1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kiểm tra sức khoẻ sinh sản trước khi cưới

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi santhai, 12/10/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. alo_emyeuanh

alo_emyeuanh Thành viên mới

Hôm nay rỗi việc, tự nhiên lại nghĩ ra chuyện đi ktra SKSS. Thấy bạn gì nói ở TT Y tế Vĩnh Hà ở Hàng Cót, gần chỗ mình làm nên mình ra đấy khám.
    Mình ko định comment đâu, nhưng cứ thấy ghét ghét cái bọn ấy thế nào nên lại vào đây xả, đằng nào cũng để bạn nào sắp lập gđ thì ko bị như mình nữa.
    Trc đây mình hay khám phụ khoa định kỳ ở Thợ Nhuộm, BS ở đấy khám cẩn thận, nhiều lúc còn doạ dẫm như kiểu mấy bà mẹ doạ con để chúng nó sợ bệnh mà ko dám qh lung tung ấy. Bạn nào yếu bóng vía thì cũng sợ phết. Tiền phiếu khám ở đấy thì 20-30K/ 1 lần. ( khoảng 6 tháng trc ). Tuy nhiên lần cuối cùng mình đi khám ở đấy, gặp đúng lúc cũng có 1 con bé vào giải quyết gì gì đó... thế là tự nhiên mình nhìn thấy cứ sợ sợ. Từ sau lần đấy chưa khám lại ở đâu.
    Kể chuyện hôm nay ở Hàng Cót. lúc bước vào cửa, thấy nó cứ vắng vắng, mình đã thấy có gì đó ko ổn rồi. Sau lại tự an ủi, chắc buổi sáng, giờ đi làm nên mọi người ko đi khám nhiều. Thế là vào làm chuột bạch.
    1. Vào cửa, ko thấy bàn tiếp đón đâu. Hỏi, đc chỉ lên tầng 2 vào phòng hành chính. Mình bảo, e muốn kiểm tra SKSS trc khi cưới, để chuẩn bị có em bé thì khám những gì? Bà ấy chỉ, cứ khám phụ khoa đã. Mua phiếu khám 40K + 2K quyển Y bạ = 42K.
    2. Hỏi Bs Hoa Hồng, chị bán phiếu tư vấn khám Bsỹ Thu của Viện C tốt. Oki.
    3. Vào phòng số 5. Thấy 2 bà mặc áo trắng già khụ, mặt như đâm lê đang ngồi đọc báo, ko ai nói với ai câu nào, và ko thèm cả ngẩng lên nhìn mặt mình nữa :(
    4. Mình đành chào, nở nụ cười làm quen, hi vọng tí sẽ đc tư vấn tốt. Chẳng ai đáp lại. Thế là như 1 cái máy, leo lên bàn khám.
    5. 3p khám xong, ra bàn ngồi, đc bảo lên phòng hành chính lúc nãy mua phiếu soi tươi. Lên mua, 30K nữa
    6. Mua phiếu xong, 1p sau ( vắng khách mà. Hình như nó chỉ chờ mỗi con chuột bạch là mình vào để thử nghiệm ) xuống phòng xét nghiệm. Đưa cho cái bà ngồi ở đấy, bà ấy bảo e đứng lấy kquả luôn. ( xét nghiệm gì mầnhnh thế? ko biết chúng nó có xét nghiệm thật ko nữa??? ) Thế là cắm cúi ghi ghi chép chép. 1p, lại quay lại phòng Bs Thu. Bs Thu xem, rồi bảo ra mua theo đơn thuốc, mang vào đây đặt.
    7. Huhu, ra quầy thuốc, nó bảo hết 255K ( cho 12 viên gì ấy )
    đến lúc này thì ko thể chuột 1 lần nữa đc. Mình bảo, cháu ko mang đủ tiền, cho cháu mua tạm 1 viên mang vào để Bs đặt thôi. Bà ấy nhìn nhìn nhìn nhìn... Nhìn cái quái gì mà nhìn???Tức thế ko biết, chắc nghĩ sao con bé ăn mặc thế này mà lại ko đủ 255K tiền mua thuốc. Thế là đứng ngầm nghĩ 1 lúc, bảo, Còn bao nhiêu tiền? ko bán 1 viên. Mua 1 vỉ 4v đi. Hic. 4v vậy
    8. Cái này mới là cái tức anh ách, vì rõ là nó lừa mình. Lúc nãy Bs Thu bảo ra mua thuốc, khám rồi thì đặt luôn. Mình ra mua xong, mở cửa phòng, bà ấy ngẩng lên, hỏi: khám à???
    đấy, nó có thèm nhìn mặt bệnh nhân đâu?. Mình bảo, cháu vừa khám xong, cháu đặt thuốc thôi
    9. lên bàn: cháu dùng bộ dụng cụ nhựa, sử dụng 1 lần nhé? Ok
    10. Xong. Cháu đưa cô 5K tiền bộ dụng cụ, và 10K tiền công đặt thuốc. Mình nghĩ là chẳng bao giờ thèm quay lại cái chỗ củ chuối này rồi, mới bảo: sao lúc nãy cô bảo cháu mua thuốc luôn để cô đặt cho, vì cháu mua phiếu khám rồi? giờ lại phải mất tiền a? Thế là bà ấy nhìn mình, rất nhẹ nhàng: cái gì cũng mất tiền cháu a. cháu lên phòng hành chính mua phiếu đặt thuốc, cũng 10 k.
    Thôi, ghét quá rồi , trả quách tiền đi cho xong.
    Ko 1 lời tư vấn, kốc cái gì là KTra sức khoẻ SS cả.
    A, lại nói thêm, lúc mình hỏi muốn ktra SKSS thật kỹ, Ktra toàn bộ xem có vđề gì ko? Bs ở đấy bảo: "cô có tiền, thì bỏ ra 500-600K mà kiểm tra. đau có chịu đc ko? chứ ko có đau ốm gì, cũng ko phải vô sinh thì làm sao phải kiểm tra???" Đấy, Bs mà nói thế đấy
    Tức chết đi đc. Ở đấy cũng ko có khám nam niếc gì đâu nhé. Ko biết bạn gì đưa cái địa chỉ này lên. khám thì ntn? Bs Hoa Hồng thì làm sao? chứ cái đội ngũ nhân viên, rồi cả người bán thuốc cũng như thế, thì dám chắc, chả tồn tại đc lâu đâu. Trù úm tí cho đỡ tức
  2. pastor

pastor Thành viên mới

Khổ thân nàng quá, tớ cũng định nhăm nhe vào đấy khám vì mọi người cũng hay giới thiệu chỗ đấy. Chắc là tránh xa thôi.
    Tớ định đi khám sức khoẻ toàn thân chứ không chỉ khám SKSS thì không biết nên đi khám ở đâu. Mọi người bảo bệnh viện Hồng Ngọc - Nguyễn Trường Tộ cũng tốt. Nhưng nói thật là thời buổi này, không quen bác sĩ mà cứ thẳng thừng đi khám, tớ không yên tâm lắm.
    Bạn nào đã đi khám tổng thể rồi thì cho tớ kinh nghiệm với. GIá cả, địa chỉ, càng chi tiết càng tốt nhé.
    Tớ cám ơn rất nhiều.
  3. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Tớ là cái bạn gì gì mà bạn nói.
    Có điều tớ không gặp tất cả những sự kiện như bạn.
    Tớ đã ghi rõ lịch của bác sỹ Hoa hồng (không phải ngày nào BS Hoa Hồng cũng làm việc ở đó) (các đồng nghiệp của tớ đều nói phải gặp bác sỹ Hoa Hồng).
    Ngoài ra, khi tớ vào, ko có đến phòng hành chính để làm việc (mà chỉ đến quầy tiếp tân ở tầng 1, nộp tiền mua sổ (1K), đóng tiền lấy phiếu khám 60K) - tớ ghi rõ ngoài sổ là khám bác sỹ Hoa Hồng và không giải thích gì). _ hôm tớ đến là sáng thứ 7 (mới đầu giờ sáng mà đông khủng - nên tớ ko cảm giác mình là chuột bạch cho lắm, cụ thể:
    - Về bác sỹ Hoa hồng và các bác sỹ siêu âm (tớ lại rất thích vì họ nhẹ nhàng, không chỉ với tớ mà thái độ với những người khác cũng vậy). Có nhiều người nói chuyện với bs Hoa Hồng như người nhà ý.
    - Về thuốc: tớ đồng ý là đắt so với bên ngoài (tớ không đi tham khảo nhưng quy luật chung của việc mua thuốc tại nơi khám bệnh là thế). Hôm đó tớ mua ít thuốc Fe, thuốc bổ cũng mất gần 300k, nhưng tại tớ không có thời gian tìm chỗ khác nên cũng bấm bụng mua vậy.
    Còn ở phòng khám 92 Thợ Nhuộm, tớ toàn vào đó khám họng (đối diện phòng khám phụ khoa - ngồi chờ cùng hàng ghế). Chẳng hiểu tớ làm sao mà lần nào vào cũng gặp phải những nàng đi giải quyết nên cũng ghê ghê.
    Tớ viết bài này, chỉ 1 lần nữa khẳng định lại cảm nhận của tớ. Tớ không phải người thích khuyếch trương, và cũng chẳng ai trả tiền Marketing cho tớ cả. Vậy ai thích nghe thì cứ nghe. Không thích thì thôi.
    Chúc khỏe.
  4. luckystar27

luckystar27 Thành viên mới

Mình sợ đi khám nên nghe thế này lại chẳng muốn đi tẹo nào...hix. Các bà bác sĩ nhà mình sợ lắm, tính tình hơn thời tiết chẳng biết đâu mà lần . Thế ngoài chỗ Hàng Cót ra các nàng còn biết chỗ nào ko? Mặc dù sợ lắm nhưng vẫn pải bon chen pát
  5. 0903403999

0903403999 Thành viên mới

phải test thật kỹ chu
    cưới về rồi mà xịt cũng rách việc
    500triệu vẫn ko xong , chia tay cũng dở
  6. huy79zz

huy79zz Thành viên mới

sau cùng , khuyên nên thử bằng PPcuối
    chỉ mất có 50Nghìn thôi
    1.5 tháng sau biết kết quả
    2 - 3 vạch là OK
  7. alo_emyeuanh

Mình ko thích nói đi nói lại nhiều, vì như thế ko hay. Mình đi khám thấy thế nào thì nói, để các bạn đi sau tham khảo thôi.
    Chính vì mình ko khám của Bs Hoa Hồng, nên mới bảo là mình ko biết bs ấy, và chỉ comment bs Thu thôi. Mình cũng chẳng hơi đâu mà marketing hay bôi nhọ những phòng khám ấy làm gì. bản thân mình cũng đang phải tìm PK tốt để khám đây mà. Lại còn phải suy nghĩ xem nên làm thế nào với mấy viên thuốc hôm qua mua nữa đây.
    Tối qua về nhà, mình với ax tìm toét mắt trong mấy sách biệt dược và trên web, chỉ có 1, 2 dòng nói về natamycina. Và chẳng thấy gì liên quan đến Syscan cả ( thuốc mà họ kê cho mình). ra mấy hiệu thuốc gần chỗ mình thì ko có. chả biết đường nào cả. Thuốc mà ko phổ biến thế dùng cũng sợ. Bi giờ ko biết nên bỏ mấy viên đã mua đi, dùng thuốc khác ngay? hay là mua tiếp để dùng? vì hôm qua đã trót dùng 1v lúc ở đấy rồi :(( Bỏ thì cũng tiếc, mà muốn mua thuốc khác thì lại phải đi khám lại. Ngại quá. Tự nhiên lại đi rước rắc rối vào người.
    Bạn nào có chỗ nào khám được ko? Giới thiệu cho mình đi. Cảm ơn nhiều :). Lần này rút kinh nghiệm, sẽ làm theo hướng dẫn của người đi trc chứ ko nghe theo người của Phòng khám tư vấn nữa
  8. pastor

pastor Thành viên mới

Nàng ơi, theo tớ thì không phải thuốc cứ không phổ biến là sợ đâu. Lần trước tớ đi mua thuốc, hỏi các nơi không có, cuối cùng ra 42 Quang Trung ( ko chính xác địa chỉ lắm nhé) là có hết. Chỗ này nằm đầu phố gần hồ Thiền Quang nhé, đi đúng chiều là bên tay trái, cửa hàng hơi khuất thì nó nằm sâu bên trong, ko như các cửa hàng khác. Tớ nghĩ ng ta đã khám rồi thì cứ dùng xem thế nào, ai lại kê thuốc bậy bạ nhỉ. Chúc nàng tìm được.
    Còn về chỗ khám (phụ khoa thôi nhé) tớ hay ra 92 Thợ Nhuộm, tớ chưa đi chỗ khác nên chẳng biết thế nào mà đánh giá nhưng thấy sạch sẽ, nói chung là hài lòng.
    Chỗ khám tổng thể thì chưa biết đi đâu đây.
  9. alo_emyeuanh

Thanks pastor nhé. Để tớ qua đó hỏi xem sao. Nếu có thuốc ấy tớ sẽ mua dùng thử ( đương nhiên là phải so sánh giá , vì giá thuốc của VN hay trên trời lắm ). Với lại cũng ngại đi khám lại cơ. Trc tớ cũng khám ở Thợ Nhuộm rồi. Chỗ đấy cũng được nhỉ? Thôi, tạm thời chưa kiếm được chỗ nào khác thì cứ khám ở đấy vậy. Chúc nàng cũng sớm tìm đuợc chỗ khám tổng thể tốt nhé :-)
  10. Ngoacyeu

Ngoacyeu Thành viên mới

Tớ hay khám của chị Yến - phòng khám 67 Thái Thịnh, ở đây tuy nhỏ nhưng bác sĩ Yến khám nhẹ nhàng, nhiệt tình, giá khám là 30K/lần, 40K/lần siêu âm. Có thể xin số ĐT để xin tư vấn. Đợt trước 1 đợt tớ bị ngứa kinh khủng, lười đến chỗ chị ý vì xa nhà tớ quá, đi khám 1 phòng khám, ông bác sĩ bắt xét nghiệm, soi tươi lung tung hết cả nhưng chả đâu vào đâu, cho thuốc về dùng ko khỏi, tớ alô cho chị ý, chị ý bảo là ra hiệu thuốc mua 1 lọ thuốc về bôi có 3 lần là khỏi . Các nàng thử tới đấy xem sao.