1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khóa đào tạo đặc biệt cho các chị em chuẩn bị chống lầy

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi havalo, 17/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

PinkLip nhà ta có món Luộc là món ruột, mà món này hy vọng Pinklip chỉ dùng để nấu cho nhà chồng thôi, pinklip nhỉ!!!
    Bác lạc hậu quá cơ, em học đc mấy món của chị Píccolo rùi.
    ...........
    tẹo nữa em thể hiện ngay đây ý mà, các bác cứ thong thả nhâm nhi ấm trà em pha sẵn để trên bàn, mà ngồi đàm đạo
    Được pinks_lips sửa chữa / chuyển vào 14:02 ngày 30/12/2005
  2. andray

andray Thành viên quen thuộc

Đã xóa theo yêu cầu của thân chủ .. xin mọi người thông cảm
    Được andray sửa chữa / chuyển vào 13:54 ngày 30/12/2005
  3. havalo

havalo Thành viên mới

ừ nhanh nhanh lên nhá anh em thì chờ được chứ các cụ đường xá xa xôi về xếp hàng chờ kia kìa. Để anh thưa với các cụ đôi lời kẻo lại thất lễ ngày Tết mà mếch lòng các cụ là rông cả năm:
    Kính thưa trên các cụ các ông các bà, chả là ngày hết tết đến con cháu nó bận bịu làm ăn buôn bán có chỗ nào thất lễ chậm trễ mong các cụ đại xá từ bi. Các cụ lặn lội đường xá xa xôi để mời rửa tay chân mặt mũi ngồi chơi xơi trà rồi thì con cháu nó sẽ bố trí. Cụ nào về trước xơi trước, cụ nào về sau ăn sau. Xin các cụ chớ có chen nhau như Bến xe Nghĩa địa. Kính cụ
  4. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

Đề nghị khoá đào tạo có đưa ra các mô hình để học hỏi nha! Chưa có thì phải xây dựng mô hình thí điêm đê! hehe
  5. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

món luộc thì giống bộ đội quá........cũng ngon đấy , vừa nhanh vừa dễ uống rượu * thịt luộc, rau luộc, cá luộc,chó luộc, mèo luộc...................ối rồi ơi
  6. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Em ứ lấy chồng công an đâu
    Pháp luật luôn luôn ở trong đầu
    Đêm về hai đứa đang yên giấc
    giật mình anh hỏi giấy tờ đâu
    Em ứ lấy chồng phi công đâu
    Bay bay luợn lượn ở trên đầu
    Giật mình anh hỏi tọa độ đâu
    Em ứ lấy chồng bộ đội đâu
    Mũ cối luôn luôn đội trên đầu
    Giật mình anh hỏi bắn vào đâu
  7. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Em vào bài tập luôn! ( có tham khảo sách giáo khoa)
    Món 1
    Bát Giới Chu du miền cực lạc!!
    - 1 chân giò bát giới khoảng 1,5 kg . Cạo rửa sạch, hơ lửa, đập bỏ móng sừng, rửa sạch, chẻ dọc chân giò rồi lóc phần da và thịt ra, cắt thành miếng nhỏ chừng ngón tay, bỏ xương ( khoản này ngoài chợ đã làm sẵn rùi)
    - 300g da bát giới, cắt miếng chừng ngón tay. Trộn đều phần da này với phần thịt da của chân giò, trộn ướp vào: 2 thìa muối + ½ thìa hạt tiêu, ướp 1 tiếng cho ngấm gia vị . Cho hỗn hợp thịt da vào một nồi vừa
    - 1 ấm nước sôi, đổ nước sôi sâm xấp vào nồi thịt ngập mặt thịt đun sôi, hạ hỏa để sôi nhẹ, vớt bọt liên tục trong nồi cho đến khi thấy bọt không còn dậy nữa. Nấu cho đến khi da thịt mềm , để ý nước trong nồi , nếu thấy cạn phải châm thêm ít nước sôi vào, khi nấu xong nước và thịt bằng nhau là đạt yêu cầu.
    Trời HN đang lạnh, để từ giờ đến Tối là ăn oki
    mà mình sẽ cho vào tủ lạnh cho đảm bảo chất lượng
    - Khi ăn, lấy ra, dùng tay nhấn nhẹ đều lên mặt thịt, khối thịt sẽ tróc ra, trút ngược ra dĩa, cắt thành miếng nhỏ. Dải lên bề mặt là Mấy cọng rau mùi...trình bày tí.
    - Tùy ý làm món ăn cơm nóng chấm nước mắm nguyên chất với chanh ớt, dưa cải muối chua, kim chi? hoặc làm món ăn chơi
    ----------------
    híc, tranh thủ em làm 1 món trc, món 2, chờ em quay lại nhá!!
    Được pinks_lips sửa chữa / chuyển vào 15:44 ngày 30/12/2005
  8. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Miam miam .... ực ực...Uh,đồng chí em cứ đi đi...miam miam...soạt ..soạt..rộ..ộtt...
  9. havalo

havalo Thành viên mới

món này quả thật rất phù hợp với tiết trời xe lạnh và cũng không cầu kỳ mà vẫn ngon. Tuy nhiên bữa cơm tất niên mà có mỗi món này chỉ ăn được với cơm thế không có gì cúng cụ cũng không có gì để đệm cái dạ dày cho bố mẹ chồng với chồng em lai rai đón giao thừa sao em? Anh chồng nào mà có cô dâu này thì giầu phải biết đây
  10. havalo

havalo Thành viên mới

Trong khi cô dâu Pinks đang chuẩn bị các món hấp dẫn khác trong thực đơn cho bữa cơm của mình. Mời chị em tham gia tìm hiểu về những mẹo vặt trong nữ công gia chánh nhé. Nào hãy cho cánh đàn ông biết chị em khéo tay hay làm tới đâu nhé:
    Câu 1: Nhiều người thích ăn mướp đắng ví dụ xào trứng hay làm nhân thịt bên trong. Tuy nhiên lại ít ai chịu nổi cái vị đắng của nó. Vậy làm sao để cho mướp đắng bớt đắng hơn?
    Câu 2: Trong những ngày Tết thế nào cũng có lúc chị em phải tiếp xúc với hành tây. Mà ghét cái là mỗi khi thái nó là nước mắt giàn giụa. Thế làm sao để hành tây không còn cay nữa khi đem ra thái nhỉ?
    Câu 3: Có tài liệu nói rằng chúng ta không nên ăn kèm cà chua với dưa chuột. Có cơ sở khoa học nào dẫn tới khuyến cáo này không?
    Để khuyến khích chị em cùng tham gia vui vẻ chương trình sẽ khuyến mãi cho mỗi câu trả lời đúng là 5*. Trả lời đúng 2 câu sẽ nhận được 15* và 25* dành cho chủ nhân với câu trả lời xuất xắc cho cả 3 câu hỏi.
    Nào xin mời các chị em