1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không thoải mái khi quan hệ

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi ngoi_day_nho_anh, 25/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khung_cua_so_mau_xanh

khung_cua_so_mau_xanh Thành viên mới

Tớ có hỏi bác sĩ rồi, bác sĩ kêu là thuốc tránh thai dưới dạng tiêm không phải ai cũng dùng được. Hôm đấy tớ chứng kiến có bà đến phòng khám, kêu trước đấy 2 tuần có tiêm 1 mũi, bị dị ứng xong ra máu suốt mấy tuần liền. Nên cái loại thuốc tiêm này không phổ biến bằng thuốc viên. Nhất là chuyện ko có gì trong 3 tháng, cái gì trái với tự nhiên đều ko được tốt cả, đúng ko. Có 1 loại thuốc để stop cái đấy lại. Các vận động viên, nhất là bơi lội hay sử dụng. Nhưng tớ quên mất tên rồi. Chị gì thử đi hỏi bác sĩ xem thế nào. Phải có chứ, chẳng lẽ đến ngày thi đấu vận động viên lại kêu hoãn vì em "có"
  2. ngoi_day_nho_anh

ngoi_day_nho_anh Thành viên mới

Chào các anh em, chị em,
    Tớ rất cảm ơn vì mọi người đã cùng tham gia góp ý cho tớ rất nhiều. Bọn tớ yêu nhau hơn 6 năm rồi, quyết định cưới nhau và xem ngày xong xuôi mới ... nên tâm lý của tớ cũng rất thoải mái đấy, chỉ có điều trong phút bối rối lần đầu nên hành sự không chu đáo lắm thôi , còn bây giờ thì "em đã hiểu thuốc Pugarca diệt trừ giun như thế nào" rùi
    Ra Tết chúng tớ mới cưới cơ, nhưng vấn đề đèn đỏ đêm tân hôn tớ đã giải quyết xong rồi. Chả là vì mẹ chồng tớ bảo hôm cưới của tớ lại có sao xấu chiếu mệnh vợ chồng tớ nên lùi lại một tuần. Híc, ghét nhất chuyện cưới xin cứ phải bàn đi bàn lại, bực cả mình. Nhưng thôi gỡ lại được cái là lúc đấy thì cứ vô tư đi rùi, chẳng lo tuần trăng mật thành tuần vỡ mật nữa, hehe....
    Ban f00l_a_kiss có vẻ kinh nghiệm nhẩy, bạn đã có gia đinh chưa?
    Mình rất thích những bạn ở box này vì các bạn đều rất nice và cởi mở chứ không kiểu cách hay ngại ngùng như những box khác. Thật ra việc hiểu biết về SK - SS - GT theo mình là rất quan trọng và cần có sự trao đổi như thế này, anh chi em nhẩy
    Ngoi_day_nho_anh
  3. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

Wow.....Bác suớng nhảy...cuối cùng lại đuợc lùi ngày cưới...hết lo bác nhá...khiếp bác hỏi shock thế.. hic hic cứ làm như ai cũng thích cưới xin như bác....em chưa lập gia đình đâu,còn lâu lém...những điều em biết nói ra thì toàn là điều căn bản cả, chẳng có gì to tát...khác với ở việt nam, chẳng ai dám nói to về vấn đề này, báo chí thì cũng chỉ dám võ vẽ vài điều nhí nhố,bạn bè họp nhau cũng chẳng dám bàn về chuyện này....báo chí nuớc ngoài nó nói đầy đủ về các khía cạnh và tâm lý của 2 nguời trong chuuyên. fòng the...em đuợc cái máu đọc sách báo nên biết nhiều thôi, cộng thêm hay hang out với bạn bè và biết được tâm lý là nhờ ex-bfs....chúc bác hạnh fúc..
    còn về thuốc tiêm tránh thai...thuốc nào cũng có tác dụng fụ , chăng trừ thuốc nào..bà kia mà ra máu quá nhiều chẳng qua là dùng ko đúng cách ,thuốc tác dụng quá mạnh vào cơ thể, hoặc bác sĩ ko đuợc hướng dẫn đày đủ về cách tiêm, hoặc là do bà ý có uống các loại thuốc khác, gây ảnh huởng đến thuốc tiêm ( khi tiêm thuốc, bắt buộc fải jỏi bác sĩ xem thuốc có gây ảnh huởng gì ko nếu đang dùng các loại thuốc kkhác). em thì chăng khuyên ai dùng thuốc bao giờ, với em tự nhiên là tốt nhất, chăng qua có người hỏi thì em bảo. bên nuớc ngoài con gái nó dùng đầy, vì toàn bọn lười take birthcontrol tablet...ko thuốc tránh thia nào có lợi cho cơ thể cả, một là làm béo lên, hai lầ làm kho âm đạo. condom vẫn là tốt nhất.
    MUÂCKSSSS
    K!SS
    Too Young tO restl3ss........
  4. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

cám ơn bác,nhưng nhớ lần sau đừng thế, ko MOD treo ngược nick bác lên vì spam thì chít bác ạ..
    Too Young tO restl3ss........
  5. Trinh_Y_Kiet_new

Trinh_Y_Kiet_new Thành viên quen thuộc

Thế mà cô em kinh nghiệm gớm.....

[marqee]Nothing gonna change my love for you!!!! My baby[/marqee]
  6. volcanored

volcanored Thành viên mới

Đừng ai nghe DThanh, cái khoản mà DThanh nói là khoảng an toàn đặc biệt đấy, sau cái khoảng thời gian ấy, mà dính là coi chừng chết, khoảng 15 ngày trước khi "có...", là khoảng thời gian dễ dính lém. Nghe theo ông Dthanh có nước phải xài mấy thứ thuốc thì ôi thôi kinh khủng.
    Thuốc tránh thai có lợi là làm cho phụ nữ không bị mụn, da mịn và mập tròn. Còn hại thì không dám bàn.
    VolcanoRed
  7. ngoi_day_nho_anh

ngoi_day_nho_anh Thành viên mới

Tớ có đọc ở 1 topíc là " trước 7 sau 3, ngoài ra không tính". Theo tớ hiểu thì đây là cách tính tránh thai theo chu kỳ kinh.
    Nhưng rõ ràng là theo mọi sách báo mà tớ đã đọc đuợc thì thời gian quan hệ không an toàn nhất là từ ngày 10 - 17 của CK mà. Thế thì phải hiểu câu này như thế nào nhỉ
    Ngoi_day_nho_anh
  8. DamSearch

DamSearch Thành viên quen thuộc

Đồng ý với fool_a_kiss, GF tui cung mắc tiêu khi bị sướng. Nhưng cô ấy chạy đuợc vào toa lét. Rồi ra làm tiếp . Khổ cái là cô ấy chịu không lâu, cứ đè tui ra mà làm hoài. Tui thì muốn foreplay lâu một chút :+)(
  9. Ly_Quy

Ly_Quy Thành viên mới

các bác gà vịt quá, cứ sau chu kì kinh dị thì ngày thứ nhất và thứ 2 các bác cứ đóng gạch thoải con gà mái đê, vì trứng chưa nở kịp mà rụng nhé, có gi em chiu cho, yên tâm đê nhé. Hehe..
  10. haidangtim

haidangtim Thành viên mới

Tôi biết có thể sử dụng Marvelon (vỉ uống hàng ngày) có thể điều chỉnh thời điểm rụng trứng của nữ giới. Lúc trước còn trong đội tuyển thể thao, các bạn nữ của chúng tôi cũng sử dụng để không gây ảnh hưởng đến thi đấu. Nhưng hình như phải hỏi ý kiến chuyên gia thôi.
    Sau này cũng thấy vài cô gái cũng sử dụng cách này để tranh thủ đi du lịch (seaside, etc.)để khỏi bị vướng chuyện bực mình,...cho nên mình nghĩ cách này khá phổ biến, và tất nhiên có hiệu quả nếu đừng quá lạm dụng.
    À tại sao các bạn nữ không thử sử dụng VCF, hay là femidom nhỉ ? Thấy nó cũng khá tiện lợi, và công nghệ tân tiến đấy chứ?
    Hơn nữa nghe nói còn có dạng băng dán ngừa thai đã sử dụng ở Mỹ rồi , các chị em nào biết hãy truyền đạt kiến thức để chúng tôi mở rộng tầm nhìn nhé!