vẫn nhịn anh như thế.
    Giờ tôi đang rất chán chường và khó xử.Tôi phải chịu áp lực rất nhiều từ gia đình và công việc, tôi cũng không mong gì hơn là người yêu tôi quan tâm chia sẻ với tôi, nhưng nói ra thì anh lại tự ái vì thời điểm này đang rất nhạy cảm người yêu tôi gần như đánh mất hết tất cả những gì mình có.Nhưng quả thật để khéo léo chiều chuộng anh 1 chiều thế này tôi cũng chỉ có thể cố gắng trong một thời gian có hạn thôi.Mà nếu anh cứ như thế này rồi tôi sợ tình cảm trong tôi cạn dần, điều đó tôi hoàn toàn không mong.Mà khonảg thời gian khó khăn này chắc còn về lâu về dài...
    Mong các bạn chia sẻ và đưa ra lời khuyên để tôi xử trí trhop này cho trọn vẹn
  2. binhjuventus

binhjuventus Thành viên rất tích cực

Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời. Nếu bạn đủ sức chịu đựng cả cuộc đời hãy đi tiếp con đường đó, còn không, thanh thản rẽ ngang, chọn cho mình con đường đi khác. Có phũ đấy nhưng mà tốt cho cả 2
  3. scalet

scalet Thành viên mới

thực lòng chỉ biết chia sẻ với bạn, mình đã từng như vậy nhưng cũg ko giúp gì đc cho bạn vì mình đã cố gắng nhưng kết quả vẫn là chia tay sau rất nhiều mệt mỏi.
    khi mình lo lắng chuẩn bị chu đáo cho 1 buổi đi chơi thì anh ta đến chậm cả 1 tiếng, hỏi thì bảo bận có thằng bạn đến, mà cũng chẳng nhắn gọi mình 1 câu,
    lúc mình đến làm cỗ cho gia đình anh ta, xong mệt thì anh ta bảo thôi lần sau không phải đến
    sinh nhật, 8.3, 20.10 chảng bao giờ có hoa, hay tới muộn lại nói hoa làm gì có fải bọn teen đâu, ra ngồi uống cốc cà phê bạn gọi lại bảo ngồi 1 tí rồi về nhé, ra đường ngắm phố thì kêu bụi và ngại chen chúc, đại khái là vậy mình chịu mãi rồi sau cùng nói rõ ra rồi nhiều rắc rối lắm
    chung quy cũng là không hợp nhau, dù anh ta là nguời tốt
    Nếu có lời khuyên thì khuyên bạn nên xác định có chịu đựng đc cả đời không, vì mình nói và dám cá 100% là bản tính đó không rời đc đâu, và bạn sẽ là người chịu khổ thôi
  4. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Thằng này chưa trưởng thành , kệ nó đi . Trẻ con càng chiều càng hư .
    Bao nhiêu tuổi rồi mà nhà có giỗ , bạn gái đến nhà giúp việc mà còn bỏ đi đánh điện tử . Với tính cách còn như thế thì làm gì chẳng thất bại .
    Đấy là nhận xét trong trường hợp thằng đó trẻ con tính ( à vô tâm tính như chủ Top kết luận ) .
    Còn nếu trong trường hợp thằng đó nó chán ngấy với chủ Top rồi giở trò quẫy thì chịu , miễn bàn .
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Tình là thế, biết nó vô tâm, biết nó thờ ơ lạnh nhạt với mình nhưng mà không thể nào rời bỏ được nó.
    Ku này cứ phải ngãng ra một thời gian, bỏ đói nó khoảng vài tuần là biết vị nhau thôi. Khi ấy sẽ có 3 kịch bản.
    - Nó sẽ vùng lên dỗi hờn, mặt nặng mày nhẹ, trách móc...
    -Hoặc sẽ thờ ơ lại, coi như nhân cơ hội này giẫy được một em mà nó chán tận cổ từ lâu nhưng chưa có dịp nói thẳng.
    -Hoặc ( tỏ ra ) biết quan tâm hơn, xoắn hơn vì sợ bị chối bỏ thật.
    Theo cảm giác và kinh nghiệm của anh thì ku này sẽ rơi vào vế đầu. Loại đàn ông như này chỉ biết đòi hỏi sự quan tâm của gái, ích kỷ và vô tâm, không bỏ kể ra hơi phí đời.

6. mike89

mike89 Thành viên mới

kiểu này mà bỏ cũng dở mà đi tiếp cũng dở
    bỏ thì sẽ bị bạn bè bố mẹ nhà ng` yêu bảo là thấy lúc ng` ta khó khăn thì lại bỏ
    mà ở thì cũng chả chịu nổi ng` yêu với cái tính khí như này
    có 2 phương án để chọn
    1 : ngồi xổm lên dư luận , đằng nào thì cũng sẽ ko chịu đc sau 1 time nữa với cái kiểu quan tâm đơn phương thế này >>>>>> say good bye
    2 : sống chung với lũ :"> (i have no comment for this way :P )
  7. Nepenthe

Nepenthe Thành viên mới

Giống ex của mìn thế! Nói ra thì (một cơ số bạn đừng phật ý) nhưng bạn mình vốn gốc ở nông thôn. Với mọi người trong nhà anh ấy thì anh ấy đã là 1 SỜ TA rồi. Thế nên cái chuyện mình đến chơi - là khách - mà bị "nhờ" nấu cơm, rửa bát cho 6 người nhà anh í là chuyện tất lẽ dĩ ngẫu. Thậm chí 3h chiều mới đc ăn trưa vì anh ấy còn mải mê buôn dưa lê và xem film .
    Sau lần ấy mình có nói, anh í có vẻ hối hận. Ừ thì thêm lần nữa..... để chứng minh là mình đúng (bản tính khó rời)! Anh ấy vẫn thế. Bây giờ thì anh ấy là "ếch" rồi !
  8. haha54

haha54 Thành viên mới