1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không ngủ được thật kinh khủng

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi the_gioi_khong_con_ai, 31/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. the_gioi_khong_con_ai

the_gioi_khong_con_ai Thành viên mới

Không ngủ được thật kinh khủng

Những lúc nằm trên giường mà mắt cứ thao láo hoặc nửa đêm tỉnh giấc, rồi bao nhiêu chuyện cứ xuất hiện trong cái đầu đầy mệt mỏi thật là một cảm giác kinh khủng, Chẳng trách nhiều người cần đến thuốc ngủ và Internet như vậy. Hi vọng 3h ngủ được.
  2. TL2406

TL2406 Thành viên mới

Uhm, cái cảm giác đó rất khó chịu. Có những lần mình còn thức trắng đêm (k thể ngủ được nhg lại rất mệt mỏi)
  3. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

vừa nãy đi ăn tối, lần đầu tiên trong đời ăn baba
    thế là đau bụng thôi rồi, chạy vào nhà vệ sinh đến 5 lần từ tối đến h , ko thể ngủ được, đau vật vã
  4. Jeremy

Jeremy Thành viên mới

Bác kêu không ngủ được post xong bài cái chắc lăn ra khò rồi.
    Hôm nay thức đến sáng xem bộ Phép thuật 6. Chưa bao giờ thức trắng đêm như thế cả hicc
    Nhưng nhờ thế cũng theo dõi box này vài cái hài vãi ra
  5. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Dạo này bạn có việc gì phải suy nghĩ nhiều không? Ban ngày hãy làm việc cật lực, hoặc tham gia các hoạt động mạnh, mệt rồi là tối về ngủ ngon. Bạn đun ít hạt sen uống trong thời gian này. Tớ từng có một thời gian bị mất ngủ vì suy nghĩ quá nhiều.
    Mất ngủ, suy nghĩ, tâm trạng hay lo lắng hồi hộp lâu dần sẽ thành quen là chiệu trứng đầu tiên của một bệnh đấy.
  6. A.Q

A.Q Thành viên mới

mìn cứ càng nhìu việc, làm nhiều, suy nghĩ nhìu thì càng ko ngủ dc. Đôi khi làm việc xong vẫn ngủ dc nhưng mệt
    Xem 1 bộ phim hài, đọc một truyện j đó hoặc đơn jản tắm táp, kéo giãn thần kinh là dễ ngủ
  7. xuayxuay

xuayxuay Thành viên mới

cứ hơn 2h là phảI tắt máy thôi, ko chứ có mà ngồI đến sáng
    Công nhận, thức khuya thấy mỏi thật
    Nhưng mà từ hồI có vitamin ko thấy mệt lắm
    he he he ..
    p.s: Ko nên uống thuốc ngủ, thật đấy
  8. Gaioc

Gaioc Thành viên mới

ui, hôm qua ngày giề í nhỉ, em cũng ko ngủ được, tự nhiên 2h thức dậy, trằn trọc mãi. Hâm thật. Sáng ra mới bít 2 đứa bạn mình cũng thế luôn. Dạo này hội chứng đám đông lây lan nhanh thía, như cúm H1N1, hôh
  9. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Ặc ặc hôm qua cũng mất ngủ. tầm 2h mới ngủ được
  10. light22007

light22007 Thành viên mới

Đêm qua đã cố gắng nhưng hầu như ko thể chợp mắt lâu được. Cứ nhắm lại rồi thao thức, rồi mở mắt, rồi cố dỗ mình ngủ đi. Nhưng đầu óc vẫn cứ tỉnh táo, vẫn suy nghĩ mông lung đến mệt phờ. Đã vào đường cùng chăng? Mình cố chấp, nhiều tự ái, niềm kiêu hãnh quá lớn để khi rơi vào khó khăn tự bản thân nhốt mình trong đó. Tối qua... đã khóc... với bạn. Bạn im lặng... Đã cố gắng để kìm giữ, nhưng không được. Quý bạn lắm. Mối quan hệ nửa như thật nửa như ảo. Mình sợ rằng khi chấp nhận điều đó thì mối quan hệ chuyển hướng. Tất nhiên đó là suy nghĩ phía mình chứ ko phải bạn. Mình chẳng hiểu sao lại quý bạn đến mức sợ chạm vào mối quan hệ này, sợ làm ảnh hưởng không tốt đến nó. Đành tìm cách khác vậy. Vẫn cứ nghĩ bản thân đúng là quá cố chấp.