1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

kiem thong tin va ban de du lich lao , campuchia

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bluewind, 04/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Đi Thailand không mất phí visa từ lâu rùi. Malaysia cũng thế. Hy vọng là sắp tới Lào + Cambodia bỏ thu phí visa đối với các nước ASEAN thì tốt quá.
  2. bluewind

bluewind Thành viên mới

hello chi toet !
    pls noi ro hon dum em 1 ti . neu em muon di thai thi di duong nao ngan nhat va re nhat ? di bang duong xe bus ay . ke hoach cua chi nhu the nao rui ? suon se ca chu ?
    a , chi dum em neu fai di bang duong campuchia thi visa wa campuchia bao nhieu tien va tu campuchia co can visa de wa thai khong ?
    thank u verrrrrrrrrrrrry mmmmmuchhhhh !
    thanhphong
  3. Toet

Hi Bl?ư?ưuewind ,
    Đi bỏ??ng ?'ặ?ỏằ?ng bỏằT tỏằô Cambodia sang Thailand rỏ?Ơt thuỏ?ưn tiỏằ?n. Em có thỏằf mua v?â xe bus tỏ?Ăi c?Ăc travel agent ỏằY Phnompenh. Gi?Ă cỏ?Ê thỏ?? nào và thỏằ?i gian ?'i lỏ?Ăi, phặ?ặĂng tiỏằ?n cỏằƠ thỏằf ra sao, ?'ỏằf chỏằc. ĐỏằT rày bỏ?ưn qu?Ă, n?ên vỏ?ôn chặ?a sỏ??p xỏ??p ?'ặ?ỏằÊc thỏằ?i gian. Khi nào th?ơ em ?'i? Có mỏ?Ơy ngặ?ỏằ?i rỏằ"i?
  4. bluewind

bluewind Thành viên mới

chi toet oi !
    pls hoi dum em nhe ! can thiet nhat la tu campuchia wa thai co mat tien visa nua khong ? va tien visa campuchia la bao nhieu ?
    co le em se di 1 minh ! :-) ( ket hoach nhom da bi fa san !)
    hom truoc co anh gi do noi di thai bang duong bo o ha tinh thi rat gan va thuan tien , chi co biet duong do khong ?
    pls tra loi gap dum em nhe !
    thanhphong
  5. Toet

Chào em, em đi hai nước Cambodia và Thailand thì chỉ phải làm visa vào Cambodia thôi. CÒn Thailand thì miễn. Visa Cambodia em phải làm ở SG(lãnh sự quán) hoặc HN (Đại sứ quán). Phí là 25US$/người cho visa du lịch. Nếu em mua vé xe bus của Sinh Cafe tại SG người ta có nhận làm dịch vụ visa này đấy. Vé xe đi PNH là khoảng 9US$/người, còn em trả thêm dịch vụ phí visa nữa. Em được phép ở lại khoảng 15 ngày, và cho một lần vào ra.
    Còn đường bộ từ VN đi Thailand thì chị không rõ lắm. Người ta hay đi sang Lào qua cửa khẩu Cầu Treo sau đó mới đi Thailand.
    Nếu chị có thêm thông tin cụ thể nào khác sẽ cho em biết ngay.
    Chúc em đi chơi vui vẻ.
  6. VNHL

VNHL Thành viên rất tích cực

Em Toét tham khảo cái này nhé
    Du khảo vòng quanh Đông dương được dự kiến như sau:
    Thời gian sau ngày Đại hội TTVNOnline. Xuất phát khoảng 17.8.2002
    Hành trình dự kiến 12-14 ngày
    Tuyến đường : Hà nội - Viên Chăn - Nongkhai - Bangkok - Xiêm Riệp - Phnong pênh - Tp HCM - Đà lạt - Nha Trang - Qui Nhơn - Đà nẵng - Huế - Vinh - Thanh Hoá - Hà nội.
    Kinh phí dự trù : 5.000.000đ (không bao gồm tiền visa 40$ để vào Lào và Campuchia. )
    Chuyến đi sẽ được thực hiện bằng đường bộ và xe lửa.
    Giá 5.000.000 (chưa kể visa) và đi cả Lào, Cambođia, Thái Lan, tớ nghĩ là khá rẻ so với các tour du lịch tương tự
  7. Toet

Ai sẽ là người đứng ra tổ chức tour này ha anh Linh?
    Mà tham gia chuyến đi gồm tuyền các bạn trên TTVNOL phải không anh?
    Em nghĩ rằng, rẻ thì quả là có rẻ nhưng phải tập thể lực khoảng ít nhất là nửa tháng thì mới đi tour này nổi. Khiếp, các bác xếp lịch cứ như là lính chiến hành quân ấy.
    Nhà cháu là nhà cháu chẳng dại. Mà chuyện ăn uống thì thế nào? Tự túc? Rồi còn vé thắng cảnh ở mỗi nơi nữa?
    Bác xem thế nào rồi thông tin cụ thể cho bà con nhé bác.
    Cảm ơn bác Linh nhiều nhiều.
    Em Toét
  8. VNHL

VNHL Thành viên rất tích cực

Tớ copy trong TFG ra. Tour này là tour VIP gồm tuyền các Admin và các đồng chí cốt cán TFG tham gia. Dự kiến có từ 3-6 người tham gia (hiện đã có ba người rồi). Cũng không thấy ghi rõ các chi tiết như vé tham quan, ăn uống...
  9. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Không ngờ là ở bên Du lịch cũng có những người định đi...
    Kinh phí dự kiến đã bao gồm cả ở,ăn uống và phí thắng cảnh sơ bộ. Tất nhiên là theo tiêu chuẩn ... ba lô.
    Về sức khoẻ thì đúng là cần có sức khoẻ tốt... Nhưng điều kiện kiên quyết là phải chịu được đi lại bằng bus. Ngủ được trên bus để tăng cường thể lực.
    ATC sẽ tham gia chuyến đi trên của TTVNOnline, Đã có tham khảo và hướng dẫn cụ thể của hai đoàn đi trước....
    Nói chung là cũng thoải mái, không phải là mệt lắm. Nhưng ở các điểm tại Việt nam, mục đích chủ yếu là gặp gỡ với các thành viên TTVNOnline tại nơi mà đoàn sẽ đi qua.
    Đang có kế hoạch xin tài trợ cho chuyến đi. Ai thấy có thể tham dự được mong liên lạc sớm. Thời gian làm visa cũng mất khá nhiều đấy khoảng 7 ngày làm việc cho hai nơi....
    ATC
  10. Toet

Có người đang tìm đi mua sách Lonely Planet chắc quyết tâm tham gia chuyến VIP này lắm đây. :-)
    Nhưng theo Toét tui thì kinh phí chắc chắn không dừng ở con số 5tr VND đâu, mà có lẽ phải gấp thêm 2 lần nữa nếu đi theo lịch trình như trên. Các bác không dự trù mọi khoản sẽ phát sinh vô khối mà không kiểm soát được. Vả lại còn phụ thuộc nhiều vào số người tham gia chuyến đi nữa.
    Cho Toét tui biết cụ thể hơn được chăng, biết đâu đóng góp được ý kiến ý cò có lợi cho nhóm đi, và đóng góp thêm thành viên nữa chứ.
    Bluewind cũng nên tham khảo tour này, có vẻ thích hợp với ý định của em đấy.