1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỉ niệm về Ninh Bình

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi phuonganh_nb, 17/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuonganh_nb

phuonganh_nb Thành viên rất tích cực

mọi người ơi có đẻ ý dạo này NB đang khác ko
    chắc ko ai để ý đúng ko
    Mình thấy mùa hè đang đến dần đó và mình còn thấy 1 thứ nữa hi` ...ko wan trọng nhưng đó là kỉ niệm . Đó là mùa dâu da ở ninh binh đang nở đó
    Mình nhớ những ngày hè sáng dậy cùng chạy với mấy dứa ở phố sáng nào cũng ý ới và con 1 diều wan trọng của những buổi sáng đi chạy đó nữa là hihi.... đó là đi bất trộm dâu da về và thỉnh thoảng còn đc 1 bữa thịnh soạn nữa là trộm đc những quả doi .
    Những buổi sáng như thế vui ra fết , và bây giờ 1 mùa hè nữa lại dến và bây giờ những buổi tối đi học về mình lại ngửi thấy mùi hoa dâu da thơm thật , chứ ko hắc như mùi hoa sữa nở vào mùa đông .
    ( đây cũng là 1 kỉ niệm về Nb đúng ko, vì lau rùi mình ko vào box ninh binh nên vào viết 1 bài hi hi.... đừng chê nhé vì bài này port vội nên ko hay cho lắm nhưng đó là kỉ niệm về những ngày hè đã wa của mình và những dứ trong phố có tư tưởng lơn là đi ăn trộm , nhưng mà thế mới thấy ngon các bạn ạ hi` đừng chê nhau nha)
    bye!!! hện gặp lại box NB trong thời gian ko xa. vì dạo này hơi mình hơi bận cho việc học mà.
    phuonganh_nb
  2. ba_trom

ba_trom Thành viên mới

thật là những thứ dễ ăn trộm ở ninh bình nhưng những thứ này nếu mà bị bắt hay bị chó cắn thì cũng khốn khổ phải biết ! phù nếu em có gan ( hay chạy sáng ) thì thử vào viện 5 xem mùa này là mùa nhãn rồi đấy!!!!
  3. phuonganh_nb

hê hê.... vào viện 5 thì lại là chuyện phình fường đúi với em rùi anh ui biết vì sao ko? con em trong viện đó hồi nhỏ thì em vào chơi với mâm thường xuyên và nghịch thì cũng ko fải hạng kém ko những lấy nhãn mà con kều những wả sấu nữa cơ nói chung là hồi nhỏ vui lắm
    bầy giờ lớn rùi chứ những chuyện đó ko fải bàn đâu anh ba_trom hê`... em dzậy đó nhưng bi giờ nai cực kì tin ko?
    phuonganh_nb
  4. phovang_khongcoem

phovang_khongcoem Thành viên mới

sao mọi người lại dủ nhau vào viện 5 làm giề thế bị nghi là nhiễm viêm phổi cấp tính hả?khi` khi`
    chắc vào đó đông chỉ có thế ha
    lê văn tuân
  5. phuonganh_nb

nói cho bạn biết Viện 5 ko tiếp nhận 1 bệnh nhân sars nào cả ( theo lời mẹ mình đó ) nên cứ yên tâm nhé .
    phuonganh_nb
  6. amduongvocuc

amduongvocuc Thành viên mới

hờ ..ngu giè mà tiếp nhận chớ ......lây cả nhà chả chơi ...1mình viện tỉnh bị ăn là đủ roài ..
    hãy là gió chứ đừng là cát,gió cứ thổi và cát cứ bay
  7. phuonganh_nb

Dạo này NB buồn wá mình cảm thấy thế .Ninh Bình sao thế nhỉ mình thật sự ngại mọi thứ kể cả những kỉ niệm đã wa ko muốn nghĩ hay làm 1 cái gì đó nữa hay con ngườig mình buồn nên thấy cảnh nb cũng buồn nhỉ sao lại chán đến thế, 1cuộc sống tẻ nhạt , muốn cười mà cũng ko đc ( sao nhớ những ngày đó thế ko biết)
  8. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Híc híc ! Không biết bao giờ thì Ninh Bình mới tiến lên thành phố được nhỉ? Hộm nọ vìa nhà ! Xem cái bản đồ Quy Hoạch tỉnh Ninh Bình đến mà choáng quá. "Thành phố Ninh Bình" mở rộng xuống tận cảng Ninh Phúc và dầu trên này thì " ăn" gần hết huyện Gia Viễn . Nhưng mà ngó lại thì thấy năm 2020 to tướng.
  9. ranh_con_lon_ton

ranh_con_lon_ton Thành viên mới

Lâu lắm rồi chắc cũng phải 5 năm ,tôi có dịp đi tham quan Bích Động với bạn của tôi.(hồi đó chưa biết Bích Động ở Ninh Bình.)Cả buổi sáng ngồi đò tụi tui đã thấm mệt nhưng mà vẫn cố ngồi để đi xem cho hết động và phong cảnh.Đang ngơ ngơ nhìn trời đất ,bỗng bạn tôi đập vai và nói với giọng rất hồ hởi.:
    --DÊ KÌA MÀY ƠI.LẠ NHỈ SAO LẠI CÓ DÊ GIỮA SÔNG NƯỚC THẾ NÀY.
    Nghe thế nên tôi chăm chú nhìn,rồi cái đò cũng từ từ đến gần,ối dời thì ra chỉ là mấy tấm bia màu trắng,nhưng cô bạn bị cận thị của tôi lại nhìn thành dê trắng.Đúng là mắt tinh quá đi.
    Kỉ niệm này có thật và ccũng là kỉ niệm duy nhất về Ninh Bình của tôi.

Em yêu anh bằng khoé mắt nụ cười
    Em không yêu bằng chót lưỡi đầu môi
    Sâu trong tim và tận đáy lòng thành
    Em không yêu anh bằng lời
  10. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Cái đó gọi là tự kỉ ám thị. Nhìn đâu cũng thấy " dê"
    Hôm nào em ranh_con_lon_ton@ về Ninh Bình anh dẫn ra sông Vân, hay Cầu Cổ ấy xem Dê bơi ngửa ! Hay vật vã ..