1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

kịch về an toàn vệ sinh thực phẩm

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi troichieu, 27/01/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. troichieu

troichieu Thành viên mới

nhóm bọn em dự định diễn 1 vở kịch chủ đề về an toàn vệ sinh thực phẩm, các bác cho em ý tưởng về kịch bản vở kịch với, tình huống, diễn biến,... mục đích của bọn em là muốn làm vở kịch có ý nghĩa, hài hài thì càng tốt.
    viết kịch cũng là khó, hiện tại trong đầu em chưa nghĩ ra được viết về cái gì ạ, mọi người cho càng nhiều ý kiến thì em càng dễ viết ạ
    chức năng bình chọn hồi phục thì em xin vote sao cho mọi người ạ
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

ôi, kịch phong trào, bao nội dung bị khai thác hết cả rồi. Bạn cứ việc sử dụng nội dung cũ, nên tập trung vào lời thoại thì hơn.
    Ví dụ, kịch bản thế này: thằng con bảo bà mẹ: mẹ ơi, con thấy con chuột chết trong hũ m ắm tôm nhà mình.
    Bà mẹ: dào ôi, ko sao, tao vứt con chuột đi, mang mắm tôm ra bán bún riêu bình thường, ko đứa nào biết đâu.
    Ai dè, nhà bà dì có em osin mới, bà mẹ chưa biết mặt, chạy ra m ua bún riêu về cho bà ngoại ở chung nhà với bà dì.
    Hậu quả, bà ngoại nhập viện
    đấy, cứ thế mà phát triển.
  3. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

ơ hay phết nhể? cứ bám riết vào mấy cái tin tức nóng hổi, hót trên báo mạng ý. Nhiều chủ đề lắm bạn ạ, chắc là tự thân bạn phải vận động thôi, đừng hy vọng quá nhiều từ những người trên này. Chúc thành công !