1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kịch bản cuộc chiến TS

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi chiangshan, 18/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chiangshan

chiangshan Thành viên rất tích cực

Kịch bản cuộc chiến TS

Mời các bác cùng thử phân tích xem để bảo vệ TS thì VN nên làm thế nào. Ta sẽ không viết truyện viễn tưởng theo kiểu Đòn Rồng mà sẽ đề cập đến những mặt này :
    - Tính năng, ưu nhược điểm của vũ khí, khí tài TQ và khả năng sử dụng chúng ở TS.
    - Chiến thuật, thủ đoạn mà TQ có thể sử dụng (với những vũ khí đã có hoặc dự định mua).
    - Tính năng, ưu nhược điểm của vũ khí, khí tài VN và khả năng sử dụng chúng ở TS (phần này chỉ dựa vào thông tin chính thức đã được công bố).
    - Chiến thuật VN có thể sử dụng để đối phó.
    - Những tình huống có thể xảy ra và cách giải quyết.
    - Nên mua, cải tiến những vũ khí gì trong hoàn cảnh kinh tế, ngoại giao hiện nay.
    Những thông tin về VN, ta sẽ chỉ sử dụng những nguồn chính thức.
  2. DepTraiDeu

DepTraiDeu Thành viên tích cực

xin thứ lỗi phải nói ra điều này, làm ăn không lo, học hành không lo, nước mạnh sao nổi với thể loại thanh niên suốt ngày chỉ lo tưởng tượng???!!!!
    box này càng ngày càng nhiều ....
  3. Quake3Arena

Quake3Arena Thành viên mới

Cái này các cụ cũng đã soạn sẵn các kịch bản rồi, nói tóm lại cũng tính toán sâu xa cả, vũ khí ta có nhưng cái gì , chỉ có các cụ biết, chứ nếu mà chúng ta đây trên mạng chỉ biết vũ khí VN qua sách vở thì soạn kịch bản đến mấy cũng ko chính xác được.
    Mà biết được đặc điểm địa lý của từng đảo thì mới nói chuyện được chứ, chứ nếu ko biết được đảo dài ngắn bao nhiêu thì cũng khó có thể ra các kịch bản được.
  4. chiangshan

Em cũng chẳng có ý định ngồi tưởng tượng hay sáng tác truyện đâu bác ạ. Những thứ mà em muốn đề cập đến đã và đang được nói rải rác ở khắp nơi trong cái box này rồi. Đơn giản là em muốn nó tập trung hơn thôi.
  5. Phudongthienvuong

Phudongthienvuong Thành viên mới

Kính thưa bác Đẹp Trai Đểu : Thứ nhất ngoài giờ học tập và làm việc con người cần giải trí . Mổi người mổi cách khác nhau . Nhưng so với khối cách đam mê của thanh niên ngày nay thì những thanh niên yêu quân sự và yêu nước ở đây vừa giải trí vừa giáo dục là một cách làm đáng ca ngợi . Thứ hai Bác có thể không thích cách gỉai trí của người khác nhưng cũng nên tôn trọng công chúng . Thứ ba Bác xuất hiện trước công chúng nhưng dùng cái tên xin lỗi nghe hơi bị không được nghiêm túc , mang tính gây hấn và thiếu tôn trọng người khác cũng như chính mình . Con người mổi người tư duy khác nhau nhưng quan trọng hơn cả là mình tuy không thích nhưng vẫn biết tôn trọng sở thích của người khác tí Bác ạ . Nhưng dù sao cũng cám ơn bác nhắc nhỏ đừng quá ham chơi mà quên nhiệm vụ .
    Đề nghị Bác Trường Sơn và mọi người tiếp tục , Nhưng xin đừng đem bí mật vũ khí và chiến thuật của ta lộ ra là tốt rồi .
  6. spirou

spirou Thành viên mới

ĐTĐểu, dạo này học kăng quá hay sao vậy, relax chút đi . Các bác có kịch bản nào thực tế nhất thì nêu lên. Rảnh rỗi tớ xin góp vài dòng.
  7. chiangshan

Thôi thì, coi như tình huống của topic này là Su-22, Su-27 và Molynia chống Su-30 và Sovremeny, giống như mấy bác bên topic "Tên lửa gì đây" đang bàn chuyện có dùng 12 ly 7 chống Tomahowk được không. Anh em đỡ cãi cọ, mất lòng nhau !
  8. Quake3Arena

Quake3Arena Thành viên mới

Trước cũng có bài về vấn đề này rồi, mấy mod lục tìm bài cũ mà đưa lên cho đỡ trùng lặp và được tập trung hơn.
    Được Quake3Arena sửa chữa / chuyển vào 19:49 ngày 18/05/2005
  9. polosport

polosport Thành viên mới

Tớ góp thêm ý kiến là mình vừa mới có một số đồ chơi quan sát biển nữa . Bổ sung cái này vào mới đa dạng các bác ạ . Thông tin là tạp chí về quốc phòng của khựa đăng , nên độ chính xác cao các bác ạ . Bác nào cần em scan cho bản gốc...
  10. nimbus_2000

nimbus_2000 Thành viên quen thuộc

goi cho minh duoc k ban
    email : anhtuan.sg@gmail.com
    cam on ban nhieu
    Được nimbus_2000 sửa chữa / chuyển vào 21:48 ngày 18/05/2005