1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh Doanh Gì ? Trong Dịp Tết 2006 !

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi kimboss, 22/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimboss

kimboss Thành viên mới

Kinh Doanh Gì ? Trong Dịp Tết 2006 !

Chào các Nhà Sáng Tạo

Theo bạn trong dịp tết 2005 sắp tới "GU" tiêu tiền của dân ta sẽ như thế nào (có gì đổi khác so với mấy năm trước".

Xu hướng "Ăn + Chơi" mới nào sẽ lê ngôi ?

Với số vốn hạn chết (khoảng 50 triệu) thì nên tham gia KD "mùa vụ" mặt hàng, dịch vụ gì sẽ có cơ hội thắng nhiều nhất ?

Một số "lời khuyên" của bạn bè tôi !

1. Đi buôn pháo lậu "nguy hiểm quá"

2. Đi buôn hoa đào từ Sa Pa, Lạng Sơn mang về HN

3. Buôn hàng thực phẩm khô

4. Mở dịch vụ tắm "Tất Niên"

5. Mở dịch vụ "Dọn dẹp + Trang hoàng nhà cửa"

Rất mong được sự đóng góp của các bạn ! Chúc các bạn thành công ........... Happy New Year !
  2. simple_yellow_rose

simple_yellow_rose Thành viên mới Đang bị khóa

Tết sắp đến ạ. EM nhớ năm ngoái.. bán hộ quất thôi mà cũng thu được kha khá... hiiiiiiiii...theo em thì làm... agent cho vài thứ vừa...ko mất vốn vừa có xiền tiêu
  3. simple_yellow_rose

simple_yellow_rose Thành viên mới Đang bị khóa

Tết sắp đến ạ. EM nhớ năm ngoái.. bán hộ quất thôi mà cũng thu được kha khá... hiiiiiiiii...theo em thì làm... agent cho vài thứ vừa...ko mất vốn vừa có xiền tiêu
  4. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Tôi đang có kế hoạch cho Tết đây , đơn giản lắm ....vvốn chỉ cần 10t cho 1 nhóm 3 người = 30 T .Thu hồi ngay sau Tết. Lãi tốt.
    Các bạn thông cảm ko pót lên cụ thể đc .
    Ai cùng tôi làm cái Tết ko ? Pm cho tôi nhé .
  5. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Tôi đang có kế hoạch cho Tết đây , đơn giản lắm ....vvốn chỉ cần 10t cho 1 nhóm 3 người = 30 T .Thu hồi ngay sau Tết. Lãi tốt.
    Các bạn thông cảm ko pót lên cụ thể đc .
    Ai cùng tôi làm cái Tết ko ? Pm cho tôi nhé .
  6. kimboss

kimboss Thành viên mới

Lại sắp tết 2006 rùi >>> năm nay thì kinh doanh gì nhể ?
    + Buôn thịt gia cầm sạch ?
    + Buôn chó bông ?
    + Còn gì nữa ?
    Các bác góp vui đê ! năm nay quyết làm ăn lớn đây
  7. jb

jb Thành viên rất tích cực

Mình đang định đặt làm mấy thanh kiếm gỗ Nhật dạng thế này:
    Kiếm gỗ Nhật:
    Kiếm gỗ và giá kê:
    Kiếm gỗ có vỏ bao nhựa ( cái này dự định sau này sẽ làm ):
    Các bạn thấy thế nào. Để trưng bày thì quá đẹp phải không ? Lại không sợ là hàng "lạnh", có thể mang ra phố cũng được. Là quà đi biếu sếp thì rất độc đáo.
    Có bạn nào máu thì đặt hàng trước với mình nhé.
  8. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Kiếm với dao là 2 anh em. Người VN và TQ có tục kiêng cho và nhận dao. Họ nhất định phải trả tiền cho con dao họ muốn có. Ai lại đem biếu sếp thứ này nhất là ngày tết??? Không khéo sếp đem kiếm ra cắt lương, cắt thưởng, chém gẫy cái ghế của bạn đấy.
  9. jb

jb Thành viên rất tích cực

Không biết bạn nghe ở đâu là người VN và TQ kiêng cho và nhận đao, kiếm. Chứ tui đọc truyện, xem phim vẫn thấy họ tặng đao, kiếm cho nhau như thường mà. Bạn nhớ chuyện Tào Tháo tặng Đổng Trác con dao chứ " Tháo có con dao quí, xin đem dâng thừa tướng" . Vua tôi vẫn ban thượng hoàng bảo kiếm cho các công thần đó thôi. Nhiều nhiều lắm...
    Vả lại ở đây là kiếm Nhật cơ mà
    Có tặng kiếm thật mới ngại thôi ( với mấy sếp khó tính ), chứ tặng kiếm gỗ để trưng bày thì mỹ mãn quá còn gì. Mặc dù bằng gỗ nhưng được làm bằng gỗ cứng nên vẫn có thể tập luyện, chiến đấu như thường. Bạn có tin là với một nhát "chém" bằng mộc kiếm của một cao thủ vẫn có thể khiến người ta ngất xỉu không
  10. june81

june81 Thành viên mới

Tôi tin. Cứ đưa cho tôi 1 cái thước kẻ của cô giáo hay dùng để giảng bài, tôi sẽ làm cho 1 người chết thật chứ chẳng phải xỉu thôi đâu. Về chuyện kiêng dao kiếm thì đúng đấy, cả kéo cũng thế.Phim truyện phần nhiều là hư cấu. Còn ngày xưa vua ban cho ai kiếm thhì người đó phải chết. Chỉ công thần mới được ban kiếm để tự xử thôi, bình thường thì ra pháp trường,vạc dầu, cẩu đầu trảm....
    Kiếm gỗ thì chẳng sao, nó là đồ mỹ nghệ trang trí, do vậy cần sự tinh xảo cực đỉnh. Phải chú ý đến từng chi tiết một, từ chọn loại gỗ quý, mùi thơm , hình dáng đến nước sơn bên ngoài. Vỏ kiếm cực kỳ quan trọng, nó ko thể làm từ nhựa, mà phải bằng gỗ luôn. Dây đeo cũng vậy, ko biết bên Nhật họ dùng dây gì , chắc ko phải là dây da hay dây vải dệt bình thường đâu.
    Dù sao cũng chúc bạn nghiên cứu và thực hiện thành công ý tưởng này.