1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khụ...khụ... Giúp gà già này với...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 3776met, 27/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 3776met

3776met Thành viên mới

Khụ...khụ... Giúp gà già này với...

Tình hình là thế này: Tôi là gà (sau khi ngâm kứu một số top pic trong box TVTY thì mới nhận ra điều đó), có điều đặc biệt là tôi đã sắp già (68 mùa lúa mới - chú ý: 1 năm 2 mùa lúa) và không có nhiều lợi thế về thể hình, học thức, kinh tế... Nói chung là không có thương hiệu, mức độ cạnh tranh thấp. Vốn dĩ trước đây đã tính sẵn phương hướng cho cuộc đời là: ở vậy nuôi... râu, không vợ con gì hết, trong lòng cũng không thấy gợn sóng lăn tăn gì. Nhưng sự đời ngang trái, cây muốn lặng mà gió chẳng dừng... Đầu năm nay, không hiểu trời xui đất khiến thế nào, trong công ty bỗng xuất hiện một em cáo (Hết phần mở bài).
    Theo đánh giá khách quan thì em cáo này: nhan sắc 5/10, tính nết 9/10 (ngoan, hiền, chịu khó). Nói là cáo có khi hơi quá nhời cho em nó, nhưng mình đã là gà thì em nó bắt buộc phải là cáo thôi. Akay một điều là em nó mới 24, vẫn biết tình iêu không có tuổi nhưng khoảng cách 10 tuổi đối với gà già này quả là bất lợi (giá mà em nó 27-28 thì hay quá, thật đấy). Tuy tôi né được quả sét ái tình lúc mới gặp mặt nhưng cũng chỉ một tuần sau là thấy xuất hiện triệu chứng lạ, ngồi bấm đốt ngón tay mới giật cả nẩy: bỏ mẹ, mình yêu rồi, thôi xong.
    Bệnh gà khi đã ngấm vào người thì lập tức phát tác, bắt đầu là lượn lờ trước mặt em nó, múa may quay cuồng, làm trò con khỉ để gây sự chú ý. Nhưng theo đánh giá khách quan, trong mắt em nó, tôi vẫn chỉ là con số 0. Ngu nhất là có lần thấy em nó sụt sịt lau nước mắt (không biết bị cảm cúm hay do ăn phở cho nhiều tương ớt quá), mình lóc cóc chạy bộ từ tầng 3 xuống tầng 1 để xin cho em 2 viên cảm sủi, khi chạy lên thì nhận được một gáo nước lạnh: "em có đây rồi, anh X. vừa cho". (X = Trưởng phòng, đã có vợ). Không phải nói chắc ai cũng biết cái bộ mặt tôi lúc đó trông thế nào, cũng may còn vớt vát được một câu: Thế thì để anh uống vậy, hôm nay anh cũng cảm thấy đầu óc có vấn đề.
    Tóm lại là, sau 1 tháng quen biết, tình hình là thế này:
    1: Tôi là gà, tôi thích cáo (cái này chỉ mình tôi biết).
    2: Cáo không thích tôi (nhiều người biết); có lẽ tại tôi già, dáng xấu, thịt dai, phao câu bé.
    Vấn đề quan tâm của tôi và mong được các cao thủ tư vấn là:
    1: Làm sao để biết em nó đã có người yêu chưa? Tôi không thể dò hỏi bạn bè, đọc trộm tin nhắn của cáo... để tìm thông tin vì khả năng bại lộ là rất cao, mà khi bị lộ thì... dơ lắm. Thực ra nếu em í có lover rồi thì tôi vẫn có thể tiếp tục cưa cẩm được, nhưng với quá nhiều điều bất lợi, thất bại là khó tránh khỏi. Nếu có rồi thì tôi sẽ chấp nhận thương đau, rút lui về nuôi râu tiếp, "để khỏi tốn thời gian của anh và của em" (trích Bí kíp Quarker).
    2: Nếu em í hiện tại chưa có ai thì tôi phải dùng cách gì để tiếp cận sao cho nhanh nhanh một tí, chứ cứ ỡm ờ tiến 3 lùi 1 như trong bí kíp thì có khi thời gian không cho phép. 34 tuổi và 35 tuổi khác nhau nhiều lắm.
    Theo nhận xét khách quan, tôi cho rằng đây là một ca khó. Vậy rất mong các bằng hữu giang hồ, bất kể nam phụ lão ấu, hãy cho tôi vài lời tư vấn để giải quyết vấn đề này. Xin chân thành cám ơn.
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Cách nhau 10 tuổi là chuyện nhỏ, thậm chí có khi là lợi thế của anh so với các nam bé tuổi hơn bác. Cái khó là làm sao biết được em nó có bạn trai hay chưa thôi. Cái này thì bác phải hỏi vòng quanh xem như thế nào không thì phải trưa mời em ấy đi ăn rồi hỏi vòng quanh. Hỏi như thế nào thì em chịu.
  3. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Ngay từ đầu ẻm đã không có rung rinh gì hết thì cưa kẩm khó lắm, chỉ thích hợp với các zai trẻ còn đang sung sức thôi. Chủ Topic già rồi, không đủ sức cho những trận chiến như thế này đâu.
    Thôi, đi kiếm cô khác đi. Cố đấm ăn xôi làm gì.
  4. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

10t có là gì. Bạn em cưới 1 lão hơn 10t ngay khi ra trường . Mà nó tuổi hổ, ông kia tuổi rồng . Cũng giống giống trường hợp này đấy . Khắc tuổi, mẹ ông kia không cho cưới. Bọn nó đấu tranh mãi mới cưới được đấy ạ .
  5. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

ca này khó nhưng để em giúp anh bằng cách nói ra những thứ gọi là kinh nghiệm từ iem
    _ngày xưa cái thời xưa thật là xưa ý, em cũng có 1 anh già như anh cưa, cơ mà em rất sợ đi chơi, rất sợ để anh ý cưa là vì sao:già như anh ý cưa xong yêu giỏi lắm đc 6tháng là có khi fải cưới rồi vì anh ý già rồi mà, em lúc đó thì đang thích bay nhảy(cái thời đúng là ngu muội, haiz)
    _đi chơi khác về thế hệ nên nói chuyện khá là nhạt, nhiều khi nói vui anh ý chỉ cười chả tung hứng gì cả, chán , già mà nên họ ko sôi nổi đc.
    _và cũng vì khác thế hệ nên nhiều khi quan điểm nói chuyện cứ hâm hâm ý(sozy)
    thế nên theo em anh đừng mắc fải 3 cái trên trong quá trình cưa em ý là đc(tất nhiên nếu em ý chưa có bạn trai)
    chúc anh thành công với cuối đời gặp lan
  6. gau12884

gau12884 Thành viên tích cực

Em thấy a viết truyện có vẻ dí dỏm, chắc là ăn nói cũng tốt, mà lại có kinh nghiệm, hơn 10 tuôi cơ mà, nên là cơ hội chắc còn nhiều, năm sau 25 -35 cưới là đẹp, hehe
  7. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Yêu mà không máu thì yêu làm gì? yêu là phải máu bác già ơi.
  8. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

ơi dời bậy nào, người ta đã định lên núi bế quan cày level ai dề fút cuối gặp lan nên muốn xuống núi roài, sao bạn nỡ nòng nào bàn nùi thế.
    anh chủ top cố lên
  9. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Tôi định tư vấn cho bác nhưng nhìn cái CV nhà bác thì hơi nản. Đề nghị bác bổ xung thêm một số ưu điểm.

</strong></strong></font></font></p>[/sign]
    Được cqx007 sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 27/04/2010
  10. songhash

songhash Thành viên mới

Té ra ku Quẩy còn trẻ phết nhỉ