1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

kim lâu cưới cần kiêng những gì ?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi chikenkin, 04/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chikenkin

chikenkin Thành viên mới

kim lâu cưới cần kiêng những gì ?

em thấy ai cũng bảo " kim lâu mà cưới con gái vất vả lắm "- em đang dính đúng kim lâu mà phải cưới thì cần mẹo gì đỡ vất vả ạ
    có chị mách là mua 9 cái kim gài vào áo ngực
    có chị mách là đi qua cầu vứt 9h đồng xu là oke
    tóm lại ai biết kĩ hơn làm ơn chỉ dùm e chi tiết cho số e đỡ vất vả với ạ
  2. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Đón dâu 2 lần
    Tức nà hôm ăn hỏi thì theo zai về nhà lun, sáng hum sau tìm cách trốn vìa mà nhà zai hông ai bít
    Cứ ở nhà cho đến hum cưới thì đón thêm phát nữa
  3. girlxd

girlxd Thành viên mới

Tớ thì nghe thấy mọi người nói thế này:
    Ng ta bảo, khi cưới, xem tuổi cô gái, nhưng thực chất, việc xem ngày, kiêng khem là ... để kiêng cho nhà trai. Thế nên mới có việc nhà trai thường đi xem ngày và quyết định ngày cưới.
    Tớ thì tớ không hiểu nổi sao người ta lại nghĩ ra cái Kim Lâu không biết nữa. Có lẽ, mình trẻ nên ko hiểu à? Nhưng có kiêng có lành thôi. Trường hợp không kiêng được thì chắc là không sao đâu.
    Năm ngoái, tớ có hai đứa bạn gái đều cưới KL (sn 82 mà), một đứa tháng 5 âm và một đứa tháng 6 âm. (Chưa tới đông chí nhé). Thế rồi đứa tháng 5âm cưới kia thì sau đó khoảng 2tháng, mất xe máy, rồi công việc ko tốt phải xin bỏ việc,sau đó xin đi làm một công ty tư nhân, công việc của chồng cũng không thuận lợi, chồng phải xin làm thêm mới đủ thu nhập. Giờ thì cũng thấy ổn hơn rồi. Còn đứa cưới tháng 6 âm thì thấy hai vợ chồng nó "phớ lớ" lắm. Cưới xong hai bên gđình dồn tiền vào mua cho căn nhà 4tầng tại HN, hai vc lên cân vù vù, vợ tăng lương, chồng đi làm ổn định.
    Đấy, mình nghĩ là cũng tùy thôi!
  4. chieu_quan

chieu_quan Thành viên mới

Kim lâu chỉ kiêng với tủôi của nam thôi. Còn tháng, ngày xem tuổi nữ. Tránh thêm cái tam tai.
  5. lilz

lilz Thành viên mới

nghĩa là tính kim lâu là tính theo tuổi của nam hả chị
    cái 1, 3, 6, 8 là áp dụng cho nam ạ
    xưa nay em cứ thấy cưới thì xem tuổi vợ m
  6. tuoihong25

tuoihong25 Thành viên mới

Đọc hoài vẫn không hiểu kim lâu là gì
  7. hieuminhnhan

hieuminhnhan Thành viên mới

theo mình biết thì tính kim lâu để cưới hỏi là xem tuổi con gái. Các cụ nói lấy vợ xem tuổi đàn bà, làm nhà xem tuổi đàn ông
    còn chuyện cưới ở tuổi kim lâu thì ngoài việc đón dâu 2 lần thì cô dâu còn phải làm lễ cắt duyên trước khi cưới nữa thì phải
  8. chikenkin

chikenkin Thành viên mới

em sn 83 thì đương nhiên là phải đón dâu 2 lần rồi
    nhưng mừ ..kim lâu cơ mà
  9. chikenkin

chikenkin Thành viên mới

ơi cả nhà ời - xây nhà xem tuổi đàn ông / cưới đàn bà
    nên em sn 83 cưới phải xem tuổi em- định tháng 3 âm này cưới nhưng mà phải làm cái giải hạn gì nữa í.. lằng nhằng quá
    ai cứu e với
  10. Chopro

Chopro Thành viên mới

Trời ơi? Cưới mà không xem tuổi đàn bà thì cưới về để đêm tân hôn ngồi mà khóc à? xem chỉ là cái cớ mà...