1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

~~~~~~~Khoảng trời riêng trong tôi....~~~~~~~~

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi onelove_oneheart, 14/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onelove_oneheart

onelove_oneheart Thành viên mới

~~~~~~~Khoảng trời riêng trong tôi....~~~~~~~~

Những tia nắng mùa Thu héo hắt của cảnh chiều tà đã đưa tôi vào Khoảng trời riêng của mình.
    Tôi lại gặp em, người con gái của thủa dại khờ. Đôi mắt em ngấn đôi dòng lệ nhưng hằn sâu trong đôi mắt đó là sự yêu thương nồng cháy.
    Lại một lần nữa tôi và em trao nhau nụ hôn cuối. Lại nụ hôn cuối, Tôi nhớ nụ hôn cuối mà chúng tôi trao nhau gần đây nhất cách đây khoảng hơn 1 năm 1 đêm trước ngày em ra sân bay
    Mỗi lần gặp em như vậy tôi lại cất giữ vào khoảng trời riêng của mình. Nhưng tôi sợ, tôi rất sợ Cái khoảng trời này ngày 1 lớn lên.....Nhưng lại không muốn nó mất đi
    Không muốn chia sẻ cùng ai, Tôi cất giữ riêng cho mình như là những bảo vật.
    T à!! Anh xin lỗi!!! Thật sự anh không muốn dấu em một điều gì! Nhưng mà khoảng trời riêng này anh xin giữ riêng cho mình. Với những kỷ niệm của người con gái đầu tiên trong đời anh . Chắc em hiểu anh phải không?
  2. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Hôm qua tớ đã mơ thấy cậu đến bên tớ, mỉm cười cúi xuống thì thầm rằng cậu đã nhớ tớ rất nhiều..
    Tớ đã mơ thấy hai đứa mình lại vui vẻ cùng nhau, ngồi bên nhau, cậu lại hát cho tớ nghe bài hát mà chúng mình vẫn thích, cậu bảo : ?omọi điều sẽ trở nên vô nghĩa nếu cuộc sống này thiếu tớ??
    Tớ đã mỉm cười, giơ tay về phía cậu. Cái phía ấy là một vùng sáng chói, mà cậu đang rạng rỡ nụ cười giơ tay ra đón tớ. Tớ chạy đến, nhưng càng đến gần, bóng cậu càng mờ đi.. Tớ vấp ngã, và tỉnh giấc. Khuôn mặt đãm ướt?. Tớ khóc, vì biết rằng đó chỉ là một giấc mơ, và tớ nhớ cậu nữa?
    Cậu có nhớ cái ngày ấy không? Khi tớ và cậu còn là đôi bạn rất thân ấy. Tớ cứ tưởng chẳng có gì thay đổi được tình bạn tớ và cậu dành cho nhau. Chợt một ngày, tớ nhận ra cậu nhìn tớ bằng ánh mắt khác lạ. Tớ thấy mình bối rối?
    Tớ vẫn nhớ đó là ngày cuối năm học cấp ba của chúng mình. Tớ mặc chiếc áo dài trắng. Bế giảng, cậu kéo tớ ra đòi chụp chung tấm hình kỉ niệm. Tớ ngại, nhất định không đồng ý. Cậu đã nhìn tớ bằng ánh mắt khiến tớ không thể nào quên? Có gì đó như giận dỗi, nhưng vẫn trìu mến và yêu thương? Tớ chợt nhận ra, cậu không coi tớ như một người bạn thân bình thường nữa? Tự nhiên, tớ thấy sợ hãi. Nỗi sợ hãi ấy cứ lấn át trái tim tớ. Tớ quá nhỏ bé và ngỡ ngàng trứõc thứ tình cảm cậu dành cho tớ, tớ đã không dám chạm tay vào nó, vì tớ sợ cái quả cầu lung linh đẹp đẽ mang tên tình yêu kia vỡ tan - bởi tớ thấy, sao nó mỏng manh dễ vỡ thế. Và tớ nghĩ, cứ đứng từ xa ngắm nó, chắc sẽ đẹp hơn bội phần?
    .. Cứ thế, tớ đã đánh mất cậu dần dần mà không hề hay biết. Có bao giờ cậu nghĩ rằng, không phải riêng cậu buồn vì thái độ tớ dành cho cậu, mà ngay bản thân tớ, tớ cũng thật buồn về mình. Tớ đã không dũng cảm, không dám sống thật như trái tim tớ mách bảo, tớ đã để lý trí điều khiển hành động của con tim? Có phải vì thế, mà bây giờ cậu xa tớ?
    ? Tớ đang tự hỏi, có khi nào, cậu nghĩ rằng có ngày nào đó tớ viết cho cậu những dòng như thế này. Những dòng chữ đầy tiếc nuối, xót xa về những kỉ niệm cũ? Cậu sẽ nghĩ gì khi đọc nó nhỉ?
    Đôi khi, tớ nhận thấy, tớ đang cố gắng tách cái ?otôi? của mình ra, để hòa mình với mọi người. Cái dị biệt bản thân mà tớ đã phải đấu tranh suốt thời gian qua, thời gian tớ không có cậu bên cạnh. Tớ đã thấy tớ sống thật khó khăn. Những lúc buồn, hay vui, trong lòng tớ đều nhớ đến hình ảnh cậu. Lẽ ra, tớ và cậu có thể cùng nhau bước đi trên một con đường, phải không? Nhưng tớ đã tự chọn cho mình một ngã rẽ không có cậu, và rồi, tớ cảm thấy mình lạc lối?
    Tớ sẽ cố gắng bước vững chắc một mình, không có cậu bên cạnh. Và tớ sẽ khuôn lại kỷ niệm của chúng mình thành một khung hình ngược sáng, ngộ nghĩnh, mộng mơ?! Cậu là khoảng trời riêng trong tớ - không ai biết... !
  3. cris_canto_becks

cris_canto_becks Thành viên mới

Lần đầu tiên gặp em khi nào anh cũng không nhớ rõ và ngay cả lần đầu tiên nói chuyện với em anh cũng không nhớ nổi Nhưng em đã để lại trong anh ấn tượng mạnh. Trẻ con, vô tư và thân thiện có lẽ ai gặp em và nói chuyên với em cũng sẽ có cảm giác đó Không quá xinh và cũng không quá nổi bật trước đám đông nhưng em lại để lại ấn tượng trong lòng người khác bằng cách riêng của mình, hay ít ra là anh cảm nhận được như thế Anh rất quý em và bây giờ cũng thế, nhưng có lẽ nên dừng lại ở Tình Bạn - Tình Anh Em thì tốt hơn ...
    ...

4. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Có những khoảng trời sâu rất sâu
    Có những miền đêm sầu rất sầu
    Có những vì sao sáng rất sáng
    Có những đợi chờ lâu rất lâu
    ( IM )

5. le_cua_da

le_cua_da Thành viên mới

Chỉ biết nói lời xin lỗi và sẽ không mong sự tha thứ......