1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kí sự ảnh: Cô Tô biển gọi người về ...

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi sarangheeyo, 02/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongevn

phuongevn Thành viên mới

Tháng 9 tới bọn em cũng định đi Côtô nhưng chưa ai đến đó cả nên ko biết rõ về tàu,xe đi lại thế nào?Các bác cho em xin số ĐT của mấy nhà nghỉ trên đảo .có bác nào biết thì giúp đỡ em với ạh.
  2. nuhoangcaplong

nuhoangcaplong Thành viên mới

Bạn đăn đo làm gì nhiều... Đặt tour đi cũng được, giá cả vừa phải, chất lượng tốt, được lo cho từ A đến Z nên không cần phải suy nghĩ:D. Cứ thế mà tận hưởng thôi:)
  3. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

cuối tuần này mình đc đi Cô tô rùi
    vào topic mới thật bất ngờ là Cô tô lại đẹp và rộng như thế
    thế này thì làm sao mà đi hết đc trong 2 ngày đây
  4. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

bác vào trang http://www.cotocampingsite.com/?home của a VŨ THANH MINH nhá
  5. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

đi đông làm tour đi khỏi phải lo gì hết,ăn ngon,chỗ nghỉ ổn,đi lại không phải lo
  6. sarangheeyo

sarangheeyo Thành viên mới

Trang của anh Vũ Thanh Minh viết khá đầy đủ rùi đấy nhỉ, tớ còn 1 số đthoại của nhà dân trên đảo nữa nè:
    Cô Giới: 0333889391
    Nhà nghỉ của cô ý nhìn đằng trc là biển luôn nhé! Rẻ lém, hồi đó cô ý cho thuê 1 nhóm 10 người có 300k (lưu ý: Các nhà nghỉ trên đảo k có điều hoà, điện chạy = máy fát nên chạy theo giờ nhé!) mà fòng thoáng, gió biển thổi cứ gọi là mát ***g lộng!
  7. beobeo2005

beobeo2005 Thành viên mới

Nhớ Cô tô và muốn được quay lại đó
  8. sarangheeyo

Thế có bác nào máu Lý Sơn hem nhờ? Em đang lên kế hoạch đi đấy ạ, nhưng đang tìm hiểu lại xem từ h đến cuối năm lúc nào đẹp nhất để đi mà tránh lúc biển động, tàu k ra đc đảo!
  9. sarangheeyo

@những ai đi QChâu từ 21/08 --> 24/08: Mọi ng` chịu khó đọc ở topic này nhé! - tớ ngại up lên topic mới ^^
    Cụ tỉ dư lày:
    Tối t5, 14/08: OFF
    - dặn dò, chuẩn bị ... Chỉ cần nhớ những giề miềng nói là yên tâm khăn gói ra đi ợ! - Mỗi bác mang cho tớ hộ chiếu + 1 ảnh 4x6 + xèng.
    Ai tự túc làm visa thì làm, còn lại, tập trung lại 1 mối làm qua dvụ cho nhanh.
    Số đt cty dlịch Á Châu: anh Tuấn: 0989261368
    Họ sẽ lấy và trả tận nhà nhé! miềng hem fải đi đâu cả. Tí tớ sẽ alô hỏi giá cả dư lào roài tbáo sau.
    - confirm số lượng thành viên để tớ book fòng và vé!
    T6, 15/08: làm visa, t4 or t5 tuần sau lấy để t6 21/08 đi là ngon lành cành đào!
    Trước khi khởi hành cho ngày 21, off fát nữa cho máu và thu tạm tiền vé xe! Vì căn bản, mọi ng` hok bit tiếng TQ, nên việc nghe và nhớ tất cả những jề tớ nói là cực kì cần thiết đới ợ!
    * Sơ lược chi fí:
    1. 180k chi fí đi lại từ HN - Hữu Nghị quan và từ Hữu Nghị - Lạng Sơn - HN (lưu ý: chặng về sẽ hok về thẳng từ HNghị mà fải về qua LSơn nhé!)
    2. Khoảng 400 RMB cho vé khứ hồi Bằng Tường-Quảng Châu. Cứ mua khứ hồi để được khuyến mại, rùi các bạn có thể lùi ngày về nếu muốn, và fải báo cho nhà xe it nhất là trc 1 ngày
    3. Fòng ksạn: theo tớ, ở luôn Đức Chính cho gần bến xe, tiện đi lại. 150k/fòng 2 jường - 4 người và 200k/fòng 3 jường - 6 người. Giá fòng có thể thay đổi theo ktế thị trường.
    4. ăn uống: trung bình 30-50 tệ/ người/bữa . Cái này thì tuỳ mức mọi ng` mún ăn hoành tráng hay bình dân thoai. 50 tệ là ăn cực kì thịnh soạn ruì!
    5. Taxi: 7 tệ/km
    8. Tiền vé vào các nơi vui chơi, công viên, mua sắm ... Có cviên vé it tiền, có khu thì tốn kha khá đới ạ. Cái này, tuỳ các bác ngâm kíu đi đâu và mua j nhé!
    Tính tiết kiệm, k đi cviên, k mua sắm, k ăn đồ xa xỉ thì hầu bao sẽ tốn tầm 2tr./ng
    ................
    Lịch trình:
    - Trưa t6 - 21/08: 11h30 Tập trung tại nhà tớ or chợ Gạo. Không bao cao su, vì tầm 1h là xe đã fải ở trên cầu Chương Dương roài.
    Tầm 4 rưỡi, đến HNghị quan, làm thủ tục. Sang Bằng Tường là 6h, ăn tối. đợi đến h lên xe đi QChâu.
    - Sáng t7 - 22/08: tầm 7h-8h là có mẹt ở QChâu. Nhận fòng. Tớ đi vét hàng, các bạn sẽ có 2 p.án:
    1. Đi vét hàng cùng tớ (chợ sáng, khu Bạch Mã, khu chợ đồng hồ, lưu niệm, đồ fake... )
    2. Những ai mục đích đi chơi, thì hok nên đi cùng tớ ngày t7, vì đi sẽ rất mệt và hok mua đc j về dùng đâu. có thể các bạn đi luôn sang Thâm Quyến chơi bên đó 1 ngày
    Tối t7: chúng ta tụ tập các nhóm đàn đúm ở ksạn, ngắm Châu Giang về đêm, đi các fố đi bộ, trong đó k thể k đi Beijing lu, tha hồ mua sắm ...
    Bên nài, sầu riêng ngon lém, keke, vào mùa, là tớ chén đẫy lun ý! thèm quá!
    - Chủ nhật: tớ k vét hàng nữa, mà sẽ dành time đi chơi với các bạn! hí hí ... đưa các bạn đi mua sắm, nhưng trong fạm vi những nơi mà tớ bit thoai, chứ tớ cũng ứ fải thổ rân jề đâu nhé! Tớ cũng fải giải ngố cho tớ nữa chứ!
    Tớ gợi ý các địa điểm có thể vui chơi, jải trí:
    1. Núi Bạch vân
    2. công viên Việt Tú, Tượng Ngũ Dương
    3. Các khu chợ, khu thương mại sầm uất trên fố và dưới lòng đất.
    Túm lại là ăn chơi, mua sắm cho bét nhè chè đỗ xanh nhé!
    Tầm 6h, ăn tối, chuẩn bị về VN. Các bạn nào ở lại, thì ở lại - tớ sẽ tư vấn thêm, còn tớ thì chịu chết, fải về điểm danh, hok thì tự lên thớt mà nằm cho sếp làm thịt băm viên.
    - Sáng t2 17/08: về đến HNghị quan, làm thủ tục, thuê xe về LSơn, rùi mới đi theo nhà xe về HN, là khoảng 11h30
    Trang web của Đức Chính:
    http://ducchinhhotel.com/index.php?
    option=com_content&view=article&id=141:kinh-nghiem-di-quang-chau-tham-quyen-nam-ninh&catid=36:tin-du-lich&Itemid=54
    Tạm thía đã!
  10. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Phục vụ bác và pà kon muốn tìm hiểu Lý Sơn tại link này: http://ttvnol.com/forum/f_233/1088742.ttvn