1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KHÓI THUỐC ???

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi dangkhoaquan, 30/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

KHÓI THUỐC ???

DDKQ là con trai nhưng cực kỳ ghét thuốc lá ,đặt biệt là mấy thằng chẳng biết điều hút thuốc thì biến chỗ khác đi,đằng này lại cứ thi nhau phun khói ảnh hưởng xung quanh,chưa kể mấy thằng nhóc caaps,,3 cứ tưởng hút thuốc thì mới chứng minh là mình lớn rồi hay sao ấy cầm điếu thuốc mà mặt cứ vênh lên.MÀ SAo mọi người đã biết nó độc hại rồi mà vẫn cứ hút nhĩ ???
  2. hoasosac

hoasosac Thành viên mới

Nghĩ cũng lạ,chẳng biết cái đó có điều gì mà hấp dẫn thế không bít! Ngày trước còn ở Huế, có mấy chàng sinh viên trường Y thuê trọ nhà tôi,mỗi sáng thức dậy ra quét sân thấy ngoài cửa sổ một đống tàn của tút thuốc, hỏi ra mới biết đêm nào mấy anh cũng thức khuya để học! mà phải hút mới thức khuya được!
    Sau này vào ĐH rồi,tôi mới biết tại sao bọn con trai trong lớp hút thuốc khủng khiếp đến thế, bởi nhóm tôi có nhiều dịp làm đồ án cùng nhau đến tận sáng nên càng chứng kiến cảnh tượng hút thuốc như ...của họ mà kinh! Thế nhưng tôi vẫn thích tính cách của những người đàn ông biết hút thuốc hơn!
  3. KIENHSG

KIENHSG Thành viên rất tích cực

Người biết hút thuốc và nghiện thuốc thường là những người rất đàn ông...theo tui thì thế!!Tui ko nghiện thuốc nên chắc vì thế tình tình vẫn còn nít,mà hình như tui ko nghiện duoc vì "hệ miễn nghiện" của tui hoạt động tốt quá thì phải,bia cũng uống..rượu cũng uống,thuốc cũng hút nhưng nói chung cái gì cũng cho vui với bạn chứ ko hề thích cái vị của nó...
    cấp 2,tui và 1 thằng bạn hay cầm thuốc thổi phèo phèo khi mấy thằng bạn nghiện thuốc hút...nó bảo với tui rằng "tau cũng giống mi,hút thuốc chủ yếu để phun khói cho vui thôi" ...Nhưng bây giờ nó là 1 thằng nghiện thuốc hạng nặng,còn tui thì ko!!
    Nói chung là tui cũng biết hút thuốc,ko phải là biết hút khói vào miệng ra sao mà là cho nó vào phổi ra sao...Có 1 lần vừa ngồi dùng Net vừa hút mấy điếu thuốc Thailand của thằng bạn,hút đến điếu thứ 3 thì thấy lâng lâng thích gớm,xong điếu thứ tư thì tui chạy ra toilet ói mửa tùm lum ...Và bữa sau vẫn hút tiếp ko hề sợ...nhưng nói thẳng ra thì ko hề nghiện,nói chung là lâu lắm thấy thằng bạn hút mới cầm 1 điếu cho vui...
    Bà con thấy thế thì sao,biết sơ sơ như tui hay hơn nghiện phải ko...tui thấy mấy thằng bạn nghiện thuốc kinh quá,1 ngày hút 1,2 gói thấy mà tởn...Vừa rùi đọc tin ở ttvnol này lại thấy vụ 1 cô gái trong 2 năm 1 ngày hút trung bình 2,3 gói chết vì bệnh phổi,chỉ kịp nói "khó thở quá" mà thui...
    Thế nhá,ai thích thuốc thì cũng vừa vừa rùi,nghiện nặng quá thì tập bỏ từ từ đi...ko nên ngày nào cũng hút,ngày hút ngày ko thì ko bao giờ nghiện!
    Tiền bạc ko là cái gì cả,mà tất cả phụ thuộc vào số lượng của nó mà thui!!
  4. Khatiger

Khatiger Thành viên mới

Vậy thì bác ghét những thằng hút thuốc chứ khói thuốc mí lại thuốc là có tội tình gì đâu. Còn vì sao nó hút thuốc thì trwòi biết. Tui nè, hút thuốc cũng hơn chục năm rùi, vì chữ đú mà ra. Đi chơi với bạn, tụi nó hút thì mình thử. Vì sao tụi nó hút? Không hỏi nên không biết
    Bác kiếm chỗ nào có biển đề cầm hút thuốc mà đứng, may mắn thì không phải hít khỏi thuốc, chỉ có khói xe thui.
    Thường thì người ta chỉ biết được là nó đọc hại sau khi đã có thói quen hút thuốc, bác ạ. Ơ nhà chỉ ghi dòng chứ "Hút thuốc có hại cho sức khẻo" be'' teo'' bên hông, còn bên chỗ em hoc thì nó ghi cả % và trọng lượng nicotin , nhựa thuốc lá. và mấy thứ ling ting khác nũa.. trông đến khiếp.
    Ở bên em, bọn Nga nó hút thuốc đến king luôn, cỡ em ở nhà được phong là "ma đuốc", qua bên này mới thấy mỗi ngày 1 bao chả là cái đinh rỉ gì. Bọn người vô gia cư còn hút kinh hơn nữa
    Sầng dâu đốc cáy hừ du tổn..Nghèn chín chan tưa một mớ bòng!
    Này thì chèn hình này:
  5. luanvn

luanvn Thành viên quen thuộc

Nghe đâu người thường xuyên ngửi khói thuốc còn độc hai hơn người hút thuốt dấy.
    => tốt nhất là nên hút thuốc để khỏi bị ngửi khói thuốc.

Ngày mai bắt đầu một ngày mới.
  6. KIENHSG

eheh,hút cho lắm,mấy ông ko thấy là nhiều ông tuổi 30,40 muốn bỏ thuốc mà chịu đó à!!
  7. be_con_xi_xon_new

be_con_xi_xon_new Thành viên mới Đang bị khóa

sếp tiến phong đi kìa....phát động phong trào đi chứ
    nhóc mùa thu
  8. theBrick

theBrick Thành viên mới

Thuốc lá là người bạn chung thủy nhất! Chỉ có người yêu mới bỏ ta đi chứ thuốc là thì ko bao giờ. Những lúc buồn, chẳng có ai bên mình thì thuốc lá vẫn là người bên cạnh mình. Hic ...hic, chỉ khi nào bị viêm amidan hay hết tiền thì mình mới bỏ nó! Nghĩ cũng tội!
    Thay đổi vì sẽ đổi thay...
  9. math0

math0 Thành viên mới

Hơ hơ bàn đến chuyện hút thuốc cha nào hút thuốc rồi cũng nói không nghiện nhưng thật ra đâu bỏ được đâu, cũng giống như lấy vợ rồi cũng đâu bỏ được, mà có bỏ thì cũng phải kiếm vợ khác à. Nhìn khách quan một chút thì hút thuốc cũng không đến nỗi tồi tệ lắm. Nó giúp con người ta chống stress... không tin thì cứ ngẫm nghỉ mà xem vì sao người ta khi căng thẳng lại đốt thuốc liên tục? Hơn nữa có tâm sự gì thì cũng theo khói thuốc mà bay đi, chứ đã bực mà gặp Bà vợ cằn nhằn nữa thì eo ôi... Hơ hơ hơ con con Gái Tây hút thuôc hơi bị sành điệu luôn( Hơn cả con trai???) Bà con biết vì sao không? Hơ hơ hơ để giữ phooc đó.
    Yêu khó hơn làm Toán không 0.
  10. KIENHSG

eheh,thế thì nhầm rùi,vì ông hút nhiều điếu chứ có yêu nhiều người đâu...nhưng số tiền để mua thuốc thì cũng ngang với mua mấy em đó,con gái thời nay hám tiền lém!