1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không vô không phải người Bắc Giang !

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi theanh_bacgiang2000, 30/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghiepdv

nghiepdv Thành viên mới

Mời các bác giao lưu và gặp mặt nhau tại http://hanoimusic.tk Sau đó vào DIỄN ĐÀN ÂM NHẠC trong đó có mục THPT Bố Hạ để đóng góp ý kiến và post bài nhé. đây là nơi giao lưu của các thành viên trường THPT Bố Hạ.
  2. queen_83

queen_83 Thành viên mới

Tôi thấy ít người được như anh. Anh rời Bg khi còn rất nhỏ , ở cái tuổi đó thì ít ai có một khái niệm cụ thể về 2 từ " quê hương " mà nó chỉ là 1 sự mơ hồ mà thôi . Sống và lớn lên giữa 1 thành phố ồn ào , đời sống cao như ở SG mà anh vẫn nhớ về Bg , quả thực đáng cảm động , và tôi biết những suy nghĩ của anh về Bg là thật , tôi rất vui . Rất hi vọng sang năm tới , anh sẽ về Bg để thấy sự thay đổi của Bg ...
    Qủa thực , tôi thường xuyên về Bg nhưng chính tôi cũng đã ngạc nhiên về sự đổi mới của Bg quê mình . Nếu so sánh hiện tại và 2-3 năm về trước thì bạn sẽ thấy tốc độ phát triển của tình ta vượt bậc ( Tôi chỉ nói những gì mà tôi chứng kiến ở TXã , Còn ở các huyện thì tôi không dám nói liệu đã đổi mới chưa)...Hôm mồng 5 tết , có vài người bạn của tôi ở Hn về chơi , tôi đã tự hào dẫn các bạn đi thăm thị xã của mình và cảm thấy tự hào lắm
    Tôi cũng thích sống ở quê , một cuộc sống bình dị , Tôi mơ ước có một ngôi nhà nhỏ với cái cổng hình khum và phủ những cây hoa leo , tôi mơ ước có một khu vườn mà tôi có thể trồng nhiều hoa , nhiều cây ăn quả mà mình thích Ôi chỉ nghĩ thôi mà tôi đã thích rồi . Tuy nhiên cũng giống như mọi người , tôi thích làm việc o TP . Ở đó có nhiều cơ hội cho tôi hơn , ở đó môi trường học tấp tốt hơn cho con cái tôi ... Vì vậy nên tất cả còn ở phía trước , nếu phải chọn lựa thì cũng thật khó nhưng có lẽ tôi sẽ chọn ở lại Tp . Cuộc sống đôi khi không như ta tưởng và không như ta muốn mà

3. vutuannguyen

vutuannguyen Thành viên mới

Bác Thế Anh đâu rùi nhỉ?
    Gửi queen_83: Đấy đúng là cuộc sống trong mơ. Mình thích về quê, lập một trang trại, làm một ngôi nhà nhỏ trên đỉnh đồi, sống ung dung, tự tại. Nhưng là lúc mình già cơ, chứ tuổi trẻ mà nghĩ như thế, quê mình muôn năm không giàu nổi!
    Thực tại: làm một ngày khoảng 12 tiếng, kiếm tiền để thực hiện lý tưởng! Hik!
    Tặng các Bác xa quê, vài vần thơ:
    Cái rét đầu năm gợi nhớ nhà
    Ngoài sân xoan nở những là hoa
    Cây bưởi trước nhà hương thơm ngát
    Đường gạch xa dần tiếng guốc xa.
  4. duyphuong_stankin

duyphuong_stankin Thành viên mới

Chà?o cà? nhà? nhè, tĂi cùfng là? 1 thà?nh viĂn Bg nhưng cùfng xa xứ 'c mẮy nfm rĂ?i , tĂi sinh ra trĂn 'Ắt BG nhưng mà? lài lớn lĂn ơ? 1 giưfa chẮn 'o thì Ă?n à?o và? hiẶn taì tui 'ang hòc tẶp bĂn nga cơ , thẮy và?o box BG chưa thẮy cò gì? lớn mành cà? mẮy bàc à?, hy vòng lĂ?n sau em và?o thẮy 'Ă?i mới nhiĂ?u hơn.
  5. langgiangonline

langgiangonline Thành viên mới

Híc anh em Bắc Giang Hả.Uk anh em Bắc Giang thì chắc biết Lạng Giang chứ . .Mời anh em tham gia diễn đàn học sinh Lạng Giang nha.Hi` hi` diễn đàn đang trên đường tự tìm lối đí cho mình rất mong anh em giúp đỡ nha
    http://thptlanggiang.com/diendan
    Music và giao lưu
    Chào anh em...
    AnhQuyên
  6. langgiangonline

langgiangonline Thành viên mới

Híc anh em Bắc Giang Hả.Uk anh em Bắc Giang thì chắc biết Lạng Giang chứ . .Mời anh em tham gia diễn đàn học sinh Lạng Giang nha.Hi` hi` diễn đàn đang trên đường tự tìm lối đí cho mình rất mong anh em giúp đỡ nha
    http://thptlanggiang.com/diendan
    Music và giao lưu
    Chào anh em...
    AnhQuyên