1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không còn ai, ta đi một mình

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi _zombie_, 15/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mushroom80

mushroom80 Thành viên mới

Yêu người ở xa thì cả hai cùng vuôn đắp tình cảm thì mới duy trì được niềm tin: Tớ cũng đang yêu xa này nhiều lúc tin rằng anh chỉ yêu mình mình thôi nhưng nhiều khi lại nghĩ linh tinh biết đâu đấy...nhưng nghĩ mãi rồi thì tớ nghiệm ra một điều là phải tự tin vào tình yêu của mình.
    Vuôn đắp tình yêu là thông qua trao đổi, đối thoại trong một khoảng thời gian và từ đó mình thấy tình cảm được củng cố thêm chẳng hạn như mình thấy tin yêu người đó hơn.
    Yêu người ở xa cũng có nhiều cung bậc tình cảm: có lúc chát chít mãi thấy chán, mệt mà không chát thì nhớ đến lúc đó thì thay đổi phương thức giao tiếp chẳng hạn như viết thư tay, hay viết email...hay nhiều khi thấy chàng lơ là thì hỏi thăm. Nếu vẫn tình trạng đấy thì đến giai đoạn giận dỗi. Nếu giận mà chàng vẫn không phản ứng gì thì là chàng không còn muốn chia sẻ với bạn nữa, không vuôn đắp tình yêu nữa= chấp nhận chia tay.
    Tình yêu là phải có sự vuôn đắp từ 2 phía nếu không chăm chỉ, thường xuyên thì tình yêu mạnh mấy cũng sớm ra đi thôi.
  2. xg24ba0

xg24ba0 Thành viên mới

Ối cao thủ, nhưng giờ chắc ngoài đời không thiếu...
  3. longtrang

longtrang Thành viên mới

Được longtrang sửa chữa / chuyển vào 13:54 ngày 30/06/2010
  4. longtrang

longtrang Thành viên mới

Được longtrang sửa chữa / chuyển vào 13:58 ngày 30/06/2010
  5. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

yêu xa là phải có lòng tin ,thấy thằng bạn yêu con người yêu làm ở tận bà rịa mà khổ ,lúc nào cũng nhắn tin ,điện thoại thấy mà chán
  6. meoxjnh288

meoxjnh288 Thành viên mới

Chào chị! Đọc chuyên của chị thấy giống của em quá...
    Em cũng đang yêu ở xa. Hiện em vẫn đang ở Vn còn ny em thì đang ở Úc. Mà em thì sinh năm 90 con ny em thì sinh năm 82. 8x với 9x đời đầu yêu nhau, cứ như cách nhau cả 1 thế hệ ý
    Em thấy chuyện của chị chỉ ở vấn đề liên lạc thì rất đơn giản mà. Chị bảo công việc của người yêu chị rất nhiều áp lực đẫn đến mệt mỏi, vậy thì mình nên thông cảm chị ạ. Nhiều khi cứ cố gắng liên lạc hay đòi hỏi nhiều quá sẽ chỉ gây khó chịu và càm giác bị làm phiền thôi. Mính cũng đừng chủ động liên lạc quá nhiều, nên để người ta có cảm giác thiếu và thấy cần có mình nữa. Nhiều khi chỉ cần thỉnh thoảng nói chị yêu anh ý và nhớ anh ý thế nào, hay động viên anh ý thật chân thành còn hơn gấp nhiều lần là ngày nào cũng nói " em yêu anh lắm" để rồi phát chán. Đâu phải cái gì nhiều quá cũng là tốt đâu. Có thể ban đầy mới xa nhau sẽ thấy chán nản và cô đơn, muốn tìm chỗ dựa nhưng nên nghĩ xa ra 1 chút, đừng chỉ biết đến những cái trước mắt. Với cả chị ah`, em thấy mình là con gái, nên biết điều tiết tình cảm, và suy nghĩ. Đừng để chuyện nhỏ nhặt làm ảnh hưởng đến tình cảm 2 người. Còn nếu chị ko xác định j` về chuyện tương lai với anh ý thì nên chia tay càng sớm càng tốt, dỡ khổ cho cả 2.
    Em vs ny em liên lạc cũng ko nhiều. Mỗi lần từ Vn trở về Aus thì ngày nào anh cũng gọi vài tiếng là ít nhưng sau vài tháng quen dần cảm giác xa nhau thì mọi chuyện lại bình thường trở lại. Mỗi ng` 1 nơi, ai cũng có nhiều việc để làm nên bay h 1 tuần cũng chỉ gọi 2 lần, vài ngày email cho nhau 1 lần báo cáo tình hình rồi thỉnh thoảng hứng lên em lại message cho anh để tạo bất ngờ thôi. Mà yêu nhau cũng lâu rồi nhưng em chưa bao h gọi cho anh cả, toàn anh gọi về Công việc của ny em là manager nên cũng rất nhiều áp lực và mệt mỏi, thế nên em cũng chưa bao h yêu cầu anh phải quá quan tâm đến em cả, cứ dành thời gian mà làm việc. Chỉ lúc nào em thấy có vẻ đam mê công việc quá quên mất ny thì em sẽ message nhắc nhở " Quên em rồi đúng không? " hay same same như thế, thế là tự động biết phải chỉnh đốn Bây h thì em đang chuẩn bị sang năm sang Aus học, cũng để gần ny hơn tiên chăm sóc rồi tiến hành cưới
    Hix, tâm sự dài thế... Chuyện của em và chị cũng ko khác nhau nhiều. Mong chị sẽ suy nghĩ kỹ, trân trọng tình cảm đang có. Chúc 2 anh chị hạnh phúc nhé!
  7. beauhomme

beauhomme Tư vấn tình yêu Moderator

Không còn ai, tao đi một mình

Em là em=D>=D>=D>
  8. kissmeplz

kissmeplz Thành viên mới

Bem bem bem
  9. fym

fym Thành viên rất tích cực

Mua kotex à :))
  10. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator