1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KỈ NIỆM LTV

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi lanthuytien, 21/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanthuytien

lanthuytien Thành viên mới

Thôi nghe kể hành trình về "cắm trại" của hai đứa lớp mình nè :
    4h30 : bắt đầu dong xe về dưới BH, ra tới Hàng Xanh thì mưa tới tấp, đi tới xa lộ thì...ko có gì đẻ diễn tả hơn
    6h : có mặt tại trường, lúc đó đang hội chợ ẩm thực nhưng ko dám vào vì ko nhận ra mình nữa hic...ướt như chuột
    7h : sau khi đã "trang bị" lại tót lên trường, bắt đầu đêm văn nghệ. Nhận ra được "đồng minh", mừng hết lớn (tưởng bị lạc lõng rồi) !!! Năm nay, thấy tụi nó sung sướng hơn mình, được nhiều thầy cô quan tâm (cả thầy Chấm khó tính thế cũng lên đọc thơ tiễn học trò)
    Được một lúc nhìn quanh, ko thấy ai quen. Nói chuyện với mỗi thầy Hồng, còn thầy cô khác ko ai quan tâm, tủi thân !!! Lúc sau mới thấy lác đác vài anh chị khoá trên về...Ngồi lâu đói bụng, mấy đứa kéo nhau ra căn tin, cũng chả gì thay đổi nhưng bán ít món hơn hồi truớc. Khu cắm trại chả có ma nào, mưa dội sạch sẽ...Chán ! chơi bóng rổ nhưng sân ướt. Thế là lại đi vào trong, hỏi có lễ hội ma thì ở lại,chơi bù cho năm trước (bị đứt dây điện giữa chừng)
    Và 10h : đi về
    Ko biết trại năm sau có nên về ko ???
    To Mandi : Lúc gặp U mình tự hỏi chắc gì bạn đã nhớ mình ?! Có lẽ chỉ là nói chuyện xã giao
  2. lanthuytien

2! Bà con,
    Dạo này có lẽ diễn đàn ko xôm tụ lắm, chắc tới kì thi nên ai cũng bận rộn cả. Nhưng nếu ai có lướt vào đây đọc thì tham gia trò chơi này cho vui, vừa học vừa giải trí cho đỡ căng thẳng đó mà ! Với lại để mọi người cùng trổ tài thơ văn của mình, ko bị chê là dăn chuyên chỉ khô khan...
    -Cách thức rất đơn giản : một nguời sẽ post một bài thơ, người tiếp theo sẽ post tiếp 1 bài mà chữ đầu của nó là chữ cuối cùng của bài thơ trước (nhưng nhớ là tự sáng tác), giống như chới hát nối ấy
    -Thể loại thơ : tuỳ bạn chọn
    -Nội dung : tất cả từ tình yêu, tình bạn, gia đình, cuộc sống...
    -Han dự thi : vô hạn, ai là người post thơ sau cùng sẽ chiến thắng. Nhưng ngoài người thắng cuộc sẽ chọn thêm 4 người post bài nhiều nhất.
    -Giải thưởng : 5 nguời thắng sẽ được đãi một món đặc sản miền Trung tại qúan DON, và người nhất sẽ nhận một món quà đặc biệt (lúc đó biết)
    Xin được phép khai trương trước nha :
    Vui hôm trước, hôm sau lại buồn
    Chuyện đời là thế mấy ai hay !
    Hôm truớc gặp gỡ lòng xao xuyến
    Giờ lại mất mát nỗi chia tay...
    Tiếp luôn nha...
    Tay trong tay, ta cùng sóng bước
    Đuờng đời trắc trở bao chông gai
    Cùng nhịp đập, ta cùng chí hướng
    Sẽ vượt qua gian khó cuộc đời
    Ai tiếp theo nào "Đời..."
    Được lanthuytien sửa chữa / chuyển vào 21:13 ngày 24/05/2004
  3. mandi

mandi Thành viên mới

Keke tui thì vốn dĩ đã dốt văn rồi, thơ thì có thể nghe rồi khen hay , thấy thích chứ cũng hổng biết làm , đành xin được đứng ngoài vậy .
  4. rom_ltv

rom_ltv Thành viên mới

Úi dà, cái chuyện làm thơ này cũng là excellent idea nhưng khổ nỗi em ko fải chuyên văn mấy anh chị ơi, nhưng cũng muốn nhận giải ghê
    Hay là các cựu học sinh LTV tụ họp ở Biên Hoà vào hè này
    chị lanthuytien còn nhớ em ko, chị em mình làm wen cách đây chắc mấy tháng rùi
    Lâu lắm rùi em mới có dịp trở lại diễn đán
    vậy bà con đồng ý diễn đán họp mặt hè này ko, nhưng fải sau 20/6 nhé
    Ui, nhớ trường LTV wá,có ai trong đây là toán niên khoá 2001-2004 ko vậy,
    To sxaque gi` đó, vậy u đang học ở đâu vậy
    còn chị she-know... , chị đang ở NZ sao, tiền học và housing mắc ko vậy, chị có scholarship hả
    Thanks if u guys reply me back
  5. lanthuytien

Rom_ltv ah, tất nhiên là chị nhớ rồi, em học chung lớp với Lan Anh phải ko ? Năm nay thi đại học rồi nhỉ ?!
    Diễn đàn mình họp mặt, ủng hộ thôi nhưng thời gian này ai cũng bận hết...Đợi sau 10/7 rồi họp mặt luôn, ­được ko ???
    Ah, cuộc thi thơ đâu chỉ chuyên văn mới làm thơ được đâu, ko làm hay nhưng có vần là được , mà tham gia lại có thưởng nữa !
  6. rom_ltv

rom_ltv Thành viên mới

Ừa, em học lớp của LA đó nhưng năm nay em ko thi DH được vì lúc vế tới VN là hết hạn nộp đơn rùi
    có khi fải đợi học thêm một năm nữa vì em đang là exchange student ở US
    ừ, sau 10/7 cũng được, miễn là sau ngày em về VN và trước ngày em way lại Mĩ
    Thanks sis
  7. laoLTV

laoLTV Thành viên mới

chà , sao buồn thiu vậy nè??
    bao cao cac bac , em hien dang o Tra Vinh , MHX ma ! , cong viec cua em cung hoi bi nang ne , tai vi tu nhien em duoc phan lam chuc Doi Pho ! , khong ranh de ghe tham cac bac thuong xuyen duoc , cac bac co gi vui thi ke cho em nghe voi ! , sao lau ngay nhu the ma... chang co gi xay ra vay ??? ,
    ,um.., thoi , em phai di lam nhiem vu , chuc cac bac vui ve , mong cac bac tiep tuc hang say dong gop de ba con co cai doc choi chu !
  8. lanthuytien

Sorry...thi cử nhiều quá ko lên diễn đàn thường xuyên được. Nhưng dạo này cũng ko thấy ai lên, chán quá !
    Rom_ltv nè , em về nước chưa ???
  9. she_who_everybody_knows

she_who_everybody_knows Thành viên mới

To: rom_ltv
    Sorry may lau nay khong check dien dan. Hoc o NZ thi chac la ton khoang chung 1/2 hoc o ben My (tuy theo ti gia). Chi co hoc bong nhung cung khong nhieu. Ngoai ra, bang Bachelor o NZ thuong thuong chi mat 3 nam.
    Hien nay chi dang la exchange student o My, Purdue University, West Lafayette, Indiana. Hien nay em dang o dau?
    Em co the lien lac voi chi theo ttp13@student.canterbury.ac.nz . Nhieu luc chi cung it check dien dan thuong xuyen.
  10. HuyLeKhanh

HuyLeKhanh Thành viên mới

Buồn quá, ở đây có ai biết mình không vậy? Lê Khánh Huy niên khoá 2002- 2005. Đang học Y Khoa ở UC Berkeley, có ai muốn nói chuyện với mình không ta? huyle20091986@yahoo.com