1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khóa đào tạo đặc biệt cho các chị em chuẩn bị chống lầy

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi havalo, 17/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CO

CO Thành viên quen thuộc

Mẹo vặt giúp món ăn ngon hơn

Chỉ nên cho nước mắm vào món ăn khi đã nấu chín để giữ được độ đạm và các vitamin vốn có. Không nên ướp hạt tiêu trước khi nấu vì gia vị này có thể sinh ra một số chất không tốt cho sức khỏe.
    Bạn nên lưu ý dùng các loại gia vị khi chế biến món ăn vì nếu dùng không đúng cách, sức khỏe có thể bị ảnh hưởng.
    Khi dùng muối để nấu ăn, tùy từng món, mà nên cho muối vào trước hoặc sau khi đun nấu. Khi nấu thức ăn từ thịt các loại động vật, nếu muốn thịt có vị đậm và không làm giảm chất ngọt của thịt, bạn cho muối vào từ trước khi đun. Ngược lại, muốn có vị đậm ngọt ở nước, bạn nên đun sôi rồi mới cho muối vào.
    Lưu ý khi xào thức ăn, bạn hãy cho muối vào ngay lúc dầu mỡ vừa sôi, khoảng 30 giây đến 1 phút sau hãy cho thức ăn vào xào thì sẽ giúp loại bỏ được 95% độc tố aflatoxin có trong muối.
    Với nước mắm, nên nêm vào món ăn khi đã chín rồi bắc ra ngay vì đun lâu quá sẽ mất hết chất bổ có trong nước mắm. Đặc biệt là khi nấu canh chua, làm như thế mới giữ được chất đạm vitamin A, D và B12 có trong nước mắm.
    Thường thường, khi nấu ăn, bạn có thói quen ướp hạt tiêu vào thức ăn trước khi nấu. Nhưng các nhà dinh dưỡng học đã cảnh báo, hãy đợi đến khi thức ăn chín rồi thì mới cho hạt tiêu; vì nếu cho vào trước khi nấu, hạt tiêu có một số chất rất dễ gây ung thư.
    Khi dùng bơ để chế biến món ăn, muốn tiết kiệm mà món ăn vẫn giữ được mùi bơ, trước tiên bạn vẫn đun dầu mỡ để chế biến món ăn. Món ăn chín rồi mới cho vào rồi xúc ra đĩa, hơi nóng sẽ giúp bơ tan chảy ra mang lại mùi đặc trưng cho món ăn của bạn.
    Muốn giữ được mùi đặc trưng của rượu cho các món ăn, khi đun nấu, bạn không nên đổ hết lượng rượu vào để nấu mà chỉ nên đổ một nửa, còn một nửa khi nào thức ăn chín mới đổ vào.
  2. piccolo

piccolo Thành viên mới

Kính gửi bác Phái,
    Thể theo nguyện vọng tha thiết thiết tha của bác, tôi cũng nhất trí xúc em Rùa Tò Môm - học trò cưng của tôi cho bác. Lý do: có rất nhiều. Một trong số đó là tuy em Rùa hơi Tò môm nhưng bản chất rất tốt, đanh đá nhưng hiền lành , ngỗ ngược nhưng đáng yêu (bác cứ thử yêu mà xem ), và quan trọng hơn, tôi cũng muốn có lứa xuất chuồng mới , lâu quá chưa có ai được xuất rồi.
    Yêu cầu đối với bác: Mặc dù bác lấy em Rùa về làm vợ hai nhưng mọi điều kiện của em Rùa bác phải đáp ứng. Không bao giờ có chuyện phân biệt đối xửa giữa 2 bà vợ. Đi ngủ thì phải mỗi bên một bà vợ.
    @Rùa tò môm: Xúc em đi cô cũng bùn mún khóc nhưng thôi em ạ, không ai có thể cưỡng lại được quy luật thời gian , cô sợ "cái tuổi nó đuổi xuân đi" em ạ.
    Quan trọng hơn cả là .... là ..... tại vì .... tại vì .... bác Phái đã hứa sẽ hậu tạ cô Rùa ạ!
    @ Phái: Cô Pic đang nhịn ăn chờ bác hậu tạ (nhân tiện giảm péo lun!)
  3. BC2

BC2 Thành viên mới

Bạn Píc với bạn Trung Vip đểu vừa thôi, người ta đang xúc anh Phái cho cái Bê rồi....
  4. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Píp píp píp,
    Kính gửi cô giáo Pic,
    Trước hết tui rất lấy làm cảm động vì cô đã nhanh chóng tạo điều kiện cho tui.
    Cô Rùa Mò tôm là một thiếu nữ năng động, giàu cá tính rất thú vị, đáng yêu. Tuy nhiên theo nhân tướng học thì cô Rùa Mò tôm sẽ sinh toàn con gái, hoặc giả như muốn sinh con giai thì phải sinh 5-6 gái đã rồi mới tòi ra 1 thằng cu được. Như đã trình bày, nguyện vọng của tui là kiếm bà vợ hai để có thằng con giai nối dõi tông đường. Mà bà vợ cả thì đã sinh cho tui 4 ả tố nga rùi. Thật là đáng tiếc lắm thay.
    Mong cô lưu ý xem xét.
    Trân Trọng
    Phái.
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

như xế là xế nào hử?
  6. havalo

havalo Thành viên mới

Còn 1 ngày trường vẫn là trường không môi giới hôn nhân trái pháp luật ở đây nhá
  7. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

đấy đúng roài ! thầy cứ dẹp hết đi cho iem
    đang học mà cứ phải phân tán tư tưởng vì những chuyển đẩu đâu (chúng em chả tiếp thu được bài thì làm sao mà xuất chồng được,thầy nhở?)
  8. havalo

havalo Thành viên mới

Đề nghị cô Picc đưa em Rùa Tò Môm qua bên "Xúc tiến" nhờ quý bà BC2 xúc cho 1 anh để em nó yên tâm học hành nhé.
    Thân!
  9. piccolo

piccolo Thành viên mới

Đề nghị thầy Lô chú ý: Cô Pic là cô giáo chứ không phải là nhà môi giới!
  10. havalo

havalo Thành viên mới

Đề nghị cô Picc cũng chú ý: Không ai nói cô giáo là nhà môi giới (nếu có thì môi son, môi Hàn Quốc hay gì gì tương tự thế). Vấn đề bức xúc của em Rùa Tò Môm là thuộc về đời sống tâm lý. Cô chỉ giúp em nó ổn định và tìm đến đúng nơi cần đến.
    Thân!