1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm chăm sóc mẹ và trẻ sơ sinh Tầng 4

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi ngongbeohd, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Tớ cũng chỉ hút được 4-5 số / lần thui, ngày hút khoảng 4- 5 lần. Đủ cho con ăn ban ngày, ban đêm tớ cho bé dùng sữa ngoài để ngủ lâu. Và cũng chẳng bít làm cách nào cho nhìu sữa hơn. Đầu ti tớ to nhưng cho con bú nhìu giờ nó đã chịu ti rùi. Đỡ 1 khoản suy nghĩ.
    Vụ giấy ướt thì tớ toàn nhúng nước nóng trước khi lau cho con nên bé k bị lạnh.
    Sữa đóng váng k phải là hỏng, đấy là chất béo trong sữa mẹ đấy. Ấy để trong tủ lạnh cũng thế mà. Khi nào ngâm vào nước nóng cho con ăn nhớ lắc đều đã nhé.
    Được give_me_your_heart_now sửa chữa / chuyển vào 11:44 ngày 01/12/2008
  2. Ree

Ree Thành viên mới

mẹ này y hệt tớ. có lúc thì phun như vòi hoa sen, làm bé con chưa bú đã bị sặc. tớ toàn phải vắt ra bình những lúc bị chảy quá nhiều cho bớt ướt lướt rồi cho bé ăn bằng bình. Chứ không thì ôm con lúc nào bé cũng bị ướt áo ướt quần. mà khổ nỗi lại ko nhiều sữa và phải cho bú thêm sữa ngoài.
  3. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

sữa mà để trong tủ lạnh thì cái lớp váng là chất béo nhưng sữa mẹ để bên ngoài và ủ nóng thì lên men kiểu như yaourt đấy nhé bé ăn sẽ làm đi ngoài chứ k còn béo bổ j đâu mẹ nó nhé,đấy là KN bản thân tớ đấy
  4. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Cám ơn các mẹ nhé. Hi.. hi.. hoá ra không phải mỗi mình bị như vậy, đỡ buồn nhiều quá.
    Nhưng mà hơn 3t cái máy hút sữa cơ à ? híc, vụ này hao quá
  5. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

cám ơn mẹ nó nhá, để bảo ông xã đi mua thử xem sao.
    mà bây giờ em 63 kg rồi đấy ạ. Cũng lo cái vụ béo lắm nhưng ai cũng bảo phải ăn cho nó có sữa nên cũng nhắm mắt nhắm mũi vào mà nuốt chứ biết lám sao.
  6. anhthfpt

anhthfpt Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới lại tham gia với các mẹ. Mình theo dõi đầy đủ nhưng ít khi post bài. Các mẹ cho mình hỏi ai có kinh nghiệm về vụ con bị nẻ mặt không. Cu nhà minh nẻ dỏ ửng mặt, mình dùng kem chống nẻ của gonhson baby mà chẳng khỏi gì cả. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho mình với. Các cụ cứ khuyên bôi thuốc mỡ xem thế nào, nhưng mình chẳng dam liều như thế.
  7. clover14

clover14 Thành viên mới

Theo tớ thì mẹ nó đừng bôi mỡ, mẹ nó thử dùng SUDOcrem mua ở Colorful4kid thử xem, tớ thấy Poem nói là tốt cho bé bị nẻ và hăm lắm đấy! Tớ cũng vừa mua hôm qua, 170k / hộp.
    Nicole: Mẹ nó cố gắng ăn nhiều để có sữa cho bé bú nhé, mà bao giờ mới chịu khoe bé đấy? Tớ muốn nhìn thấy em bé nhà mẹ nó quá cơ! Chúc 2 mẹ con khoẻ và ngoan nhé!
  8. meongo2910

meongo2910 Thành viên mới

Các mẹ ơi mua cái túi đựng đồ giặt máy ở đâu nhỉ? Tớ định dùng máy giặt tuốt cho đỡ tốn sức. Sau khi sinh 3 tháng tớ có 1 kỳ thi quan trọng, ko biết có rảnh rỗi mà học được ko
    Được meongo2910 sửa chữa / chuyển vào 20:57 ngày 01/12/2008
  9. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Chị vào siêu thị ý, nhiều loại lắm chị à. Chị chọn loại nào to nhất nhưng mắt lưới phải bé, sẽ bảo vệ quần áo tốt hơn loại mắt lưới to.
    E thì e hay mua trong Fivimart và Citimart trên Vincom. .
  10. warmsnow

warmsnow Thành viên quen thuộc

mẹ nhep ơi, email of mình: cold_smile55@yahoo.com nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa