1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không tình yêu sống với nhau 5 năm

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi cuongniit83, 25/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuongniit83

cuongniit83 Thành viên mới

Không tình yêu sống với nhau 5 năm

Chả là thế này 5 năm trước mình thật khờ dại, bị em nó mơi quá không kìm được, lỡ để có thai. chả hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà lại cưói, chủ yếu là mình lo cho cái thai và thương hại mẹ nó.
    những ngày tháng sống với nhau quả thật là những ngày chịu đựng, những lúc gặp người mình thích thật sự thì quả là khổ tâm.nhưng chưa lần nào chót dại nữa để chuyện to hơn, sống chịu đựng suốt mấy năm zơi`.nói như thế thì chả có gì nói tiếp, nhưng sống đã ko co tình cảm mà phải suốt ngày cãi cọ, toàn những chuyện chả đâu vào đâu, vợ thì suôt ngày gen tuông, nhòm ngó, ti tiện, ngang nguợc học thức chả có, đã thế ko nghề nghiệp, lại thêm tính mê tín dị đoan của gia đình di truyền lại.
    kết luận là địa ngục chắc sướng hơn. nhiều lúc tự nhủ là ly dị nhưng chỉ thưong đứa trẻ.
    vưà nãy mình động viên bảo xem đi làm gì đi , chủ yếu mình mong đi làm cho đầu óc mở mang ra, có thêm it thu nhập mong con người đổi khác nhưng lại cảm thấy khó chịu xong cãi ngang
    quả thật chán hết chỗ nói
    bác nào có kinh nghiệm cho mấy lời khuyên với, không em buồn não hết lòng ra rồi
  2. renjugirl

renjugirl Thành viên mới

Quá địa ngục, thương cho cả bác gái và trai thương hơn cả là em bé.
    Cưới nhau kiểu này thì em thấy quá tội.
  3. kellyfire

kellyfire Thành viên mới

Biết là vợ anh đúng là quá đáng nhưng cũng ko nên nói vợ nhứ thế trên topic, nên giữ thể diện cho vợ mốt chút, nhưng nhìu khi công nhận là ức chế thật. Anh nên hôm nào chiều chuộng vợ một chút rùi tỷ tê khuyên vợ đi làm cho thỏai mái đầu óc..... nói nhẹ nhàng thui...phụ nữ thik nghe ngọt mà..... nói chung cái này muốn thay đổi thì phải lâu dài , ko nhanh được..... Chỉ bít khuyên thế, mình cũng đã chồng con j đâu cơ chứ mới có 22 tuổi ranh,
  4. Dumuc_kt

Dumuc_kt Thành viên mới

thèm lấy vợ đíu chịu đc, đọc Top bác này lại lăn tăn ....
    Thổng cảm zới bác
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

" BỊ em nó mơi cho"
    Nghe muốn
    Đổi lỗi cho ai được. Anh mừ hok có ý gì, thi fmơi giời cũng chẳng sao.
    Giờ đã lấy về rồi. Cũng là do anh quyết.
    Theo em, em nghĩ. Nếu thực sự k yêu nhau thì chia tay. K ràng buộc gì nữa. NHưng vẫn phải trân trọng nhau, và cùng yêu thương con.
    Chứ lên đây, bài của pác còn ...ác hơn hài..." nói xấu vợ"...
    Nếu chị ấy đọc được, thì dù có là kẻ ngang ngược, kẻ chả học thức gì, ti tiện....vv ( Như anh đã nói) chắc cũng đau đớn chẳng khác gì người có học vấn như anh. Và em nghĩ chị ấy cũng chẳng cần 1 người chồng như anh nữa.
    Hay đây là chiêu để dứt đấy hử... thế thì em pái sư phụ!
  6. ng0cngh3ch

ng0cngh3ch Thành viên mới

Hiz! Gái mà mơi thì bố zai nào chịu đc cơ chứ. Lúc ý mất hết ý thức rồi, chỉ còn là bản năng thôi
    Bác chủ topic viết nặng lời thế? Mà cái giống đời càng ghét nhau thì càng soi mói khỏe, càng soi thì càng ra khuyết điểm của nhau.
    Em nghĩ ko có ty thì nên chia tay đi, để lâu càng làm khổ nhau.... Người ta cứ nghĩ cố vì con cái....nhưng liệu con cái lớn lên trong hoàn cảnh như thế liệu có thành người đc ko? Một ngày nào lũ nhóc lớn lên, biết suy nghĩ, nhìn cs gia đình như thế sẽ nghĩ ntn??? Rồi lúc đó chúng còn nghe lời người lớn nữa ko?
    Đau một lần rồi thôi....
  7. BeanNK

BeanNK Thành viên quen thuộc

chú này gà thế, cái hồi đấy việc gì phải cưới, cứ bảo nó đẻ thôi, nhận con chứ ko nhận vợ , xem đứa nào sợ...Thôi số chú thế rồi, chấp nhận vậy.
  8. cuongniit83

cảm ơn các bạn đã để tâm đến bài của mình,
    " BỊ em nó mơi cho" thì mình cũng phải chịu 5 năm zời còn chưa đủ cho phát đấy rồi hay sao. mình cũng thấy là mình nặng lời thật nhưng chẳng còn từ ngữ nào mà nói nưa rồi, bao nhiêu bức xúc suốt mấy năm chỉ có mấy câu đó thôi
    nếu bạn sống với 1 ai mà đánh cái văn bản chả xong, đối nhân sử thế trong gia đình đều để người khác gét ,nhưng bạn đi ngõ ngách nào cũng tìm ra đựoc , chồng chưa nói xong 1 câu thì vợ nói đến 3 câu thì bạn thấy sao.
    úi zời ơi biết làm thế nào bây giờ
  9. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Bác này sống có tình có nghĩa. Được. Còn chuyện bác đổ lỗi gái mơi thì không hẳn đâu nhé, do bác "thiếu hiểu biết".
    Bây giờ nếu bác còn thương thì phải cố thôi.
    EM hỏi vợ bác có yêu bác không? Cái chuyện hay ghen ngang ngược thì có thể do yêu bác quá, sợ bác ngoại tình là thứ nhất, lại cộng thêm cảm thấy bác không yêu thì lại càng "điên".
    Bác cố thử quan tâm đến vợ hơn cho thấy bác yêu người ta (có thể k đúng nhưng dù gì cũng có con với nhau rồi - thôi thì vì nhau), tự khắc người ta hết tính hay ghen
    Em nói xin lỗi bác, bác chê vợ không có học rồi không chịu đi làm, cái ngày cưới nhau thế mà bác vẫn lấy có phải vì "rau nào sâu ấy" không ạ? Không phải thì bác phải cố dạy vợ từ từ. Còn nếu lỡ phải thì... học lấy bài học yêu những thứ mình có thôi bác ơi.
    CHúc hai bác hạnh phúc
  10. cuongniit83

thiếu hiểu biết cũng đúng vì hồi đó mới lớn, làm gì nhiều kinh nghiệm,
    đến giờ cũng ko nhớ tại sao hồi đó mình lại đồng ý, chỉ nhớ là trứoc đó cô ý cho mình 1 bài văn ngọt lắm,
    sao hồi đấy cô ý văn cao thế, bây giờ chả thấy đâu,