1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không tình yêu sống với nhau 5 năm

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi cuongniit83, 25/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seaky55

seaky55 Thành viên mới

em chỉ vào đây hóng thôi. các bác cứ cho ý kiến em nghe với.
  2. cuongniit83

cuongniit83 Thành viên mới

nếu tình trạng xấu hơn thì chắc cũng chia tay thôi, mình mệt mỏi lắm rồi, cô ta cũng rất căng, cứ bảo mình viết đơn, nhưng oái oăm là cứ ở tịt nhà mình, mặc dù ngủ riêng cũng khá lâu rồi
    không biết muốn gì nữa, nếu muốn duy trì thì phải thế nào chứ nhỉ
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Thật sự k muốn ném đá anh
    Nhưng em chắc chắn nếu anh đã coi vợ anh như thế.... thì dẫu k chia tay cũng chắng sớm thì muộn anh sẽ...ngoại tình.
    Mà để tới lúc đó thì gay go, cam co lắm Tốt hơn anh nên xác định rõ ràng. Nếu k còn tình cảm, thì đừng lăn tăn cái chuyện muôn thủa mọi người vẫn lăn tăn đó là: Còn con cái, còn xã hội nhìn vào, còn 2 bên gia đình nội ngoại....vv
    Em thì em thấy thương vợ anh!
    Em nghị chị ấy yêu anh! Con người dfu k có học vấn, k biết chữ, vẫn biết thương yêu. Và yêu chẳng kém gì...những người biết chữ. Mà suy cho cùng, có học hay ko cũng có ai cắt nghĩa được tình yêu đâu.
  4. howihaam

howihaam Thành viên mới

phải xác định đường lối trước đã: muốn chia tay hay cố gắng duy trì.
    sau khi xác định rồi .....tính các bước tiếp theo.
  5. cuongniit83

rất nhiều ý kiến nhiều chiều, nhưng mình thấy ai cũng đúng,bỏ thì thương, vương thì tội, mình cũng đang nghĩ 1 cái hướng nào đấy cho đẹp cả dôi đường, nhièu khi định đi làm xa nhưng nghĩ thương con, mình mà đi đâu xa khoang 1 - 2 hôm là ở nhà giận cá chém thớt ,chút giận lên con, mình lại ở với mẹ đẻ, mẹ chồng nàng dâu lại không hợp nhau, mẹ chòng thì gét ra mặt, còn con dâu thì chẳng khéo, chăng may bà ốm ra đấy thì chắc chắn ko ai trông nom rồi, có hôm bà mệt mình bảo là mắc màn cho mẹ ngủ thì cô y xuống đạp cái nọ cái kia cho thoải mái rồi mới mắc, xong cứ cảm giác như làm việc đấy là đầy doạ nhau.
    từ hồi cưới về được mấy tháng thì cãi nhau hét người này đến người khác trong gia đình, nhà 1 mẹ 1 con mà Bà bắt ăn riêng . Nói chung còn vô vàn nỗi bực dọc . Hy vọng ai muốn lấy vợ thì nên suy xét kỹ, đừng có 1 phut nông nổi mà cả cuộc đời hối hận
  6. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Khổ nhỉ.
    Bây giờ bác đã có cảm nhận vợ bác xấu tính vậy rồi thì khó như cũ được ghê lắm.
    Bác cứ quyết đi làm xa độ một vài năm xem như nào. Xa cái kiểu đi về hàng ngày thì không được mà tuần nào cũng về được cuối tuần ý.
    Nói chuyện với vợ thì cố nhẹ nhàng và dứt khoát bác ạ. Cái kiểu thủ thỉ: đời nhiều cám dỗ, chúng mình phải giúp nhau vượt qua. Em thử nghĩ, nếu anh cứ cáu gắt, đòi hỏi, chê bai... thì làm sao em chịu (yêu) được anh... cũng nên bồi vào.
    Hay là bác hờ hững, kệ?
  7. cuongniit83

khổ chông chất khổ, khó khăn chông chất khó khăn, cộng việc lại gắn chặt với hà nội, chả đi đâu đựoc
    đi xa phải có cộng việc mới thì chẳng đủ tiền nuoi con,
    mỗi lần muốn ngọt nhạt thì ko thể lừa rối lòng mình đuợc
    sao đời lại lắm oái oăm thế
  8. chip_love

chip_love Thành viên mới

Chả biết tình cảm v/c anh thế nào nhưng mà thấy cái kiểu mắc màn cho mẹ c cũng phải đạp chỗ này đạp chỗ kia thì đùng là ghét thật . E chưa lấy c nhưng e nghĩ sau này dù nhà c có nhỡ may đối xử tệ với em đi nữa em có thể thù c nhưng vẫn phải trọn nghĩa làm con . Đọc lại càng thấy bực mình
  9. Darkflames666

Darkflames666 Thành viên mới

đọc xong lại thấy thương cho người yêu ... cũ, thế mới lạ. 83 là năm sinh của bác chủ topic hay là ngày sinh tháng sinh thế? Nếu là năm sinh thì bác lấy vợ sớm quá.
    Chuyện của bác chắc hẳn ko phải chỉ vì chuyện vợ có đi làm hay ko, có lẽ có những bế tắc dồn nén sâu xa hơn thế nhiều. Cho nên vợ bác giờ có đi làm thì chưa chắc đã cải thiện được tình hình là mấy, tất nhiên có tiến bộ thêm nhưng chả ăn thua. Chắc bác cũng cảm thấy thế? Vợ đi làm chắc giúp cho bác kéo dài được mối quan hệ thêm một thời gian nữa chứ không thể giải quyết triệt để được vấn đề. Vì rõ ràng từ bản chất là bác đã ko "thích" vợ bác rồi.
    Sai lầm đầu tiên chắc chắn là tại bác, ai bảo bác ăn chơi không phòng bị, để xảy ra hậu quả. Nhưng chuyện đã qua thì bỏ qua, có lẽ giờ bác nên dứt điểm đi. Nên tìm mọi cách để được nuôi con. Con cái có cha mẹ có học có hành thì vẫn được giáo dục tốt hơn.
  10. cuongniit83

Bạn nói rất đúng ý mình, mình nghĩ khi đi làm , được tiếp xúc vơí xã hội, cô ta cũng nhận thức được những cái không phải của chính mình, với lại bớt những cái vụn vặt, bớt soi chồng hơn, nghĩ thoáng hơn, con người may ra đổi khác,thì cuộc sống cũng sẽ tốt đep hơn.
    nhưng rất buồn sau lần thứ 2 mình gợi ý xem công việc thế nào đã bỏ về nhà mẹ đẻ, tối mới mò về.
    thật là chán chẳng buồn chết, não hết cả lòng