1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khoe con bass độc một tí!

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi barrygibson, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. barrygibson

barrygibson Thành viên quen thuộc

Khoe con bass độc một tí!

Hi!
    Có cái này muốn khoe một tí, nếu có hơi bốc đồng mong mọi người thông cảm. Chẳng qua là vì vui quá thôi, không có ý gì cả. Chả là tớ vừa sắm được con bass hàng độc, copy nguyên mẫu cây violin bass của Paul trên mạng ebay. Tiền thì hơi xót ruột một tí vì tớ không chuyên lắm về bass, nhưng mà cứ bị nó ám ảnh mãi. Cuối cùng không cầm lòng được đành phải tậu về. Tay bán cây đàn này từng chơi cho một nhóm cover Beatles ở Ohio, bán lại vì chuyển sang chơi punk, cần tiền sắm một con bass hầm hố hơn. Qua email, biết rằng tớ cũng là fan của Beatles nên tay này hào phóng tặng luôn cả cái hòm cực xịn để đựng bass. Hôm nay nhận được cả hòm lẫn xác, bất ngờ vô cùng.
    Cây bass này đặc điểm là cần dài hơn bass thông thường, chiều rộng cần hẹp hơn và đặc biệt là rất nhẹ do rỗng ruột. Đàn có hai núm chỉnh âm lượng và ba công tắc "treble on", "bass on" và "rhythm/ solo". Khi bật "treble on" và "solo" thì tiếng rất giống tiếng bass của Beatles. Nếu sau này BBB vào SG chơi thì tớ sẽ cho muợn biểu diễn!

Vài cái ảnh cho mọi người xem:

2. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Chỉ có 1 điều khác thôi, cái này dành cho tay phải chứ ko phải tay trái! Nhìn thèm quá bác ạ, chắc bác Paul phải phê lắm đấy!
  3. PaulLennon

PaulLennon Thành viên rất tích cực

Nhất bác Barry nhé, con đàn tuyệt thật! 8/12 năm này BB vào SG chơi, bác nhớ cho anh em mượn show đấy. Tôi cũng đã từng có dịp thử con đàn này(của một nguời bạn Linhdevil), ấn tượng là nó rất nhẹ, nhẹ như đàn thùng vậy, khoảng cách dây cũng nhỏ hơn so với bass bình thường.
  4. daytripper

daytripper Thành viên mới

Em thấy một cây như thế này hồi liên hoan ban nhạc ở trường BK, của bác chơi bass trong ban gì đó.
  5. camennpnk92

camennpnk92 Thành viên mới

Mọi người hãy nhìn kĩ phía trên cần đàn rồi so sánh với cây Hofner 500/1 của paul thì hình như cây này bị nguọc, nếu nói cây này choi bên trái thì cái mặt thùng đờn bị nguọc, còn nếu nói là choi bên phải thì phía đầu của cần đòn lại bị ngược, nên nhìn cây đòn này ko dc bắt mắt cho lám, nhưng phải công nhận 1 điều: anh Barry rất tuyệt , tháng 6 này anh vô SG có thể cho em mượn xe đc ko???

[​IMG] [​IMG]
    Được camennpnk92 sửa chữa / chuyển vào 18:14 ngày 26/04/2007
  6. daytripper

daytripper Thành viên mới

Cây của anh Barry là cho người thuận tay phải. Cây của Paul là trái tay. Ngược nhau là điều tất nhiên.
  7. camennpnk92

ai chả biết là xài bên phải, nhìn kĩ cái đầu của cần đờn với cái bảng trắng trên cái thùng đàn rồi biết, ko thấy nó ngược nhau àh
  8. SimplyShady

SimplyShady Thành viên mới

Hé hé hé! Hàng độc trông sướng nhờ! Hình như em có biết mấy hội cover Beatles ở Ohio, không biết có phải kẻ mà ai cũng biết là kẻ bán đàn cho anh Barry ấy không? Cheers, khi nào ra HN biểu diễn anh nhớ bế theo con Bass này cho thiên hạ lác mắt nhé!
  9. PaulLennon

PaulLennon Thành viên rất tích cực

Ừ đúng vậy, band The Dreamers ấy mà
  10. camennpnk92

khi nào về SG, anh barry nhớ cho em muợn cây bass đó nha, em dang tập chơi bass, chơi đc 1 bài rồi ''''OB LA DI OB LA DA"