1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khoa Chính trị học, Phân Viện báo chí và tuyên truyền: CHUỐI!

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi babylover, 06/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babylover

babylover Thành viên mới

Khoa Chính trị học, Phân Viện báo chí và tuyên truyền: CHUỐI!

Ngồi nhớ lại cảnh đứa em ấm ức khóc tối qua vì bị đánh giá sai kết quả học tập và rèn luyện trên lớp thấy xót lòng quá. Mình cứ nghĩ mãi, với cái lớp học mà thầy cô toàn ăn tiền cho điểm cao, cán bộ lớp thì toàn dùng tiền của lớp để chạy chọt cho riêng mình rồi nghỉ học triền miên, lao động tập thể thì cũng không bao giờ thấy mặt lại còn bày đặt kiểm tra tư cách rèn luyện giờ giấc đi học với tham gia phong trào nữa chứ, mà đánh giá đúng người khác thì không sao, đã khôngđủ tư cách còn bày đặt đánh giá người khác. Con em mình thì cả đời không dám đi học muộn, phong trào gì cũng tham gia như điên để ...phấn đấu. Cuối cùng lại bị mấy lão cán bộ phê to đùng là Hay nghỉ học và đi học muộn nên cắt điểm cồng về mặt rèn luyện. Oẹ, chắc không phải các bác i'''''''' thù ghét gì nó mà vì các bác nghỉ nhiều quá nên phê hú hoạ đại đi ấy mà. Chuối vật ạ, chỉ khổ con bé. Mình mà ở trong cái tập thể quan liêu, dân tình ?osợ chết? không dám kêu như thế thì cũng tức ói máu ra mất. Mình cũng chẳng hiều được cái học viện đào tạo ra những cán bộ lý luận tư tưởng chính trị cho đất nước mà thối nát từ trong từng lớp học như thế thì mọi thứ sẽ ra sao nhỉ? Chán!

Được babylover sửa chữa / chuyển vào 14:12 ngày 06/04/2004
  2. ghostgirl1508

ghostgirl1508 Thành viên mới

Một thái độ cực đoan vô lối, một cách tiếp cận thông tin một chiều, một sự phản pháo mang đầy tính thù hằn cá nhân, một sự kết luận cực kỳ vội vã... Có quá nhiều từ để nói về cái chủ đề cực chuối này. Chớ vội kết luận những gì bạn mới chỉ nghe kể lại nhé. Nếu có cái gì để nói về cái trường tầm cỡ to uỵch này thì phải nói là dân nghiệp vụ( chứ không phải dân lý luận đâu ạ) đặc biệt là khối báo mới là cực chuối. Tuy nhiên cái chuối này lại là chuối mùa thu lốm đốm trứng quốc vừa thơm lại vừa ngon.
  3. Caltrop

Caltrop Thành viên mới

Được caltrop sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 06/04/2004
    Chú ý: Bài này đã vi phạm nội quy của box là không gửi bài ngắn hơn 20 chữ.
    Được Katjusha sửa chữa / chuyển vào 14:08 ngày 06/04/2004
  4. icetea832001

icetea832001 Thành viên mới

Không có lửa thì làm sao có khói hả em. Mà chị học trường mình cũng chẳng thấy quan liêu cho lắm, các thầy cô chỉ hơi nguyên tắc chút thôi nhưng mà "chuẩn" vô cùng trong khoản kỉ luật đấy chứ. Thôi, em có lười, có nghỉ học thì cứ tự kiểm điểm lại mình đi, đừng giận cá chém thớt mà đưa cả khoa lên đây băm vằm thế chứ.
  5. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Hỏi khí ko phải . Bạn ghostgirl@ chắc muốn fủ nhận những cái tiêu cực kia ở trường bạn , cái trường mà bạn tự hào nói là tầm cỡ to uỵch . Nói chung thì những hiện tượng này là điều bình thường ở bất cứ trường nào chứ ko phải riêng trường của các bạn đâu . Nhưng ấm ức thì tìm cách mà fản ứng , chứ lên đây kêu ca thì được nỗi gì . Bạn babylove@ tự biết mình đang ở trong một tập thể quan liêu , những bạn có lên tiếng ko , hay là bạn cũng " sợ chết " ko dám fản ứng mà chỉ lặng lẽ lên đây mà gõ ,,, thôi ?
    Và bạn càng sai khi fát biểu Mình cũng chẳng hiều được cái học viện đào tạo ra những cán bộ lý luận tư tưởng chính trị cho đất nước mà thối nát từ trong từng lớp học như thế thì mọi thứ sẽ ra sao nhỉ? ...
    Bạn là người VN , sinh ra và lớn lên dưới sự đùm bọc của CNXH VN , bạn ko có quyền cho fép mình được lớn tiếng fỉ báng vào những mần non ưu tú của Đảng . Bạn phải biết trong tương lai , những con người mà bạn đang fê fán sẽ nối bước bác Trần Đức Lương , bác Nông Đức Mạnh v.v... Có nghĩa gì , có nghĩa là họ sẽ là lớp người tiếp tục fát triển đất nước VN đi lên đó .
    Bạn mà fê fán như vậy sẽ bị những người như bạn ghostgirl@ nói là Một thái độ cực đoan vô lối, một cách tiếp cận thông tin một chiều, một sự phản pháo mang đầy tính thù hằn cá nhân, một sự kết luận cực kỳ vội vã...
    Bạn hiểu ý mình nói chứ .
  6. ghostgirl1508

ghostgirl1508 Thành viên mới

Empty à, đây ko phải là sự phủ nhận đâu mà chính xác là bảo vệ. Có thể đấy là hiện tượng tiêu cực ở nhiều trường, là hiện tượng thường thấy ở nhiều trường nhưng một điều chắc chắn những điều đó không đến nỗi "cùng cực của tiêu cực" như những lời cô chị miêu tả đâu ạ. Em chẳng phải là bảo vệ vì có điều gì để nói thì phải nói là nó giống hệt một trường phổ thông thôi ạ: điểm danh lớp thì do phòng CTCT nhá, lao động XHCN do Đoàn tổ chức nhá, lao động làm đẹp KTX nhé ( dù cả năm cũng chẳng vào KTX một lần) do BQL KTX nhe... Đại loại có chuyện gì chuối củ thì phải nói là lao động XHCN---> nộp tiền thuê người, điểm danh ---> học hộ... Còn lại thì cái gì cũng ở mức vừa vừa : đủ để một đứa 4c có học bổng 180 nhưng cũng có phần cho đứa khá khẩm---> trọng dụng 4c lẫn nhân tài---> giải pháp hay trong tình thế quá quen với tiêu cực ( của xã hội nói chung chứ ko phải là "toàn ăn tiền": nói riêng với babylover: Tui có thể sử dụng bạo lực với U đấy nếu U đặt cả chữ "toàn" đấy cho những thầy như thầy Cương, thầy Giá, ....)
    Đại loại là em sẽ ko tranh cãi với các bác nhiều vì cũng chẳng phải đó là trường "mẫu mực", "gương điển hình". Tuy nhiên, bên lý luận thì toàn cán bộ đi học và rõ ràng qua những cuộc họp giao ban, em thấy rõ các vị lớp trưởng bên khối lý luận đều đáng tuổi chú bác chúng ta cả đấy ( trừ khoá mới có tuyển sinh PT lên)
    Thậm chí em dám chắc là cô em của bác babylover có đọc được bài này có khi lại quay ra bảo " đấy là lúc tức giận quá thôi mà. Nói cho bõ tức thôi". Đâu phải chỉ mình tui phủ nhận cái sự "nâng cao quan điểm" quá mức ấy đâu, icetea nhi!
    MÀ empty này, bác đang rơi cào trạnghuống hằn thù cá nhân chủ nghĩa đấy nhá. Đừng có vì quá "yêu quý" em mà đổ tiếng ác cho cả cái sắp chuẩn bị thành ... Học viện Truyền thông nha
  7. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Xin lỗi ghostgirl@ .
    Mình chỉ nói những gì mình nhận thấy qua bài viết của các bạn thôi . Mình ko phải học sinh trường bạn nên mình đâu rõ ràng thực hư . Mình cũng đâu có yêu quí bạn đâu mà bạn nghĩ mình đem hằn thù cá nhân vào đây nhỉ ?
    Ở đây mình chỉ muốn nói với babylove@ là đừng nên bức xúc những chuyện như thế cho dù đó là sự thật . Chuyện fình fường ý mà .