1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không còn ai, ta đi một mình

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi _zombie_, 15/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhcutruoi

khanhcutruoi Thành viên mới

Trên đời này làm gì có yêu xa, chỉ có yêu nghèo nên không đủ tiền để mua vé máy bay tàu hoả đi thăm nhau thôi!
  2. pxtacc

pxtacc Thành viên mới

Chuyện ''nhạt nhẽo'' không liên quan đến số lượng, thậm chí kể cả tần suất, mà thể hiện ở chất lượng và sự phù hợp.
    Giả sử ngày nào cũng chat, chat 1000 lần câu ''Anh yêu em'' thì một là ''Cut&Paste'', hai là phạm tội xìpam. Qua 1 tuần chắc ngấy tận cổ.
    ''Phù hợp'' đơn giản là ''nói có người muốn nghe''. Nói thật, lúc mệt chỉ muốn đi ngủ thì có nói êm ái, thân thương mấy cũng chịu, k nghe nổi
    Thành ra em chủ thớt phải xem xem chàng có ngấy lắm không rùi hẵng đòi tăng tần suất chat chit nhá. Cẩn thận k khéo tác dụng ngược đấy.
    @smilling114: cá nhân em không thích yêu xa. cứ người thật việc thật còn chả ăn ai
    Câu này chuẩn.
    @grasshoper: yêu gần thì chủ yếu là gặp nhau ăn uống rồi xxx, thế là xong, không có gì hay ho cả
    Thế này thì ai cũng thích yêu nhỉ, yêu gần í mà.
  3. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ đang yêu xa đây.
    Nói như mấy cao thủ trên này, tình yêu tức là quan tâm chăm sóc, gắn bó
    chia sẻ bla bla với nhau. Csống ngày càng bận rộn, thì dĩ nhiên khi gặp
    những giây phút khó khăn + bế tắc, những đôi yêu nhau sẽ rất cần ở bên
    cạnh nhau, đó là những điều mà yêu xa không thể có được.
    Về kinh nghiệm bản thân, tớ và người đó chẳng hứa hẹn gì trước khi xa
    nhau cả, và kể cả khi online nói chuyện với nhau, cũng cố gắng tránh
    những cãi vã, truy vấn, vv & vv.
    Lời khuyên cho cậu: Qua những gì cậu nói, tớ nghĩ cậu nên tìm 1 người
    khác cho mình.
  4. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Mình thì yêu hơi xa. Tầm 160km.
    Cứ đều đều tần suất 1 tháng >2tr tiền đth và gặp 2 lần.
    Thế mà đc gần 1 năm rồi đấy .
  5. longtrang

longtrang Thành viên mới

Em chủ top sống tình cảm quá nhờ , mail thì hàng ngày rồi , cuối tuần thì sky rồi - thế mà vẫn chưa đủ ah?
    Hay là em cứ nhận lời yêu ngay cái anh hàng xóm ý ?" cho nhiệt tình hơn , nhỉ
    Mà em chú ý là yêu càng xa thì càng phải tin tưởng người yêu , ko thì stress lắm. Cái này gọi là yêu bằng ?oniềm tin?nhá
    Yêu xa thì phải chấp nhận thiếu thốn , thua thiệt hơn so với yêu gần
  6. xg24ba0

xg24ba0 Thành viên mới

Mình cũng từng yêu xa, và cuối cùng bị đá vì đối phương thích cô gần hơn để chia sẻ......... Hết niềm tin.
  7. Reinforcce

Reinforcce Thành viên mới

toàn lý thuyết
    các bác quan tâm "nó " 10000 thì cũng k bằng 15phút ngồi cafe của thằng ất ơ nào đó ở nhà mà gái gú thì đc thằng nào quan tâm chút là mềm nhũn ra ngay , chỉ khổ cho anh em ở xa , cong đít học hành, công việc, duy trì fone , bla bla ..về đã là cố gắng lắm rồi ....mà cuối cùng cũng chẳng có ý nghĩa gì , ban đầu thì nó chê nhạt , sau rồi nó ko tôn trọng nữa
    lời khuyên cho a e đang ở xa là cứ tập trung cho sự nghiệp thật ngon lành , nếu nó là của mình thì vẫn là của mình , còn nếu là cái gì đó na ná thế thì cũng chẳng nên sầu luỵ quá ,
  8. o0Giselle0o

o0Giselle0o Guest

Mình cũng đã từng yêu xa. "đã từng" có nghĩa là bây giờ đã chấm dứt. Một mối tình đẹp kéo dài 2 năm. Kết thúc trong mệt mỏi và đau khổ. Ko có màn trách móc chửi bới, hạ thấp nhau... chỉ có dự dằn vặt và day dứt...
    Yêu xa, thực sự cần rất rất rất nhiều bản lĩnh, niềm tin, sức chịu đựng và sự hy sinh...
    Nhu cầu tình cảm của con ng rất thật, nếu ko yêu ai, bạn vẫn có thể 1 mình đi qua ngày dài và đêm thâu. Nhưng khi đã yêu, bạn sẽ thấy, thế giới trở nên khác rất nhiều. Có những lúc gồng mình lên gánh chịu 1 việc gì đấy, bạn sẽ dễ có cảm giác tủi thân và chán nản.
    Những tối thứ 7 cô đơn ngồi ôm gối...
    Những lúc bươn chải 1 mình với vô vàn công việc...
    Có những lúc tha thiết thèm 1 cái siết tay thật chặt, mà dù có trăm nghìn câu nói "anh yêu em" qua fone hay sky cũng ko thể bù đắp đc.
    Những lúc ốm đâu, những lúc khó khăn, hay đơn giản hơn là khi cảm giác nhớ mong dày vò...
    Và niềm tin chẳng thể đủ lớn, cho những hoài nghi, khi bản chất con người rất dễ rơi vào yếu đuối, 1 cử chỉ, 1 câu nói quan tâm yêu thương, cũng có thể làm xao lòng mình lẫn người ấy, dù chỉ là chút xao lòng thoáng qua...
    Bạn phải xác định thật kỹ... vì dù có nói chuyện 12 tiếng 1 ngày, và chat chit nốt 12 tiếng còn lại đi chăng nữa, cũng ko phải là cách để hâm nóng hay làm bền chặt tình cảm đâu bạn ạ !
    Thân ái!
  9. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Nhạt nhẽo? ... Nếu có việc nào đỡ chán nản hơn là chết , thì đó là ngày ăn cơm 3 bữa , bữa tối ăn xong lúc 8h chờ người yêu ở xa nhắn tín , hỏi thăm chém gió bla... kết thúc ở câu anh yêu em , em yêu anh... nếu lãng mạn có thể thêm vài lời thề thốt, hứa danh dự ,chờ đợi hay đại loại thế... là anh, anh có thể duy trì được 3 ngày...
  10. mhtn

mhtn Thành viên mới

"Yêu xa" có nhiều bất lợi lắm và để duy trì được thì 2 bên phải có niềm tin và phải có một tình yêu đủ lớn. Phòng tớ có cô bé yêu được 2 năm thì sang đây học. 3 ngày đầu ngày nào cũng thì thào "Em yêu anh" qua skype và YM, điện thoại, tin nhắn tíu tít. Được khoảng một tuần đã nghiêng ngả vì 1 anh khác nhưng vẫn tiếc mối tình ở nhà, vậy nên yêu cả 2 anh cùng lúc luôn. Mỗi lúc có chuyện buồn là khóc với anh bên này, anh bên này về nhà thì gọi điện cho anh trong nước khóc tiếp rồi dặn dò anh đợi em về rồi mình cưới nhá, rồi em biết em quyết định sang đây học là sai rồi, bla bla bla.... Xong lại tót luôn đi với anh bên này thông đêm suốt sáng luôn. Từ hồi dùng điện thoại kết nối được Internet, thế là cô nàng khỏi cần về phòng luôn, chat chit gì qua cái điện thoại hết, đến cả tháng nay tớ chưa thấy nàng vác mặt về phòng, máy tính vẫn để ở phòng. Status lúc nào cũng treo những câu đại loại " I miss you", " đi đâu em cũng thấy hình bóng anh"... Hai anh lúc nào cũng chắc mẩm nàng chỉ yêu mỗi mình mình thôi, nàng viết dành riêng cho mình đấy... Đại khái là thế. Nói chung chẳng biết đường nào mà lần khi yêu xa cả. Đôi lúc tớ cũng lo lắng về bạn tớ, nhưng biết làm gì cơ chứ ngoài đặt lòng tin vào nhau.