1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kính bơi bị mờ, làm sao đây???

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi khanh2008, 13/06/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. khanh2008

khanh2008 Thành viên mới

Kính bơi bị mờ, làm sao đây???

Hi,
    Trước tôi có cái kính bơi thường, dùng 1,2 lần đầu nhìn tốt, mấy lần sau mờ tịt, toàn phải nhúng xuống bể bơi cho nó trong trở lại. Dùng khó chịu lắm.
    Vừa rồi mua cái View cho người cận thị (tôi bị cận mà, cận chán thật). Cũng như trên, dùng tới buổi thứ 3 là mờ, nhúng xuống nc lại rõ, một lúc sau lại mờ. Chả biết là do bể bơi hay do cái gì nữa.
    Trước khi bơi có tráng qua nước sạch (chả biết có sạch thậtt ko , hehe).
    Nhờ các bạn chỉ bảo cho xem tại làm sao nhỉ, cách khắc phục ra làm sao
    Thnks
  2. vntudo

vntudo Thành viên mới

Hơi nước đọng vào, mờ là bình thường. Muốn hết mờ xin mời bác móc túi mua cái thật xịn vào, còn không thì sống chung với lũ
  3. rose

rose Thành viên quen thuộc

mờ là bình thường, tớ dùng kính speedo xịn luôn mà bơi từ đầu này đến đầu kia nó cũng mờ, cứ để thế bơi tiếp vẫn đc, nhưng thích trong veo thì lấy tay lau phát bên trong mắt kính là đc, chứ tớ ko tháo ra nhúng xuống nước.
  4. huanmq

huanmq Thành viên quen thuộc

Bạn mua được kính bơi cận rồi à. Kính View bạn mua ở hàng nào, bao nhiêu xiền, hàng là loại gì hả bạn ?
  5. gau_con_lon_ton_hn

gau_con_lon_ton_hn Thành viên mới

Kính bơi thì kể cả kính mua tầm 500k thì cũng chỉ dùng được khoảng 1 mùa bơi là mờ như các kính khác .Còn kính mà tầm >100k thì nếu dùng giữ cẩn thận thì có thể dùng được tốt trong 1 năm mà ko bị mờ .Khi dùng thì ko được đưa tay hay cái gì lau mặt kính (làm thế mất lớp chống mờ ) dùng xong thì rử lại bằng nước sạch (có người mách là rử bằng dầu gội đầu -cái này chưa thử nên chưa biết ) .để khô tự nhiên ở chỗ mát ,thoáng ,ko được để ở chỗ quá nóng .
    Tuy nhiên làm thế cũng chỉ dùng được khoảng 1 năm thôi ,nếu muốn kính mãi ko mà thì lên Trịnh Hoài Đức mua lọ thuốc chống mờ .NHưng mà cái này thì thường là rất khó kiếm vì ko phải lúc nào họ cũng có hàng
  6. rose

rose Thành viên quen thuộc

bạn gấu con lon ton nói chính xác, tớ đọc lại cái hướng dẫn sử dụng thấy nói ko được lau mắt kính, và để kính lâu ko mờ thì nên dùng anti-fog spray, tớ fải đi mua cái này gấp thôi
  7. khanh2008

khanh2008 Thành viên mới

Cái view này tôi mua ở Tuấn Vũ 12A Trịnh Hoài Đức giá 250K.
    Nó cứ mờ mờ ảo ảo thì thật là xót xa wa''
    Bác cho thông tin về lọ thuốc chống mờ với dc ko???
    Đang định đi biển chơi, không biết loại kính bơi cận này dùng ở biển dc ko nhỉ???
  8. huanmq

huanmq Thành viên quen thuộc

Thanks, 12 THĐ chắc rẻ nhất rồi phải ko bạn
  9. MaDai

MaDai Thành viên mới

Khắc phục = cách:
    + cho ít nước vào mỗi mắt, cũng ko gây khó chịu đến mắt mấy đâu, mỗi lần mờ kính thì úp mặ xuống nc là mắt trong ngay.
    + Mua lọ xịt là ngon nhất, nếu ko bôi ít dầu gội màu trong và trong mắt kính bơi.
    Kính xịn mấy cũng mờ, bơi bể nóng mùa đông thì đeo kính lên cũng đã mờ chưa nói đến bơi.
  10. GTuan

GTuan Thành viên mới

chuẩn đấy, hữu hiệu lại rẻ