1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kĩ thuật: info đầy đủ & chi tiết về nhạc số, định dạng lossless, quy trình nén nhạc lossless & chia

Chủ đề trong 'Nhạc Jazz' bởi tdev, 24/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoavps

hoavps Thành viên mới

bác tdev cho em hỏi với: em mà dùng chương trình burrrn thì k thể nào chọn tốc độ được ( có hiển thị chọn tốc độ ghi) nhưng sau khi chọn tốc độ ví dụ là 2 hoặc 1 thì khi burn ổ nhà em mặc định chọn tốc độ là 8.
  2. melody_aug

melody_aug Thành viên mới

Mấy hôm vừa rồi đọc được cái review về www.4shared.com. Thấy nó cho Up đến 5gb mà không xoá của mình nếu như Log in tối thiếu 1 lần trong 30 ngày. Các bạn thử chech xem thế nào. Cái thằng Mediafỉe.com mang tiếng là cho up thoả mái nhưng down thì chập chờn. Nó tuy không xoá hết của mình nhưng xoá 1 part trong cả một album thì khác nào xoá hết. Với lại mình còn đâu những part cũ Compatible nữa. Lại phải up lại.
    Bác nào nhanh chân cho anh em xin ý kiến nhé!
  3. Met86

Met86 Moderator

Như này thì sửa làm sao hả bác tdev :
    Sau khi em down album 4 Mùa Ghita, unrar, bỏ vào Foobar v0.9.5.4 thì bị lỗi này :
    Được met86 sửa chữa / chuyển vào 00:41 ngày 12/07/2008
  4. Babylone

Babylone Thành viên mới

Vào đây download plugin cho foobar để nghe được file .ape
    http://www.foobar2000.org/components/foo_input_monkey.zip
    Rồi extract vào trong foobar2000components
    Good luck
  5. sangnoa

sangnoa Thành viên mới

Cho em hỏi, khi down nhạc rip chuẩn trên mạng về máy thì nhận được thông tin như hình:
    khi chơi = winamp thì nhận được thông tin như hình:
    Nhưng khi em rip nhạc = EAC từ máy của em thì 2 thông tin bị sai lệch, cụ thể là ở hình đầu thì vẫn 320kbps, nhưng hình sau thì chỉ còn lại khoảng 223kbps, và thay đổi với những bài hát có độ dài khác nhau. Vậy có phải là do ổ đĩa không ổn định hay là do config chưa đúng?
    Được sangnoa sửa chữa / chuyển vào 16:25 ngày 21/09/2008
    Được sangnoa sửa chữa / chuyển vào 16:27 ngày 21/09/2008
  6. tdev

tdev Thành viên mới

có lẽ khi bạn rip bạn mặc dù chọn 320kbps nhưng lại ở chế độ VBR (variable bitrate) nê khi bạn rip mở lên nó hiện ra bitrate trung bình như vậy. Lần kế tiếp bạn nên chọn CBR (constrant bitrate) hoặc tot nhất là rip lossless luôn bạn ạ, thế mới đú
    nhiều CD Text khi rip bằng CDROM lại ko đc đọc 1 cách chuẩn, nếu là đĩa gốc bác có thể dùng Freedb để download tags cho các tracks, cũng khá chính xác va đầy đủ ạ
    e sorry cácbác nhiều vì suốt thời gian qua e bận quá và có nhiều dự án riêng nên bê tha công việc
  7. ElfinSong

ElfinSong Thành viên mới

anh ơi cho em hỏi những đĩa nhạc xịn thì hay gắn khóa ko sao chép thì có chương trình nào có thể rip được lossless từ những đĩa ấy ra không
  8. tdev

tdev Thành viên mới

dùng EAC có thể rip đc bạn ạ, cũng may rủi nữa. Nhưng hầu hết các đĩa đc bảo vệ toàn là các đĩa dạng nhạc thuơng mai chứ tdev chưa thấy đĩa jazz hay cổ điển mà lại đi khoá lại vì theo cảm nghĩ thì nó sẽ làm giảm chất luợng âm thanh. chỉ có 1 số đĩa compilation nhạc jazz thì mới có truờng hợp bị khoá.
  9. dtran26

dtran26 Thành viên mới

Nhờ bác post lại ''Settings'' va ''Config/Fonts'' files.   Cám ơn nhiều.
  10. dobjet

dobjet Thành viên mới

bác hướng dẫn dùng burrn đi bác,cho em hỏi thêm là những người có đĩa gốc họ tạo tthành disc cd image rồi mình load về,thì chất lượng vẫn tốt đúng k ạ.e có thể dùng burrn để burn ra đĩa rồi lại dùng đĩa đó để nén thành lossless dc k.mong bro giúp đỡ