1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

không biết materazi nói gì nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nguyenphiha, 10/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lovely_Ghost_

Lovely_Ghost_ Thành viên rất tích cực

Bản lĩnh của một cầu thủ bóng đá lớn không chỉ thể hiện ở khả năng chơi bóng, mà hơn thế còn phải thể hiện ở thái độ, phong thái cho xứng đáng tầm vóc của mình.Tớ không hề nói Zinedine Zidane chơi không hay và Materazzi là cầu thủ ''''''''thiên thần trong sáng'''''''' gì, nhưng cái cách Zidane này làm như thế với Mat thì rõ ràng chưa đến tầm của một cầu thủ xứng đáng phong tặng danh hiệu Cầu thủ xuất sắc nhất Châu Âu trong vòng 50 năm.
    Thêm nữa nếu xem một trận bóng đá mà người ta ko thấy hài lòng với người bình luận thì có thể phản ánh lên nhà đài đã phát, hoặc đơn giản hơn là chuyển kênh truyền trực tiếp hay tắt bố nó bình luân đi, chứ còn nghe mà tức anh ách không làm gì được, lại đến mức chửi đổng sau lưng, thì hehe xin lỗi chứ, nhưng hèn lắm.
    [/QUOTE]
    Tớ thấy xem chưa chắc đã cần fải biết viết Đúng tên cầu thủ đâu, mà tớ cam đoan ít nhất là 50% cổ động viên Ý tại Việt NAm không nhớ và viết đúng được tên tất cả các cầu thủ của tuyển Ý tại WC lần này đâu
    [/QUOTE]
    <<< He he Vote !
    Chẳng nhẽ cứ fải nhớ rõ từng chữ tên cầu thủ mới là ham mê bóng đá. Thế thì để nhớ tên các cầu thủ Ucraina đến vỡ mẹt
    Thích viết đúng tên cầu thủ thì thiếu gì cách
  2. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Hey, Zindane " Gà trống trụi lông thì còn tích sự gì nữa không?" (Xỏ xiên quả đầu của Zidane)
    hoặc là "Gà trống liệt dương rồi, "đấm đá" gì nữa!" ( hix hix :P)
    Zidane''s stupid !
  3. Lovely_Ghost_

<<< Quý bác này quá cơ.
    Nhưng mà Zidane cũng hơi nóng, kiềm chế chút thì đỡ bị xì căng đan, có fải ai cũng hiểu câu chuyện như bác đâu
  4. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

chẹp, thấy nhiều chị em có vẻ căng thẳng quá nhỉ.. nói chung thì cầu thủ chuyên nghiệp như mấy anh đấy thì anh nào cũng tiểu xảo đầy mình cả thui, chẳng ai ngoan hơn ai đâu.. hì hì, chỉ có ai bản lĩnh hơn thì tránh được và kìm chế được.. Nhưng quả thật là bác zidane sừng sững vậy mà vẫn mắc bẫy, thật không thể tin được, nhất là lại trong trận đấu chia tay thế chứ.. chắc bác này cũng đang ức chế và mệt vì đá mãi không ghi được bàn thắng vào lưới Ý, lại thêm chú kia lèo nhèo.. không biết hắn lèo nhèo cái gì nhỉ? Có trang nào ghi chi tiết được câu này không nhỉ, để em còn nhớ, sau có dịp còn dùng..
  5. DTNT

DTNT Thành viên mới

Tớ nghĩ chắc phải lăng nhục ghê lắm, vì trong những trận tớ xem thì tớ thấy Zizu rất bình tĩnh, có bao h chơi nguội gây gổ gì đâu, nhất là đây lại là trận chung kết, bác ý lại càng phải cẩn thận chứ! Mà căng thẳng gì đâu, bàn tí cho vui ấy mà, hehe, nói năng lịch sự phết chắc không bị khoá topic đâu. Thú thực với chị Ghost xinh đẹp là em cũng ứ thể nào thuộc được hết các tên cầu thủ, [​IMG] (thế mà cũng đòi xem bóng đá nhỉ?) mấy anh ý ứ phải là cái gì của em mà đòi em phải tốn bộ nhớ để nhớ thật chi ly rằng tên anh ý cụ thể đánh vần như thế nào, não người cũng giống như ổ cứng máy tính thui, có mỗi 20g, lưu nhạc đến 19g, bây h muốn cóp thêm trò chơi tới 1,6g thì bắt buộc phải xoá bớt nhạc đi rùi. Chia tay sự nghiệp mà thành công mỹ mãn chắc chỉ có Kahn thui, dù bị thủng lưới 1 bàn trong trận cuối nhưng wả đó cũng khó đi, thành ra xem Đường dẫn đến khung thành thấy bịa dã man, thủ môn cứ bay lượn như chim hết đấm bóng bật ra, tiền vệ này sút bồi đỡ đc, tiền đạo kia đánh đầu đỡ đc, giỏi wá!
  6. rap_city

rap_city Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi nghĩ sau này sẽ có hai sự lựa chọn cho Materrazi:
    - Viết cuốn sách tự truyện trong đó chi tiết để câu khách là đã khích đểu Zidane như thế nào
    - Chết mang theo bí mật này, theo kiểu Ometa của Mafia (trừ khi Zidane ko muốn kể lại những gì đã đc nghe do Materrazi nói ra)
    Nghĩ lại thấy tiếc cho Zidane quá đi
  7. rap_city

rap_city Thành viên mới Đang bị khóa

Ồ, Zidane cứu vãn đc hình ảnh phần nào khi anh đã đc nhận quả Bóng Vàng cho cầu thủ chơi hay nhất kỳ World Cup này,
    tin mới nhận:
    http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/world_cup_2006/5154248.stm
  8. green_zone

green_zone Thành viên mới

Hihi, e cũng vui chưa hết từ sáng hôm nay, có vài bức ảnh share với anh cho vui thêm.
  9. Lovely_Ghost_

Mater (đang bấu ngực Zidanne): Dcm, ngực đíu gì mà lép thế hả con lợn Pháp này. <<< Đồ con mèo ... lợn ... <<< Chửi ngu thế thì ức là fải, biểu tượng Pháp là gà cơ mà, mà làm gì có giống nào lai mấy loại thế đâu. Mà ngực thế mà lép à, hehe, nói thế lại động chạm đến các anh gầy ngực không đầy đặn
    Zidane (hục hặc bỏ đi): ****** ngực lép kệ ******, con bà thằng Ý gay. <<< Ý đứng đầu thế giới về dân GAY
    Mater (chửi với theo): Mày về mày hỏi ****** xem tao có gay không nhé *********. ****** đi với tao suốt mà. <<< Chửi kiểu đấy oánh là phải cho nó chừa. Mỗi tội trong sân thì hơi bị mắc bẫy, khổ
    Zidane đíu kiềm chế nổi thế là lao vào cho Mater một phát. Xong. Thẻ đỏ và ra khỏi sân.
    Đúng là câu nói nhà mình "1 sự nhịn bằng chín sự lành" cũng đúng trong trường hợp này. Nhưng dù thế nào Zidane cũng chẳng vì thế mà mất sự ủng hộ của những người yêu bóng đá (em nghĩ thế, đến em chẳng yêu lắm còn vẫn rất thích Zidane)
    Trận này thì phần nhiều mọi người ủng hộ Ý, mà đội Ý cũng mạnh hơn, dễ thắng hơn thật.
    Nhưng chẳng hiểu sao em lại cứ thích cổ vũ đội yếu hơn. Em nghĩ thế mới là bóng đá, công bằng cho mọi người. Có bất ngờ kèm theo rất nhiều may mắn mới có chiến công (Mặc dù thực lực cũng rất quan trọng). Em thích Pháp hơn nhiều, vì em thật sự khâm phục bản lĩnh của các cầu thủ Pháp, mặc dù công bằng mà nói Ý có nhiều cầu thủ đá hay hơn (đẹp trai hơn theo 1 số ý kiến, ngoài lề tí). Vì trong 1 thập kỷ gần đây Pháp đã chứng minh cho cả thế giới 1 điều là bản lĩnh có thể làm nên tất cả, từ 1 đội bóng chẳng là gì so với Anh, Ý, Brazil ... thành 1 đội bóng khiến tất cả đều fải dè chừng.
    Và thành công này không thể không nhắc tới Zidane, Henry,... em chỉ nhớ từng chữ tên 2 cầu thủ này ạ. Em thấy vai trò của Zidane fải gần được so sánh với vai trò của Maradona trong đội tuyển Argentina hồi trước (mặc dù lúc đấy em còn nhỏ nhưng đã rất thích Maradona dù cầu thủ này không đẹp trai, thích đơn giản vì đá quá hay và là người có khả năng xoay chuyển 1 trận đấu)
    "Ông Chirac phát biểu trên đài truyền hình. ?oNhưng dù việc Zizou bị đuổi là một khoảnh khắc tồi tệ, nhưng tôi vẫn sẽ dành tất cả sự tôn trọng của mình cho anh ấy. Cầu thủ này là hiện thân của cái đẹp trong bóng đá đương đại và chính anh cũng đã vinh danh cho thể thao Pháp?." (vnexpress)
    Em vẫn thấy Zidane xứng đáng là cầu thủ đáng khâm phục mặc dù có quá nhiều sự phản đối. Mà ngoài lề tí cho những ai chê cái đầu hói, đàn ông con trai trên toàn thế giới đầu hói mà cái mặt quá thông minh như Zidane thì em cũng xin yêu hết, và chắc trên thế giới này cũng đầy người xin yêu ạ (yêu ở đây có nhiều nghĩa, hế). Chê thế nghe cứ hãm hãm thế nào ý ạ.
    Mà cũng giống bác nguyenphiha, em thấy đúng là cầu thủ tầm cỡ TG ai chẳng có tiểu xảo, còn được dạy nhau ý chứ, cứ xem cuốn băng học ngã của các cầu thủ Ý thì biết, ngại tìm lại cái đường Link ở đây không cũng post lên. Bình luận về vụ ngã nghiếc vớ vẩn nó cũng tào lao, cũng chẳng thể thay đổi được cục diện trận đấu, lôi ra chỉ để chê bai dìm nhau xuống cho bõ tức. Chứ ngã hay ngã dở cũng khó mà biết vì chính bản thân những người xem hay BLV cũng chẳng fải người đá, mà tiểu xảo tinh vi cũng khó nhận biết lắm. Đức nào có tiểu xảo tinh vi thì không bị chê, ai thô thiển quá bị lôi ra mà chửi thôi.
    Kết thì vẫn cứ nói trong trận này (không nói các trận khác) thì người Ý dành chiến thắng là quá xứng đáng, chẳng fải bàn gì nữa.
    Có điều buồn cho Zidane thôi
  10. green_zone

green_zone Thành viên mới

Không sao bạn ạ, như các tifosi luôn gọi thân mật Gianlugi Buffon là Gigi, gọi Cannavaro là Can thế thì ngạc nhiên nhỉ, hay là bây giờ bạn cũng là một tifosi rồi. Ặc.
    Hơ hơ tớ có nói Materazzi là cầu thủ '' Thiên thần trong sáng'' đâu nhỉ.
    Đúng là vui khi đội mình chiến thắng nhưng đôi lúc cảm xúc đó nếu ở người yêu thích thực sự một đội bóng thì vẫn được gọi là thăng hoa đó bạn ạ.[​IMG]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa