1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kiến nghị mới của Nhím....

Chủ đề trong 'Điện Biên' bởi nhim2012, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Kiến nghị mới của Nhím....

Box này thật là bùn chán. Dân DB đi đâu hết rồi. Nhím có ý voi như thế này : bi jờ các mem của 4rum này hãy kể về cv mình làm hàng ngày, chỉ liên quan đến cv thôi nhé, và nếu có "kể xấu" sếp cũng đc. Nếu ai hưởng ứng thì cho ý kiến để Nhím post bài nhé.
  2. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Chả ai hưởng ứng. Thật là chán. Đành tự mình làm gương trc vậy.
    Mình úm đến hum nau là hum thứ 3 roài. Hum thứ nhất úm, xin sếp nghỉ. Sếp nhắn tin lại " take care". Tưởng có câu này của sếp sẽ nhanh khỏi...ai ngờ...hum thứ 2 úm nặng hơn. Toàn thân đau nhức và rã rời sau 1 đêm mất ngủ, sáng vẫn cố bò dậy đi làm. Ngồi làm việc mà như tra tấn. Ngày thứ 3, tức là ngày hum nay đây, vẫn ốm, và xin nghỉ buổi sáng đi khám bệnh, buổi chiều lại lê cái thân jà này tới cty. Vừa tới cty đã đc " thân tín" mách lẻo là có ng gọi cho sếp nói rằng mình dạo này bỏ bê cv, mặt thì lúc nào cũng hằm hằm, tính tình khó chịu. Vân vân và vân vân. E hèm, mình rất akay chim cú, dưng cố nín nhịn coi như ko có chuyện gì xảy ra. Mặc dù máu trong ng sôi lên sùng sục. Cái loại điêu dân. Cái loại mún lấy lòng sếp bằng cách ko chịu làm việc mà đi soi mói ng khác. Thật là bỉ ổi quá thể.
  3. No123

No123 Thành viên mới

Up lên giúp Nhím giải toả bức xức!
  4. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Sáng nay đến iem nhìn thấy mặt cái THẰNG mách lẻo em với sếp đầu tiên. Ực. Cố nuốt trôi cục tức và đi thẳng vào bàn làm việc của mình. Nhưng vẫn ko thể tránh khỏi phải nhìn nó với con mắt hình viên đạn khi mà em cần photo cái hợp đồng và nó ngước lên nhìn iem. Híc. Iem ước gì lúc đó mình giống như vampire hay là mấy con yêu quái trong Tôn Ngộ Không có thể hút máu nó cho nó chít lun đi. Ặc. Iem cũng đanh đá ra phết đấy. À ko, phải nói là em cũng có "cá tính" ra phết. Dám đương đầu với mọi thách thức. Mới có 40ph của buổi sáng trôi qua thôi và đó mới là việc đầu tiên. Để tới chiều xem còn chiện gì ko, iem sẽ hầu các bác tiếp nhá.
  5. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Sáng nay 7h10'' mới lồm cồm bò dậy. Bít là 1 ngày bùn tẻ nữa lại đến. 8h kém 10 có mặt tại công ty. Văn phòng bừa bộn và bẩn kinh khủng. Vớ cây chổi quơ qua 1 đường. Lôi cái khăn lau bàn, lau ghế, lau điện thoại. Cái gì cũng bụi mù, bám đầy bụi. Chỉ tại cái nhà bên cạnh xây ko bít bao jờ mới xong. Làm sáng nào cũng phải làm những cv như thía. Ui, mới mở mắt mà nghĩ từng đó việc thui cũng chả mún đi làm ròai.
  6. hera_nguyen

hera_nguyen Thành viên mới

box này, do bà Nhím làm bá chủ......
  7. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Sao hôm nào mình cũng thấy bùn tẻ, chả thấy vui vẻ chi hết nhỉ? Hay những niềm vui thì khó diễn tả thành lời nên khó vit? Hu hu. Mình chả bít nữa. Sáng nay đến nghe mật thám báo rằng có đứa đã đc tăng lương, còn mình thì đến bao jờ nhể? Càng chờ càng mất hút. Chan quá đi thôi. Nghĩ đến lương lậu mà thấy đời thật là bất công. Ơ, nhưng đứa nào lương thấp chả nghĩ "đời thật là bất công" như mình nhỉ?
  8. xiongbana

xiongbana Thành viên mới

Nhím ơi, Nhím à, Nhím làm ở đâu thí, học ngành gì vậy mà sao thấy kể chuyện hay quá vậy,
  9. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Nhím cám ơn Xiong nha. Nhận đc lời khen vào 1 sáng thứ 7 xẹp rời thì cũng vui lém lém.
    Hôm qua sếp về quê. Ko bít đã lên chưa? Ko bít sáng nay có họp như all các sáng thứ 7 khác ko? Mà cứ họp là mình ngại và mình mệt. Như tuần trc, tới 9h 20 roài mà chưa họp. Mình chắc mẩm trong bụng " quả này là vui đây". Thế nhưng niềm vui chưa quá 1'', tức là tới tận... 9h 21 sếp nỡ dập tắt bằng 1 tin sét đánh ngang mờ ô nờ gờ " họp em nhé". Mà 3 cái từ đó cúa sếp mới ngọt ngào quá cơ. Làm mặt mình mún méo cũng chả dám nữa, vì sếp đã " mất công" ngọt ngào cơ mừ. =>12 rưỡi còn chưa họp xong. Ôi, HỌP HỌP HỌP, mình sợ sếp lại ngọt ngào rót vào tai mình 3 từ đường mật đó quá....
    À, có 1 bác sếp đi Ấn Độ về mua chocolate cho ACE trong cty đây. Mình phải thử phát đã, ko thì tí có mùn thử cũng chả còn mà thử đâu.
    Chúc các ACE trong 4rum có 2 ngày cuối tuần vui vẻ. Tối nay em đi chơi đây. Chả có bác nào hưởng ứng thì em đi với mấy bạn học cũ vậy.
  10. onenewstreet

onenewstreet Thành viên mới

ờ thì lương thấp là chán rồi mà, cái lý đời nó là vậy ! đấy ! như cái thăng tôi đây ! chỉ ăn với học ...không phải làm - vẫn có lương, thế mà còn kêu chán ...vậy thì người đẹp đây chắc hẳn là quá chán rồi ...