1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KỈ NIỆM LTV

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi lanthuytien, 21/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TVD2284

TVD2284 Thành viên mới

Thấy mọi người viết về kỉ niêm LTV cũng thấy nhớ ghê. Nhớ hồi đi cắm trại quá. Đ được đi cắm trại hai lần ở LTV, lần thứ nhất ( lần đầu tiên trường tổ chức cắm trại) năm 97 thì phải, thầy KHương làm BTCĐ, hồi đó còn trẻ chưa có nhiều knghiệm , nhưng cắm cũng vui thật. Lớp Hoá nhận làm cổng trại và một số phần phụ, chỉ có nhiệt huyết là nhiều. Hồi đó khối lớp 12 có chị nào hát bài Mưa Ngâu (quên mất tên rồi), hi, cảm thấy thích thích chị đó.
    Kì cắm trại thứ 2 là năm đi học DH năm một, trước khi sang đây học. Hình như chỉ có lớp Hoá về, mà cũng được vài người ham chơi như Đ với Quân, Nam,Trường, Xuân, Tú Anh.. thôi. Nhớ mấy em lớp Hoá khoá 99, 2000. Chút nữa bị chúng nó bôi nhọ nồi khi ngủ, hehe may mà còn nể mình nên chưa bị bôi . Năm đó cắm trại trên sân truờng.
    Trường LTV giờ có mấy sân thể thao nhỉ? Chắc ai cũng nhớ những kỉ niêm về những giải đá banh của trường. Hì, nhớ nhất là hồi mình chụp môn cho lớp hoá, các em gái cứ đứng sau lưng hò Anh Đ ơi thả vào đi làm mình ngại quá chừng. Năm đó để thua lớp Hóa 98 buồn quá chừng. Hôm đó trời mưa, thấy Nam với Quân lủi thủi bước ra thấy tội ghê, mình cũng thế, cổ động viên thì buồn hiu, trời thì mưa. Thầy Thi hôm sau vào nói quá chừng luôn. Thầy THi cũng máu me bóng đa phết. Hình như trong trường mình chỉ có thầy THi là mê nhất, sau đó có thầy Thành, Thầy Tuấn, thầy THoại thì chút chút. Hehe mấy thầy môn hoá thì chẳng thích bóng đá lắm, hai thầy Quang, thầy Thành trẻ... chẳng ai thích bóng đá cả.
    Nhớ lớp 10 chuyên văn ( 97-2000) nữa. Có em gái ( không nhớ tên) cao lắm, toàn bị lớp mình gọi là đà diểu, mà lớp các em lúc chuyển lớp để học chung với lớp chuyên Văn trên tầng 5 lại cứ chọn đường đi là đi qua lớp hoá, dù bị chọc và có đường khác để lên. Hoàng Nam bị chọc, cứ thấy các em đi qua lại gọi Nam và tất cả nhìn ra ngoài, hình như các em ấy cũn gbiết ( từ cái mồn nhiều chuyện của Kiều Phương Nam, chuyện gì trong lớp thì KTX ở Phúc Hải cũng biết )
    Nói đến chuyên ANh và ktx lại nhớ em Hồng Vân. Hồi đó cũng mến em ấy, tóc dài, mặt cũng dễ mến, lại hiền nữa. Nhưng hồi đó không có hành động gì, chỉ đứng nhìn không à. Nhớ lại thấy hay hay. Như Anh nữa, bạn thân của Vân. Ai có gặp thì cho hỏi thăm hai người nha, nếu có địa chỉ mail thì cho Đ cũng được ( bây giờ chắc cũng chưa muộn )
    Được TVD2284 sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 27/09/2004
    Được TVD2284 sửa chữa / chuyển vào 20:19 ngày 27/09/2004
  2. taysungbavang

taysungbavang Thành viên tích cực

Thầy Thi thì khỏi chê rồi vô địch siêu cấp bình luận bóng đá, lần nào mình cá độ ăn sáng với thầy cũng thua hết, nhưng mà lần nào thầy cũng trả tiền, nhớ lần nào về thăm thầy thầy cũng dẫn đi ăn phở, hai thầy trò cứ thế đi bộ ra quán phở. Còn thầy Lĩnh thì chính thức chuyển về Sài Gòn rồi, tức cười cái là mình ở HN mà thầy Lĩnh cứ bảo là mình đi du học rồi, bọn lớp cũ bố láo thật!
    Song nhắc chuyện cũ không thể không nhắc đến những chuyến xe buýt ngày ngày đến trường, không biết bây giờ hai bác lái xe còn làm không? Rồi có còn chạy hai tuyến như trước không? Lâu rồi không về trường xem văn nghệ, cũng không hình dung ra nổi hình ảnh học trò ngày xưa và ngày nay nữa, có lần đi thực tập ở mãi Khánh Hoà, đi xe đò về ngang trường khoảng 5 h sáng mà cũng không kịp nhìn lại trường nữa. Về BH chỉ kịp ăn rồi ngủ vì sau đó phải vội ra lại KH. Không biết bao giờ mới về được BH nữa?
    TB: thành viên LTV vào đây nghe thử bản nhạc Kỉ niệm học trò xem sao: http://www.nghetructuyen.org/rockviet/default.asp?PagePosition=5
  3. lanthuytien

lanthuytien Thành viên mới

Thì ra anh TVD là thủ môn của lớp Hoá 1, năm đó anh học lớp 11 phải ko ? Còn tụi em mới lớp 10, 10 thắng 11 mới hay chứ (hình như phải cám ơn thủ môn ?! ). Mà lớp anh cổ vũ gì yếu xìu...Nhưng cuối cùng thì bọn em cũng bị lọai vì thua lớp 12.
    Nhắc LTV thì có nhiều kỉ niệm lắm ! Xe buýt 1 vẫn las2 chú Nghị, còn xe 2 đã đổi bác tài lâu rồi
  4. lyhap

lyhap Thành viên rất tích cực

Tu gioi thieu,tui la 1 Spy cua thay Hung day Anh Van.Ho ho,tui may man la chua gap lan nao thay Hung gac thi ca.Tuy vay hoc Anh Van co Trinh cung phe roi.Tat nhien gac thi hoc ki cung la co nua.Troi a,chua bao gio Anh Van cua tui co cham duoc 10 ca.Hinh nhu con trai ba co chang thich cho diem toi da thi phai,toan let det tu 6-8(lop tui hoi do la the).
    Ki niem voi truong thi nhieu,con voi lop thi khoi bang.Nien khoa 1997-2000 voi lop Tin-Sinh tui hoc thi co 1 co so chuyen buon cuoi.He!Co ban cu nao trong room khong,noi chuyen chut choi.
  5. TVD2284

TVD2284 Thành viên mới

Lớp anh là lớp 12 chứ không phải lớp 11 đâu . Hoặc có thể em nhớ nhầm năm rồi, anh học khoá 95-98, năm anh kể là năm 98 đó, năm đó 3 lớp hoá chung 1 bảng, lớp anh thắng lớp hoá lớp 10, lớp đó có Phương, Sáng, Nguyên... đó, không biết có phải lớp em không? Ah lớp hoá 10 thầng Quang trẻ chủ nhiệm, khoá 11 là thầy Chấm, còn khoá anh là thầy Quang già và cô Liên (dạy Sinh học) , lúc đó thầy Chấm và thầy Quang còn chưa nghỉ hưu
  6. lanthuytien

lanthuytien Thành viên mới

Hi all, LTV mình lên Sg học nhiều thật ! Giờ đi đâu cũng gặp trường mình, ko quen thì cũng biết qua người này người kia. Có nên tự lập "hội cựu học sinh LTV ở SG" không ?! Giống như ở Hà Nội vậy đó, để mọi người có thể tương trợ, giúp đỡ nhau tốt hơn và thỉnh thoảng có thể hội họp, giao lưu với nhau...
    Ai có cùng ý kiến thì liên lạc nha : friendship_1213
    Thanks
  7. teen_violetuh

teen_violetuh Thành viên mới

co ai nho cam trai 2 nam truoc khong? 2 ngay lan, con co le hoi ma nua, vui qua troi . Bay gio thi het roi, o ben nay khong biet bao gio moi gap lai ban be. Bich Thuy, Mai Linh, CAm Van, My loan sao hong chiu online gi het, co len dien dan nay khong vay?
    to Coca: chi tuong em nho hon chi 1 tuoi? sinh nam 86 ha? major em dang hoc la gi, co chuyen nganh chua?
  8. JakeleUCD

JakeleUCD Thành viên mới

Well, Bio Medical Engineering, mai mốt đổi major nữa không chừng..
  9. rom_ltv

rom_ltv Thành viên mới

ua, vay la` thay Linh da len SG rui` sao
    neu tui nho'' ko lam thi` he` vua` rui` ve tham thay, thay van o nha` ma`, khaong tha''ng 7 do''
  10. caotrongbui

caotrongbui Thành viên mới

chào mọi người
    hôm nay mới biết trường ta co một forum som tu the này, cho tui tham gia với