1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Không xấu xí, không kém cỏi - sao vẫn hẩm hiu ?

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi wohhung, 12/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wohhung

wohhung Thành viên mới

Không xấu xí, không kém cỏi - sao vẫn hẩm hiu ?

Ngày nay, nhiều bạn gái có chí tiến thủ chẳng kém gì phái nam nhi. Họ học hành, phấn đấu, chiếm lĩnh nhiều đỉnh cao và cũng không quên làm đẹp để trở thành người phụ nữ hoàn hảo, hấp dẫn. Họ quan niệm rằng, đối với tuổi trẻ, việc hoc tập là quan trọng nhất, chỉ cần học giỏi, đỗ đạt, thành tài, thành danh là sẽ có tất cả. Một người con gái thông minh, tự tin, có bằng cấp, có nghề nghiệp, làm chủ cuộc sống thì việc gì lại không làm được! Lo gì không có người yêu, không lấy được chồng. Ngoài sự nghiệp, họ cũng biết chăm sóc cho mình để trở nên đẹp hơn, hấp dẫn hơn. Họ học được cách ăn mặc, trang điểm, đi đứng, nói cười duyên dáng, tình tứ để trở nên quyến rũ hơn trong công việc và trong con mắt của đàn ông. Thế nhưng... thực tế vẫn có nhiều bạn gái trong tay có tới 2-3 tấm bằng đại học, trong đầu có cả núi kiến thức, trong cuộc sống thì giỏi giang, thành đạt chẳng kém ai, vậy mà cứ hết mùa xuân này đến mùa xuân khác biền biệt trôi qua, họ vẫn một mình lẻ bóng, chẳng kiếm được một tấm chồng. Thực ra cũng có một thời, đàn ông dập dìu quanh họ, nhưng ai cũng đến rồi đi, cho đến khi cô cảm thấy mình lênh đênh như con thuyền không bến đậu. Chính cô không cắt nghĩa nổi tại sao ?
  2. lolemmatdo

lolemmatdo Thành viên mới

Anh Wohung có vẻ bức xúc cho chị em phụ nữ thông minh xinh đẹp mà không gặp may trong tình yêu quá nhỉ.
    Hay là anh đang tán một chị nào đó cũng rất thông minh xinh đẹp mà nàng chưa đổ vậy? Hehe.
    Có cần em cố vấn cho không đó, thấy bác giãi lòng trên mấy topic cùng nội dung mà ái ngại thay.
  3. heongoc

heongoc Thành viên rất tích cực

Em tưởng là bác tâm sự cuộc đời bác cơ chứ Có lẽ cái số nó chưa đến nên đành chịu vậy thôi bác ạ. Ông ba ta thường bảo chữ duyên là thế mà
  4. wohhung

wohhung Thành viên mới

Anh chẳng bức xúc chút nào đâu .
    Anh chỉ thấy tội nghiệp cho những cô gái như vậy thôi .
    Mà anh cũng chẳng dại gì khi dính vào yêu đương, mệt lắm em ơi !
    Anh lập ra topic này để nói lên thân phận hẩm hiu của những cô gái thông minh, xinh đẹp mà ............
  5. lolemmatdo

lolemmatdo Thành viên mới

anh bảo là tội nghiệp cho những cô gái thông minh xinh đẹp mà lại hẩm hiu trong tình yêu nhưng lại bảo là anh không thích dính vào yêu đương. thế thì Anh tội nghiệp như thế phỏng có ích gì? Hãy cứu giúp người ta đi chứ, (mà phải cứu giúp tận tình ý ,hehe) ai lại để con gái người ta vừa thông minh ,vừa xinh đẹp lại phải chịu hẩm hiu như thế.
  6. manutd1982

manutd1982 Thành viên mới

thế bác ko biết là trọng nam khiny nữ vẫn còn tồn tại hả em cũng thấy một số người hẩm hiu thật đấy như cô giáo em đó ra trường về quê dạy học lấy người có học trình độ đại học như mình thi ko có mà lấy người trình độ thấp hơnthì ko đành lòng
  7. lp4me

lp4me Thành viên mới

He he, đúng roài đó, không tốt với cả 2...Con gái giỏi thì không muốn lấy chồng dốt, con trai thì không muốn bị vợ nó leo lên cổ...Thành ra con gái giỏi quá phát hãi
  8. wohhung

wohhung Thành viên mới

Nói như Ip4me thì nên sống cô đơn cho gái nó thèm .
  9. negociateur

negociateur Thành viên mới

Nói như mấy chú mất quan điểm bỏ mẹ!! Gì mà phải sợ?? Các chú ko đủ bản lĩnh để cưa bọn con gái khôn ngoan sao??? Mấy chú sợ thua trí đàn bà à?? Tôi thực sự không phải chê bai bọn con gái, cũng chẳng trọng nam khinh nữ chó gì, nhưng mà con gái thì vẫn là con gái, yêu vẫn là yêu, nó giỏi thì mình phải cố mà giỏi hơn nó. Lấy vợ khôn ko sướng hơn à???!!!!!!! Những lúc chửi nhau cũng đỡ phải động tới chân tay, nói đểu một câu là nó tức nổ mắt cả tuần. Vợ khôn thì nó hiểu nhanh, còn dễ bảo hay không là tuỳ thuộc các chú ngu hơn hay giỏi hơn nó. Thế cho đơn giản, nhé!!! Chúc may mắn và ko phải chọn mấy con vợ "đần" hay "đơn chiếc", nhé! Các chú kém cỏi thì có sống cô đơn, chó nó cũng ko thèm để ý, nói gì gái, phải ko???!!!!!!!!
  10. wohhung

wohhung Thành viên mới

Biết là như thế sướng hơn, nhưng ông anh co kiếm được không ?
    Hay chỉ nói mà không làm được !!!!!!!!!!!!