1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không quân Hải quân nhân dân Việt Nam (đến 2020) phát triển theo hướng nào?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 04/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ak4730vien

ak4730vien Thành viên quen thuộc

@HS
    hình như bác vẩn chưa hiểu tôi muốn nói gì nhỉ , để tôi cố giải thích cho bác hiểu vậy
    thứ nhất là ko có chuyện tàu ngầm kilo nổi lên ở chổ có tàu lạ cho dù đó là tàu gì , cho nên sẻ ko có chuyện tàu cá hay tàu buôn đi qua mà phát hiện được tàu ngầm cho dù tàu ngầm có nổi hẳng lên mặt nước chứ đừng nói tới phát hiện cái kính tiềm vọng , nếu bác có xem mấy cái chuyên đề về tàu ngầm khi các tàu ngầm nổi lên mặt nước ở hải phận quốc tế , thì đều có 1 số thủy thủ vác ống nhòm ra nhìn về tứ phía xem thừ có cái tàu nổi nào đi ngang qua ko ,nếu phát hiện có tàu lạ tàu ngầm sẻ lặng ngay lập tức , tàu ngầm khi nổi lên mặt nước sợ nhất là bọn trinh sát biển kiểu như P-3 hay IL38 , nhưng ko phải lúc nào mấy con này củng lượng lờ 24/24 và 7 ngày trong tuần để phát hiện tàu ngầm
    thứ hai: như tôi đả nói ở lần trước ở khu vực chiến sự thì chẳng có tàu buôn hay tàu cá gì của bất cứ quốc gia nào dám vào cả , có vào thì ta đều biết đó là tàu do thám , nếu nó cho tàu do thám được thì ta củng cho tàu do thám nó lại ,viêc đó củng đâu quá khó bác nhỉ
    thứ ba : không ai nói khả năng của tàu ngẩm lả tuyệt đối cả ,nhưng các tàu nổi muốn phát hiện tàu ngầm là rất khó khăn , vì tàu ngầm gần như luôn phát hiện ra tàu nổi trước , đối với các tàu nổi di chuyển theo bày đàn thì càng dể phát hiện hơn nửa mà đặt biệt là tàu sân bay , nhưng củng khó cho tàu ngầm khi chống lại các tàu nổi khi di chuyển kiều như vậy , nhưng ko phải là ko có cách , chỉ cần tàu ngầm có gắng phán đoán hướng đi của tàu nổi sau đó chạy trước rải mìn ra rồi vọt lẹ
    còn nếu bác cứ nghỉ theo kiểu VN mua tàu ngầm về để theo dỏi tàu đánh cá của TQ thì thật sự ko có gì để nói
  2. hongsonvh

hongsonvh Thành viên mới

@ TimeBreak: Bác nói đúng cư như đang làm bác sỹ vậy: nói nôm na là
    Không quân giống như Tây y vậy, một phát ăn liền chữa bệnh cấp tính, nhưng cũng để lại tí di chứng - ít nhất là ra đòn thảm khốc - đối phương sẽ cay cú vì mất nhiều tầu bè nên tìm cách phục thù, không yên ổn được ( tỷ như thời Hoàng Đế Quang Trung, NC thịt 29 vạn BC chẳng còn mấy mống, nhưng phải vun lại thành gò đống, có đắp điếm tử tế - nay nhấn tầu chiến BC chìm hết xuống đáy biển Đông thì quá quá hê hê - thù hằn mãi không giải nổi)
    Hải quân: Giống như đông y, mất nhiều thời gian - nhưng đến đâu chắc đến đó
    @ AK 4730 viên: em cũng là diện gia đình quân nhân nên cũng rất quý trọng những người đã từng tham gia quân đội, những ý đúng của bác em sẽ tiếp thu, bắt tay bác cái nha
    Được hongsonvh sửa chữa / chuyển vào 19:03 ngày 23/05/2010
  3. conpas

conpas Thành viên rất tích cực

Em cũng đồng ý với bác là mình phải tăng cường sức mạnh KQ lên làm 5 lần
    Còn HQ thì từ từ cũng dc
  4. trucngon

trucngon Thành viên tích cực

[[/quote]
    Em cũng đồng ý với bác là mình phải tăng cường sức mạnh KQ lên làm 5 lần
    Còn HQ thì từ từ cũng dc
    [/quote]
    Lộn rồi! Không quân lên 5 lần thì hải quân phải ít nhất cũng phải 4. Bờ biển, lãnh hải ta dài thế, có vài con tàu đang è cổ tuần tra mà bảo từ từ. Kiểu này khác gì bảo mày cứ việc cỡi xe đi trước đi, tao đi bộ lần hồi rồi cũng tới!
  5. soleil14

soleil14 Thành viên mới

Thấy các bác bàn hoài mà không có ảnh . Em thử mở màn 1 tấm xem chơi :D

6. nguoicamlaividai

nguoicamlaividai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lữ đoàn Không quân Hải quân 954

7. Kyolee204

Kyolee204 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đã có topic phòng không không quân của hải quân nhân dân Việt Nam rồi mà cụ còn đào mộ cái này lên làm gì nữa vậy :|