1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khoảnh khắc tình bạn !

Chủ đề trong '1984 Hải Phòng' bởi tthhmm, 10/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tthhmm

tthhmm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khoảnh khắc tình bạn !

Tình bạn _trong cuộc đời thật sự rất quan trọng.Các bạn ai cũng có khoảng khắc rất đẹp khi ở bên bạn thân của mình.Topic mình mở ra mong mọi người sẽ tích cực viết về những kỉ niệm đẹp ấy

hoa quynh_FOVEVER
  2. tthhmm

Thời học sinh ,tôi và bạn tôi rất hay giận nhau.Đôi khi chỉ vì những lí do thật nhỏ.Tôi nhớ lần đó :ttôi và đứa bạn giân nhau rất lâu .Hai đứa gặp nhau ko nói gì...................Cho đến 1hôm tôi lại ra chỗ quen thuộc của 2 đứa. Hôm đấy tôi còn nhớ trơi rất nắng ,tôi mò ra cảng một mình ...............Phượng vĩ nở đỏ rực cả góc trời ,tôi đang định leo lên cây ngồi thì bạn ttôi đã ở đấy từ bao giờ .Nó tung toàn hoa phượng vĩ xuống chỗ tôi rùi gọi .Tôi ko nói gì .Nó trèo xuống cây mang theo 1 bông hoa Phương vĩ và nói với tôi :"Phượng nở rùi phượng lại tàn ,nhưng có 1 điều chắc chắn là phượng có trong tớ và trong bạn .Phượng sẽ mãi nở khi mùa hạ về như tình bạn của bon mình sẽ mãi mãi ko mất"Tôi đã cười, cười rất tươi va rất vui nữa .Cái cảm giác thât lạ .Nó hét lên :"ta quí nhóc " và tớ cũng vậy .Chúng ta mãi là bạn tốt nhé
    hoa quynh_FOVEVER
  3. sabaga

sabaga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ừ ! Tình bạn có nhiều người luôn nói rằng họ rất hiểu rõ về tình bạn . Nhưng họ có lúc nào đặt họ vào tình thế của người bạn đó để mà nhìn nhận . Cái cảm giác bị xúc phạm , khi mà , cũng một vấn đè , họ lại là người chịu cảnh . Như thế , thì cũng lên để mọi việc tự nó đi thì hơn . Sai lầm của bạn là bạn đã không thể bình tĩnh để mà nói cho họ hiểu rằng , khi người ta bị nói như thế , ko một ai có đủ bình tĩnh để mà nói rằng .......
    Con người cũng có nhiều cái thật viển vông , luôn mơ về cái không tưởng .
  4. tthhmm

bạn - tôi 2 dứa đạp xe long nhong ngoài đường ,Hình như đã từ lâu lắm chúng ta ko cùng nhau đi chơi như thế này .Mi có quá nhiều nỗi bận tâm khác mà dường như từ lâu lắm đã trở thành kẻ vô tâm..............Những khoảnh khắc thật đẹp giữa chúng ta dường như đã trở thành dĩ vãng .Mi có biết là ta rất mong Mi đến ngày hômấy .
    hạnh phúc lầ được ở gần nhưng ngườ mình yêu quí
    Mình rất vui khi có bạn bè ở bên cạnh
    Hương cố gắng lên nhé, chúc thi tốt
    hoa quynh_FOVEVER
  5. xuongca311

xuongca311 Thành viên rất tích cực

Có nhớ cái ngày ngồi cạnh , 2 đứa đã rả rích như thế nào không ??? Cái thời ôn thi đại học, chỉ chú tâm vào môn mình sẽ quyết tử trong kỳ thi tới, còn lại thì lười đến khó chịu. giờ ra chơi nào, 2 đứa cũng mua quà về lách cách trong lớp............
    Có lần thảo ra cả một tờ cam kết, nhớ như in đấy, cái tờ giấy đôi, được kẻ ra 2 bên, mỗi bên một đứa, bên ấy thì thật ngắn, toàn những mục tiêu học tập....cuối cấp mà......
    còn bên này, " cấm nhõng nhẽo, cấm nhắc đến "...." trong giờ học, cấm nghĩ ngợi linh tinh, cấm cầm bút đi quay, cấm......, cấm........."
    nhiều lúc vô tâm quá nhỉ ??? suốt ngày nhắc đến một người, tới giờ vẫn còn nhắc tới......... Cả lúc học, lúc về nhà, rồi cả khi tối đến, cũng gọi điện mà ....nhõng nhẽo..........
    Bây giờ thì không còn cái khoảnh khắc như vậy nữa rồi, sẽ vẫn nhõng nhẽo như trẻ con, nhưng không được cùng nhau ngồi góc bàn ấy, nhìn ra phía sân trường. một cây phượng vàng, đầu mùa.......... không được ngồi những giờ cuối cùng, nhìn như muốn nuốt, muốn thu cả khung cảnh ấy, cả không gian, thời gian ấy ......vào ký ức.........................................
    Có một điều cả bọn đã nhắc lại rất nhiều, mà không hiểu.......tại sao lúc ấy không khóc ?????
    Đứa nào cũng nhủ, để dành nước mắt cho hôm cuối cùng, thế rồi........chẳng ai nhỏ lệ, có thể vì mải vui, có thể vì mải sống với nhau những phút cuối cùng của thời học sinh không ????
    Bây giờ mói thấy tiếc, muốn khóc cũng không khóc được nữa........thèm được ngỗi trên xe của T vòng quanh sân trường vắng hoe, tan tác buổi chia tay, thèm được nhìn 2 H ngồi tạo dáng bên ghế đá..............................
    ........................Không hiểu hết giá trị của tình bạn, mãi viển vông về những điều không tưởng, những khoảnh khắc ấy có phải là mơ không ??? ..........................
    ......................
    sẽ nhớ rất nhiều những hạt mưa trên áo bạn , sẽ hoài niệm cái buổi đứng bên bờ ao hôm nào......sẽ nhớ bao lần dưới mưa...............
    Nhưng vẫn không thể quay lại, những gì đã vỡ là đã vỡ..........thà vứt nó đi để nhớ về nó những lúc còn nguyên vẹn, còn hơn là chắp vá lại, để suốt đời phải nhìn thấy những mảnh vỡ......
    Anh "......" ơi
    xuongca iu anh
  6. danthanh

danthanh Thành viên mới

Khoảnh khắc tình bạn có thể là gì nhỉ? Là những lần bọn mình chát chít trong giờ học, là những lần bọn mình cùng nhau đi ăn chè Hoa Phượng, là những lần bọn mình giận nhau chỉ vì những lí do hết sức vớ vẩn sao? Bạn thân mến , có lẽ trong 2 đứa mình không đứa nào thể nào quên được phải không.Và còn vô vàn những kỷ niệm nữa, mong rằng YOU sẽ nhớ nó mãi, YOU nhe!
    To tthhmm: đấy tao viết đó, mày đúng là cái đồ lém chuyện (hehhe)

I MISS YOU LIKE CRAZY, EVEN MORE THAT WOUD I CAN SAY....
  7. tthhmm

con ranh! Mày viết bài mà như ép buộc thế ha? Nói vậy thôi ,tao vui lắm Cuộc sống có biết bao điều đáng nhớ và nên nnhớ tình bạn cũng vậy thôi mà.HI` Đúng là Thanh lọ
    hoa quynh_FOVEVER
  8. Metal1711

Metal1711 Thành viên quen thuộc

Bạn hả .
    Giàu vì bạn , sang vì vợ .
    Nhưng tin bạn mất vợ, tin vợ mất bò.

Trời chiều những thằng liều!
  9. danthanh

danthanh Thành viên mới

Đồ quỷ, có cần thiết phải lôi biệt danh của tao ra như thía ko?Tao nói đùa chứ mày thừa biết là tao có" năng khiếu "về cái này mà(hehhehe)

I MISS YOU LIKE CRAZY, EVEN MORE THAT WOUD I CAN SAY....
  10. tthhmm

mấy ngày vừa rồi chán!! Ko thiết làm gì nữa .Nhưng làm lành với đứa bạn,chúng nó đưa mình đi 1 trận tá lả .Hì .Vui quá .Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã ở bên cạnh mình lúc này
    MÌNH YÊU TẤT CẢ CÁC BẠN
    hoa quynh_FOVEVER