1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỉ niệm 1 năm ngày cưới thì làm gì hay tặng món quà gì đc nhỉ các bác!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nhochanh, 19/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhochanh

nhochanh Thành viên mới

Kỉ niệm 1 năm ngày cưới thì làm gì hay tặng món quà gì đc nhỉ các bác!

Từ hôm qua đến hôm nay mà nghĩ mãi chả biết làm cái trò gì hay mua món gì kỉ niệm cho ngày này cả, theo các bác đi trước và các bác sắp sửa đến ngày đấy thì có cao kiến gì hay chỉ em phát với
  2. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Bác cứ giả vờ quên tiệt ngày ấy là ngày gì đi.Đến trước hôm ấy 1 ngày bảo vợ bác là phải đi công tác 1 tuần sáng mai khởi hành ngay giờ phải ngủ lập tức không bàn bạc gì cả. Sáng mai xách đồ gọi taxi ra sân bay như thật ý.Đợi buổi trưa thì vác hoa đứng trước cửa cty vợ bác chờ rồi nhờ người gọi bác gái ra.Sau ấy mời đi ăn ở chỗ lần đầu 2 người ăn với nhau ấy rồi đi chơi chỗ lần đầu gặp nhau chẳng hạn.... mới kỷ niệm 1 năm thì khó gì, quà thì :đồ lót,váy ngủ,những thứ lấp lánh
  3. ngotienngoc

ngotienngoc Thành viên mới

Theo mình đàn bà có hai loại đó là thích tình cảm và thích vật chất. Tuỳ theo sở thích của bà xã nhà cậu thuộc dạng nào mà có tặng phẩm cho phù hợp. Nếu thích tình cảm thì tặng hoa súng, còn nếu thuộc tuýp 2 thì tặng hoa đồng tiền (Lưu ý là tặng hoa gì thì vẫn phải có một bữa no say đấy nhé)
  4. nhochanh

nhochanh Thành viên mới

khốn khổ thân em chưa, em thuộc tuýp lãng mạng của vật chất, nếu vợ em mà còn fây fây thì em nói làm gì nữa, đằng này sau ngày kỉ niệm ngày cưới thì 2 ngày sau là đầy tháng thằng cu tí nhà em rồi, tức là vợ em vẫn còn trong tháng các bác ợ...hix...khó thiá đấy, em thì trước mắt em canh me xé tờ lịch và mua tấm thiệp để làm kỉ niệm rồi, nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đấy để đánh dấu mốc này mới đc, cứ mỗi 1 năm qua là 2 vợ chồng em mừng lắm, tính em nó lăng nhăng lắm các bác ah, em với vợ em đã đồng ý là em chỉ sống với vợ em thêm 50 năm nữa thôi, còn sau đó để em tự do lang thang...hehee...có còn hơn không đc các bác nhỉ
  5. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Cứ tưởng bác là girl, hóa ra là boy
    Còn gần năm nữa mới được 1 năm của bọn tớ, nghĩ bây giờ hơi sớm nhỉ. Nhưng có lẽ 1 bữa đi chơi, vè chỗ lần đầu tiên 2 đứa gặp nhau chăng
    [​IMG]Đời sẽ luôn có đôi chúng mình em nhỉ![​IMG]
  6. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Về nhà sớm một tí đừng ham lên mạng. Rùi nấu cho chị ấy món gì chị ấy thích nhất ấy. Hôm đấy đảm nhiệm luôn việc trông con + việc nhà.
    Tất nhiên là phải có hoa.
    Chúc mừng anh nhé. Mới đây mà đã gặp anh 1 năm rùi nhỉ. He he, nhớ bữa đội mưa trên Sì Goòng hông?
  7. tuntooc

tuntooc Thành viên mới

Tặng mỹ phẩm (keo dưỡng da hoặc nước hoa hoặc phấn má..), hoặc 1 dây chuyền, hoặc 1 đôi giầy (nhớ ) hỏi cô ấy cỡ chân. nếu bác k tự tin rằng mình biết chính xác gout của vợ thì đưa cô ấy đi chọn. đảm bảo vợ bác thích muốn ngất
  8. Siberia_xa_xoi

Siberia_xa_xoi Thành viên mới

zời ơi ..thế là vợ bác mới vừa tặng bác 1 thiên thần ..cộng với kỉ niệm ngày cưới thì ngại gì ma ko tặng diamond hả bác ..nếu bác có điều kiện thì tặng cái nhẫn diamond ..còn nếu ko thì chỉ bác 1 món quà vô cùng đạc biệt..bảo đảm vợ bác sẽ rất cảm động ..tặng 1 sợi dây chuyền kèm với 1 cái mặt đá màu tím ( mat dá màu tím hình như 1 giọt nước ) ..tượng trưng cho núm vú của người mẹ ..tặng sợi dây chuyền này kèm với lời " cám on em đã sinh cho anh 1 đứa con ..và đây la biểu tượng của tình yeu anhd ành cho em ..heheeh ..núm vú con bú mỗi ngày ..em thề là cai này em xem trong phim ..cai day chuyen rất đẹp ..cái mặt đá màu tím rất đẹp
  9. colddog

colddog Thành viên mới

thanks mọi người đã có ý kiến
  10. nhochanh

nhochanh Thành viên mới

@seadog: oé, bác dưạ vào đâu mà phán em thế, đập bác phát chít giờ?(hay là câu cú mình có vấn đề làm các bác trai ngộ nhận)?em đã quay cái mũi tên đi lên rồi đấy thôi (có mấy bác gái bực nên em cho mũi tên chỉ lên chứ 0 em cứ để thế lừa thiên hạ nữa)?cái ngày ấy coi vậy mà gần lắm bác ah, bác nghĩ dần đi là vừa, em cũng thấy nhanh thật?
    @bebechance: anh nhớ rõ cái ngày ấy lắm em gái ah, chúc em vui khi ở phương trời xa tít 0 có anh?
    @tuntooc: bc bác vợ em cũng thuộc dạng chu đáo, có thiếu cái gì cô ấy khuân về dùng cho cả năm luôn í chứ, 0 đến lượt em mua..hix?thank bác có ý kiến
    @Siberia_xa_xoi: chắc phải tập tành giống kiểu trong phim như bác quá, cho nó tình củm bác nhỉ.
    @all: thank mọi người, hôm nay em sẽ làm theo như các bác fán vậy.