1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khoảnh khắc của hạnh phúc để thấy yêu cuộc đời...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi banh_bao_chieu, 03/08/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Có người nói hạnh phúc ko là vĩnh cửu, còn mình thì nghĩ hạnh phúc chính là những khoảnh khắc ta được là chính ta, bên cạnh người ta yêu và họ cũng yêu ta... Chỉ cần như vậy đã đủ gọi tên "hạnh phúc" rồi. Vật chất chưa chắc đã làm được điều mà khoảnh khắc kia làm được. Bạn có nhiều tiền chưa chắc bạn đã hạnh phúc. Có nhiều người vây quanh săn đón mà thiếu vắng người khiến con tim bạn đập rộn ràng thì bạn đâu thấy vui?
    Còn mình, mặc dù cuộc đời buồn nhiều hơn vui, nhưng có những khoảnh khắc đẹp mà mình sẵn sàng đánh đổi để được tận hưởng nó dù chỉ trong giây phút... để khi nghĩ lại vẫn thấy đời sống có ý nghĩa vì đã cho ta cơ hội được ở trong khoảnh khắc đó. Viết dông dài như vậy, nhưng mục đích chính là muốn ghi lại ở đây, những khoảnh khắc đẹp trong đời, để sau này dù có sóng gió nổi lên, thì ta nhìn lại để thấy biết yêu và quí trọng cuộc đời này...

Mùa hè 2011, cái thời điểm 3 tiếng đồng hồ được ở bên anh, ngồi lọt thỏm trong vòng tay anh và ngắm cây cầu lớn nhất thành phố đang sáng rực đèn từ balcony căn hộ của anh, là khoảnh khắc em đã tìm kiếm suốt 3 năm nay. Dù em biết tương lai của chúng mình chẳng có gì hứa hẹn, khả năng phải xa nhau cao hơn gấp ngàn lần khả năng được gần bên nhau, thì em cũng cảm ơn, vì nhờ nó mà em biết con tim mình chưa đóng cửa, nó còn có thể đập rộn ràng vì 1 ai đó, vì 1 tình yêu nào đó. Để em biết hi vọng 1 ngày em sẽ tìm được 1 nửa thực sự của mình, 1 người có thể làm em rung động sau bao năm lãnh đạm bởi vết thương cũ. Cái khoảnh khắc anh ra đón em, khoảnh khắc mình đi bộ ven hồ để đến căn hộ của anh, cái cảm giác bồi hồi náo nức khi nhìn thấy bóng anh, nghe giọng anh mềm đến nao lòng qua điện thoại "I see you!" và vội vã cụp điện thoại để chạy đến chỗ anh... Tất cả những điều đó, em sẽ nhớ mãi. Vì nó là hạnh phúc của em, dù là trong khoảnh khắc ...