1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kiến thức cơ bản về giới tính! CHÚ Ý: HÃY TÌM CHO MÌNH BIỆN PHÁP TRÁNH THAI PHÙ HỢP KHI QUAN HỆ TÌNH

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi thanh_ala, 17/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. January15

January15 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi nếu chỉ nghịch nhau ở bên ngoài thôi , thì tỉ lệ có thai là bao nhiêu phần trăm , vì em nghe nói tuy chưa phóng nhưng chất dịch tiết ra ở đầu dương v cũng có thể có tinh trùng
  2. toctem1979

toctem1979 Thành viên mới

Nếu muốn trị nhanh chóng bệnh này thì chỗ chúng tôi có 3 loại thuốc xịt hoặc bôi vào , có tác dụng nhanh chóng mà lại không gây tác dụng phụ
  3. babysara

babysara Thành viên mới

cho em hoi :
    Làm thế nào để biết ng phụ nữ còn trinh ko ?
    e đọc báo thấy hay có chuyện ng phụ nữ bị rách ********** vì tai nạn
    vậy nếu như ng phụ nữ bị rách ********** vì những lý do như thế , thì khi QHTD sẽ ko có máu rồi ko đau đúng ko ah ??
    => nếu vậy ng nam làm thế nào để biết ng phụ nữ còn trinh hay ko ? hay chỉ đơn thuần như mấy anh nam hay nói là "cảm nhận" => kể cả như thế thì cảm nhận như thế nào ah ?? e thấy tò mò dã man
  4. ipaq3870

ipaq3870 Thành viên mới

Cho em hỏi tính chu kì để tránh như thế nào? Lâu lâu quên mất rùi
    10 ngày trước và 10 ngày sau là k an toàn có đúng k ah?
  5. dieishappy

dieishappy Guest

3,4 chứ ko fải 10 đâu bạn ^^!
  6. bacduong

bacduong Thành viên mới

Vợ mình đặt vòng được 1 năm,bây giờ muốn tháo ra,cô ấy đang bị " đèn đỏ" ,có đi tháo ra luôn được ko ? hay là fải chờ hết "đèn đỏ" ,giúp mình với !!! Thanks
  7. andyngocminh

andyngocminh Thành viên mới

Thực ra thì vấn đề còn trinh hay ko còn trinh trong thời buổi bây h ko quan trọng lắm phải ko bạn.
    Nhưng để nhận biết đc còn trinh hay ko còn trình thì cũng ko quá khó.
    Người phụ nữ mất trình vì đâu.
    có thể là do 1 tai nạn bất kỳ.
    và ko phải là người phụ nữ mất trinh vì tai nạn mà ko đau đâu nhé bạn.
    Họ vẫn có cảm giác như lần đầu làm chuyện ý, vẫn có thể ra máu.
    còn để nhận biết đc là còn trinh hay ko còn trinh. thì đúng là do cảm nhận thật, khi bạn làm chuyện ấy với lần đầu thì sẽ khó khăn hơn là vs người đã làm nhiều hơn 1 lần rồi. mình nghĩ đó là cách dễ phân biệt nhất
  8. dobby

dobby Thành viên quen thuộc

kin kin a Lộc cũng quan tâm đến vấn đề này à??hỏi làm chi vậy???có ng nói với em là 7 ngày.không biết là thế nào.tuy nhiên trong lúc hưng phấn thì trứng vẫn có thể rụng, cái tính ngày này cũng chỉ là tương đối thôi....
  9. Oct24

Oct24 Thành viên mới

Mình và anh nhà mình, vì điều kiện công việc, ko ở cùng nhau thường xuyên. Thường là cuối tuần mới đưọc ở bên nhau. Cho mình hỏi, trong trường hợp như vậy thì nên dùng thuốc tránh thai loại nào? Dùng loại hàng ngày có được ko nhỉ? Dùng khẩn cấp thì mình sợ ảnh hưởng về sau lắm. Mà bao cao su thì nói thật là mình ko thích 1 chút nào. Các bạn cho mình ý kiến với nhé!
  10. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

********* sớm khó khắc phục bằng ý muốn

Ảnh: BBC.
    Những người đàn ông mắc chứng ********* sớm có thể do di truyền từ ông cha mình.
    Một nghiên cứu trên gần 200 nam giới Đan Mạch có cực khoái quá sớm khi giao hợp đã tìm ra một phiên bản gene kiểm soát hoóc môn serotonin, mà hàm lượng hoóc môn này quy định tốc độ *********.
    Những người đàn ông mang phiên bản gene nói trên đều ********* nhanh gấp đôi so với những người còn lại trong nghiên cứu.
    Những người tình nguyện trong nghiên cứu của tiến sĩ Marcel Waldinger từ Đại học Utrecht là 89 người đàn ông thuộc nhóm ********* sớm. Trong một tháng, bạn đời của họ được yêu cầu dùng đồng hồ bấm giây tại nhà để đo thời gian từ lúc bắt đầu giao hợp cho đến khi ông chồng đạt cực khoái.
    Kết quả được so sánh với 92 người đàn ông không có tiền sử trục trặc ********.
    Trong nhóm đàn ông có cực khoái sớm, hoóc môn serotonin dường như hoạt động kém hơn giữa các sợi thần kinh trong vùng não kiểm soát soát sự *********.
    Theo tiến sĩ Waldinger, tình trạng kém hoạt động của hoóc môn nghĩa là các tín hiệu thần kinh không được truyền đi một cách thông thường ở những người đàn ông đó. Điều này trái với quan điểm phổ biến lâu nay rằng ********* sớm là một rối loạn tâm lý.
    Nghiên cứu cũng có nghĩa rằng người ta có thể điều trị chứng khó nói này của cánh mày râu bằng liệu pháp gene.
    Paula Hall, một nhà tâm lý ********, nhận định "********* sớm không hoàn toàn chỉ là vấn đề tâm lý. Tuy nhiên, vẫn có yếu tố tâm lý ở đây, chẳng hạn nếu vấn đề này chỉ xảy ra với bạn đời, mà không xảy ra khi anh ta quan hệ với người khác, thì nhiều khả năng là do tâm lý".
    Bà cũng cho biết các ông mắc chứng ********* sớm cũng thường là những người có phản xạ nhanh trong đời thường, chẳng hạn là một người chơi tennis hoặc chơi game giỏi.
    Hiện tại không có loại thuốc nào chữa chứng ********* sớm trên thị trường, trong khi có đến một phần ba cánh mày râu được cho là mắc chứng này.
    Theo VNE