1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kí sự @ ......................

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi hoa_vo_thuong, 06/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_vo_thuong

hoa_vo_thuong Thành viên mới

Kí sự @ ......................

Chào tất cả các bác. Cho phép em được xin một chút đất trong box của chúng ta: Em xin được đặt vấn đề luôn vì sao lại chọn tiêu đề .Trước tiên là muốn có một chút ấn tượng sau là muốn tham khảo ý kiến của tất cả mọi người nhất là những người có tâm huyết và máu kinh doanh!
    Chúng ta sẽ tập hợp với nhau lại cùng thành lập một công ty, công ty sẽ hoạt động dưới hình thức Môi giới , Markettinh, và tư vấn.... ,các bác sẽ thắc mắc tại sao lại làm thế: Việt Nam đã gia nhập WTO và tất cả các doanh nghiệp Nước Ngoài nhận thấy VN sẽ là thị trường béo bở bởi vậy là nước chủ nhà chúng ta sẽ tạo điều kiện cho các doanh nghiệp đó những thông tin hay nói cách khác sẽ bán thông tin cho họ! Mặt khác đối với các DN trong nước công ty sẽ có những thư mời họ hợp tác thông qua hình thức Markettinh thay cho họ , chúng ta không lấy tiền như họ phải trả cho quảng cáo mà sẽ thu hoa hồng thông qua sản phẩm họ bán được nhờ chúng ta Mar hộ ! ... Đây là hình thức kinh doanh khá mới mẻ ở VN nhưng trên thế giới nó đã tồn tại và phát triển khá lâu , chính vì vậy thông qua box rất mong được mọi người góp ý nhất la những thế hệ 7x, 8x và 9x !
  2. biennho0307

biennho0307 Thành viên mới

Đây cũng là 1 ý tưởng hay nhưng không phải ai trong chúng ta cũng có kinh nghiệm trong lĩnh vực kinh doanh còn khá mới mẻ này. Đặc biệt, để thành lập 1 công ty, thiết yếu phải có nguồn vốn để duy trì nó nữa...Nói chung là rất phức tạp và nhiều vấn đề cần phải đặt ra ---> chả đơn giản chút nào!
    Ta cứ đi...
  3. muathuvang106q

muathuvang106q Thành viên rất tích cực

Vấn đề này mình chỉ từng đọc trong sách báo . Những nước phát triển đã có nhiều con ty làm như thế . Nhưng ở việt nam thì cũng có nhưng vẫn còn ít . Hình như trong Sài Gòn đã có 1-2 công ty rồi. Nếu như cần góp về tinh thần thì em luôn sẵn sàng còn về vốn thì .............. chờ em 10 năm nữa đc không ạ
  4. hoa_vo_thuong

Rất cảm ơn mọi người ! trước mắt mới chỉ là ý tưởng đưa ra nhằm tham khảo sự đóng góp ý kiến của mọi người ! bước đầu chúng ta cần tập hợp nhau lại rồi sau đó sẽ có sự phân công từng phần công việc ! Hiện tại tôi đã có một số chương trình , chỉ cần tất cả đông ý và chút Liều thì khi đó sẽ tiến tới bước thành lập công ty ! Muathuvang nói đúng , trong Nam Markettinh phát triển mạnh hơn ngoài Bắc nhiều và theo tôi được biết ngoài HN này cũng đã có bắt đầu manh nha xuất hiện phương thức kinh doanh như thế này ! Hiện tại tôi có một nhóm bạn bên Ngoại Thương đang có ý định thành lập công ty môi giới vận tải biển ! Dự định của họ sau 2hoặc 3 năm nữa sẽ thành lập công ty riêng ! chình vì thế tôi muồn đi trước họ , trước mắt là xây dựng nguồn nhân lực để đưa ra để thảo luận xây dựng mô hình , trong quá trình đó sẽ thành lập một nhóm đi tìm vốn ! Nhóm tìm thông tin , Nhóm lập chương trình , Nhóm tiếp cận thị trường , Nhóm điều hành !..........................................
    RẤT MONG CÁC BẠN QUAN TÂM VÀ GÓP Ý !
  5. tuyettamnam

tuyettamnam Thành viên mới

Vấn đề này rất hay . Nhưng liệu chúng ta có cần một tiêu chẩn nào để gắn kết mọi người lại với nhau không ? Nếu bác có một văn bản về chủ trương , mục đích và phương thức hoạt động .......thì hay quá . Khi đó bác có thể photo cho mọi người nếu chỉ nói suông thế này thì khó mà thu hút đc sự chú ý của mọi người . Mặt khác , bác làm ơn đi offline hộ em cái Không gặp mặt mà cứ đòi tập hợp mới là lạ .quyết định quan trọng cho một ý tưởng không phải là chỉ ngồi bên máy vi tính đâu bác ạ . Mong bác tham gia ọp ẹp với anh em trong box cho vui . Trong mỗi cuộc off chúng ta sẽ có nhiều ý kiến thực tế hơn .
    do muathuvang106q post
    nick em không hiểu sao không đăng nhập đc
    Được tuyettamnam sửa chữa / chuyển vào 17:41 ngày 07/12/2006
  6. hoa_vo_thuong

Rất đúng ! vấn đề gắn kết các thành viên luôn là việc đau đầu đòi hỏi sự quản lý tốt và cách làm việc của người chủ trì ! tôi cũng từng suy nghĩ về vấn đề này và mở đầu tôi từng nói tham gia vào công việc đòi hỏi mọi thành viên phải có sự nhiệt tình , quết tâm và chút máu kinh doanh ! Bác chắc biết các tơrot của Nhật Bản mạnh vì điều gì không ? đó là nhân viên của họ luôn trung thành với công ty ! nếu chúng ta làm được điều này thì không có gi phải lo ! Theo tôi trước hết rất hoan nghêng những ai tham gia và nếu chấp nhận được mức độ công việc và có thể có rủi ro thi mọi người sẽ kí vào một bản cam kết ! nội dung tôi sẽ phổ biến dân chủ và mọi người góp ý kiến !
  7. muathuvang106q

muathuvang106q Thành viên rất tích cực

Bác muốn gắn kết những người có chí hướng lẫn quyết tâm cùng bác thế mà bác không có một cái gì để liên lạc sao ? đề nghị bác cho em cái nick yahoo và số điện thoại của bác . có khi em buồn buồn muốn liều lĩnh một chút lại tìm đến bác Nói thế thôi chứ nếu biết nhìn thì việc bác đưa ra là rất hay và cơ hội phát triển là rất cao . có gì bác liên lạc với em theo nick muathuvang106q nhé ???
  8. zfzola

zfzola Thành viên rất tích cực

Tiền tiền tiền các bác ạ . Nếu như các bác chưa gắn bó với nhau keo sơn thì để nói đến sự trung thành thì phải đủ các nhân tố
    Chế độ đãi ngộ hợp lý --> Trung thành
    Môi trường làm việc tốt ---> Trung thành
    Người tốt ---> Trung thành
  9. hoa_vo_thuong

Nhất trí ! Đó là phần hồn của dự án ! Ở đây tôi chưa bàn về vấn đề công ty sẽ hoạt động như thế nào , sự đối đãi ra sao mà tôi đưa ra mong có người cùng chí huớng cùng ngồi lại trao đổi .Nếu hợp tác được thì sẽ có dự án cụ thể đưa ra để các thành viên cùng thảo luận cho dự án ! còn trên rum vấn đề tôi đưa ra với mong muốn tập hợp những ai thực sự quan tâm để có một lực lượng nhân sự cần thiết ngoài ra để tham khảo ý kiến đóng góp của mọi thành viên !
    ------------------------------------------------------------------------
  10. chodom123

chodom123 Thành viên rất tích cực

Em cũng đang muốn kiếm tiền đây! làm gì cho em 1 chân...làm thuê thôi hok có tiền dưa góp đâu