1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

''Không thể coi mại dâm là một nghề hợp pháp''

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi hiepkhachxua, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chodom123

chodom123 Thành viên rất tích cực

Nếu mà hợp pháp hoá nghề mại dâm thì " người lao động" có phải nộp thuế cho nhà nước không? nếu mà phải nộp thuế ==> .Tốt nhất là cứ để nó như vậy đi! vừa chơi vừa sợ chắc là có người thích hơn.
  2. meonhocdangyeu

meonhocdangyeu Thành viên rất tích cực

Nếu ma? hợp pháp thi? chi? béo mấy bác Police nha? mi?nh thoai, tha hô? mà free, chẹp chẹp
  3. likeweapon

likeweapon Thành viên mới

Cấm hả, bên Sing nhổ nước bọt ngoài đường phạt $500, thế nhưng vẫn có khu Geylang. Iran, Pakistan luật Hồi giáo nghiêm ngặt thế vẫn có mại dâm .Cấm, ừ thì cấm nhưng sẽ chẳng bao giờ triệt tiêu vĩnh viễn được nó cả . Gái đứng đường ở ngay thủ đô đấy có cấm được chưa :
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2006/12/3B9F153C/
    Thà đưa vào quản lý như Thái, Sing còn an toàn hơn .
  4. hiepkhachxua

hiepkhachxua Thành viên mới

Các bác có ý gì đi chăng nữa thì cũng cứ nhìn sang những nước khác đó :
    Cuộc sống thác loạn nảy sinh những kẽ "qoái thai" thích chơi ác sinh biến loạn gây khũng bố !<nhìn sang nhiều nước thì biết>
    ví dụ như Hoa kỳ nỗi tiếng những cuộc vui thác loạn của thế giới (hậu quả thời kỳ thực dân cũ)tuy nhiên bên cạnh đó vẫn có những con người tiến bộ miệt mài sáng tạo phát minh nếu không...
    tuy nhiên bên cạnh đó phải đương đầu không ít rác rối trong an ninh !
    ~~~~~~~~~~~
    Tóm lại 1 xã hội phát triễn và tiến bộ cần nhiều người lao động tao ra các sản phẩm của cải vật chất tinh thần vững bền chứ mại dâm cũng là 1 mặt tối song hành cùng cái tốt trong xã hội loài người ,cũng như cái ác và thiện trong bản ngã mỗi con người
    `````Nên tích cực phòng chống mại dâm ,nếu bạn muốn bạn và người thân có cuộc sống trong lành `````
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    cám ơn bạn LXH_NDD đã có những phân tích cụ thể và chi tiết nhất ,khách quan nhất
  5. hiepkhachxua

hiepkhachxua Thành viên mới

Các bác có ý gì đi chăng nữa thì cũng cứ nhìn sang những nước khác đó :
    Cuộc sống thác loạn nảy sinh những kẽ "qoái thai" thích chơi ác sinh biến loạn gây khũng bố !<nhìn sang nhiều nước thì biết>
    ví dụ như Hoa kỳ nỗi tiếng những cuộc vui thác loạn của thế giới (hậu quả thời kỳ thực dân cũ)tuy nhiên bên cạnh đó vẫn có những con người tiến bộ miệt mài sáng tạo phát minh nếu không...
    tuy nhiên bên cạnh đó phải đương đầu không ít rác rối trong an ninh !
    ~~~~~~~~~~~
    Tóm lại 1 xã hội phát triễn và tiến bộ cần nhiều người lao động tao ra các sản phẩm của cải vật chất tinh thần vững bền chứ mại dâm cũng là 1 mặt tối song hành cùng cái tốt trong xã hội loài người ,cũng như cái ác và thiện trong bản ngã mỗi con người
    `````Nên tích cực phòng chống mại dâm ,nếu bạn muốn bạn và người thân có cuộc sống trong lành `````
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    cám ơn bạn LXH_NDD đã có những phân tích cụ thể và chi tiết nhất ,khách quan nhất
  6. homestay

homestay Thành viên mới

Các bạn cực đoan quá, mình chỉ nhìn nhận vào sự thực khách quan mà nói thôi, chắc các bạn chưa biết xuất phát điểm của nghề này là từ các nữ tư tế của tại các đền thờ Hy lạp cổ đại nhỉ, với mục đích ban phát khoái lạc cho khách thập phương cũng là một cách dâng hiến niềm tin tới thần linh.
    Còn có bạn nào đó nói họ không bỏ sức lao động là hoàn toàn nhầm lẫn, sách vở quá, thời buôỉ này service ko tốt đến hàng phở còn chả ai thèm vào ăn huống chi... Đúng là bạn nói như cái radio mà chả hiểu thực tế chút nào. Chán
    Tóm lại là phải chấp nhận thực tế khách quan, cấm hay ko cấm thì nghề mại dâm vẫn tồn tại và phát triển, như mình đã nói " Đó là nhu cầu cần thiết của con người".
    Còn bạn nào so sánh nó với Heroin cũng nực cười thật, người ta có thể sống mà ko cần heroin, thuốc lá, cafe nhưng ko thể sống thiếu ******** và nhu cậu thoả mãn ********. Bạn so sánh như vậy thì một là còn nhỏ tuổi chưa hiểu gì, hai là bạn có vấn đề về tư duy.
    Tất cả mình chỉ muốn nói: HÃY THỰC TẾ, ĐỪNG PHÁT NGÔN NHƯ CÁI ĐÀI, HOẶC TỜ BÁO VÔ TRI.
  7. homestay

homestay Thành viên mới

Mình phản bác lại bạn như sau:
    - Bạn công nhận đó là 1 nghề, vậy là được rồi, còn hợp pháp hay ko thì mình ko nói đến vì nó còn tuỳ thuộc thể chế xã hội.
    - Gái ******* bỏ sức lao động ra rất nhiều để kiếm đồng tiền thù lao, ko phải "nằm ườn " như bạn nghĩ đâu, Có lẽ bạn ko hiểu thực tế vì còn quá ít tuổi hoặc bạn là phụ nữ nên có cái nhìn phiến diện về chuyện này. OK, understandable!!
    -GÁI ******* TẠO RA SẢN PHẨM, một hình thức dịch vụ tới khách hàng, nói họ ko tạo ra sản phẩm là sai, nếu như bạn thì toàn bộ nghành dịch vụ là phi sản phẩm, ho bỏ sức lao động ra để phục vụ khách hàng nhằm tạo ra khoái cảm cho khách hàng ( Mình sẽ ko nói cụ thể công việc của họ như thế nào đâu )
    - Bạn nói những gì lằng nhằng "CHÂN THIỆN MỸ '' phức tạp quá, chả liên quan gì cả, cứ như hô khẩu hiệu hoặc xem tranh cổ động. Mình miễn bàn. Nhu cầu của con người nó đơn giản lắm, đói ăn, khát uống, ko hô khẩu hiệu như bạn đâu.
    Vậy nhé
  8. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Có vẻ cuộc chiến này giống cuộc chiến "có nên quan hệ trước hôn nhân không ?". Tớ cũng vào tham chiến phát.
    Trước hết là vấn đề tranh cãi về nghề. Cho tớ hỏi phát: MD có phải là nghề không thì có quan trọng không vậy ? Nghề thì nghề, vẫn phải cấm như thường. Có nhiều nghề rất nguy hiểm cho xã hội. Ví dụ như nghề buôn lậu chẳng hạn. Hay nghề chế tạo ma túy, Có bỏ công sức ra nhé. Tạo ra sản phẩm hẳn hoi.
    Đói ăn, khát uống. Ví von hay lắm. Nhưng
    Không ăn thì chết.
    Không uống cũng chết
    Không ***:: chắc cũng chết ??
    *** nó là bản năng thứ yếu thôi. Cũng quan trọng, nhưng không phải quá cần thiết.
    Cuộc sống càng ngày càng cao. Các nhu cầu của con người ngày càng một đáp ứng đầy đủ. Trước đây, người ta cần đủ ăn, đủ mặc. Thì nay, người ta cần ăn ngon, mặc đẹp. ==> giờ có người đòi hỏi phải thỏa mãn nốt nhu cầu *** cũng là điều dễ hiểu. Nhưng cuộc sống mà quá thỏa mãn về *** sẽ như thế nào ?
    - Thực tế thì: con trai yêu bằng mắt, con gái yêu bằng tai. Con trai thấy hấp dẫn nhất ở một cô gái là sắc đẹp. Phải nói rằng, tạo hóa đã sinh ra bản năng *** là để duy trì nòi giống. Nếu bây giờ mà bản năng này được thỏa mãn. E là sẽ có rất nhiều đàn ông ở đây không màng đến truyện lấy vợ. ( vợ thì làm sao xinh tươi bằng mấy em ca ve. Chưa kể thức ăn ngon đến mấy thì cũng chán ). Con trai thì mong ước về một mái ấm, một gia đình không mạnh mẽ như con gái. Chắc không ai có thể phủ nhận, *** là một trong những động lực quan trọng trong việc thúc đẩy một chàng trai lên xe hoa ?
    - Công khai MD. Thế thì truyện ngoại tình sẽ là tất yếu. Chồng ngoai tình để thỏa mãn. Thế vợ thì nhu cầu sẽ vứt đi đâu. Kết cục tất yếu cả hai đều ngoại tình. ( Đấy là em tính: vợ chồng quan hệ với người thứ ba là ngoại tình ). Đến lúc đó, các bác đừng có lăn tăn nếu về nhà thấy thằng khác đang nằm trên giường của mình nhá. Truyện giữ gìn sẽ không còn quá quan trọng nữa. Quan hệ với vợ, với ca ve, với người tình,, với bạn, với đồng nghiệp... không còn gì là xa lạ ? Có khi từ ngoại tình còn chẳng có ý nghĩa gì nữa ấy chứ. Còn nếu cấm những người đã có gia đình đi nhà thổ còn khó hơn. Không ai kiểm xoát được truyện đó. Lúc đó có lẽ xã hội có thể gọi là quần hôn. Chắc giống một thời đại nào đó từng có của con người. Chưa kể đến tình cảm gia đình sẽ sứt mẻ. ( ai dám nói *** không phải là một thành phần quan trọng trong đời sống vợ chồng ? ). Gia đình là tế bào của xã hội, tình cảm gia đình lại là cơ sở của cái tế bào đó. Ảnh hưởng đến cả con cái, tình cảm của ông bà, bố mẹ.
    - Bây giờ xét tiếp đến người phụ nữ trong truyện công khai mại dâm. Trong tất cả các ngành lao động. Công cụ lao động là thứ mà người ta sử dụng để tạo ra của cải vật chất. Ở đây, em không biết cái công cụ lao động, nó là cái gì ? Có lẽ là cái gường, cái chiếu ?
    Dùng thân thể con người làm công cụ, để thỏa mãn nhu cầu bản năng của một số người khác.
    Khi bác có nhu cầu, bác muốn quan hệ với một người nào đó. Nếu người đó như thị nở. Mặt mày dỗ chằng chịt, gày đét như con cá mắm. Bác có lên được không ? Nếu như bác bị ép buộc phải quan hệ với người đó, vì một lí do nào đó. Thậm chí là hàng ngày, hàng năm. Bác có cảm thấy dễ chịu không ? Người phụ nữ cũng như vậy thôi. Đây là hành vi bóc lột người. Dùng tiền để mua cảm giác của mình. Hành hạ người khác. Không văn minh.
    Hay là chọn cách, đưa ra tiêu chuẩn. Chỉ có những chàng trai còn trẻ. Thân hình cân đối. không dị tật, đẹp trai, có tiền mới được đi nhà thổ. Được cô ca ve chấp nhận. ==> hay phết.
    - Thêm một điều cuối. Công khai hóa mại dâm tất sẽ dẫn đến việc chữ trinh hoàn toàn không được coi trọng. Việc quan hệ trở nên dễ dàng. Độ tuổi quan hệ của trẻ con sẽ giảm xuống. Mà ở nước ta, công tác giáo dục giới tính cho con trẻ giờ đây còn quá kém. Hậu quả là gì thì các bạn cũng tự thấy. Vậy lên ít nhất thì công khai ở đây, chứ ở VIệt Nam vào thời điểm này, chắc chắn là không thích hợp.
    Còn một số ý nữa, mai tớ lại viết tiếp.
    Bàn thêm: bác chủ topic này chắc là muốn tranh cãi về vấn đề này. Nhưng không muốn mở topic ở box thảo luận vì sợ FF. Sợ bị giết. Tiếc cho bác. Bây giờ box giới tính đang do radom waller quản lý. Là admit lên còn mạnh tay hơn mod nhiều. Nhắc nhở mọi người cẩn thận trong ngôn ngữ và bài viết.
    Được boy_da_gia_con_xau sửa chữa / chuyển vào 20:47 ngày 19/12/2006
  9. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

Tuyệt vời, boy_da_gia_con_xau đã nói thật chi tiết và chính xác!
  10. ruacon123

ruacon123 Thành viên rất tích cực

Bác này nói sai rồi . Bác thử hình dung 1 anh chàng mà ma túy và ******** đều đã nếm trải, bảo anh ta nhịn ******** thì anh ta còn nhịn đưọc chứ bảo nhịn ma túy là hơi khó à nha