1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm chăm sóc mẹ và trẻ sơ sinh Tầng 4

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi ngongbeohd, 06/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nicole_82

nicole_82 Thành viên mới

Con tớ ngủ 8hr cũng k dậy ăn. Đúng là mẹ, biết là k nên ép, mà mỗi khi con ăn cứ nhìn xem đc bao nhiêu ml, nhiều thì mừng ơi là mừng. Có lúc còn lấy ống tiêm bơm vào cho con nữa, vì đút thìa chậm mà nó cứ lè ra. Mình ác như thú
    Các mẹ đổi sữa xem, ăn mãi 1 vị cũng chán mà.
  2. warmsnow

warmsnow Thành viên quen thuộc

Vào topic thấy các mẹ toàn cho con uống nc cam Canh or nc hoa quả của Hipp. Em cho bé nhà em uống nc quýt ngọt, quýt nhỏ nhỏ ý liệu có đảm bảo kô mọi ng??
  3. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

Mẹ nào mát tay xây nhà mới đi, lên tầng 5 cho mát nào
  4. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Uh, thìa meiji dùng để xúc sữa cho các bé không chịu bú bình. Các mẹ bảo là xúc nhanh hơn, nhưng tớ dùng không thấy nhanh hơn, chỉ hơn ở chỗ sữa khó đổ ra ngoài hơn thìa thông thường thôi
    Tớ không biết thìa mềm mềm ấy nói có fải loại thìa làm bằng silicon k. Tớ mua cho con tớ 1 đôi thìa ăn bột của NUK, tớ quên giá chính xác rồi, khoảng hơn 70k/cái, họ làm bằng nhựa pp, cũng không cứng đâu. Thìa đấy cho con ăn bột, kể cả ăn sữa cũng thích lắm, độ cong vừa phải, dễ đút, mà con tớ hay cắn thìa lắm, thìa đấy nhựa nó mềm hơn nên đỡ hỏng lợi bé, chứ hồi đầu tớ dùng cái thìa 5000/cái con tớ cứ cắn thìa câng cấc. Bà ngoại nó hồi đầu kêu tớ cánh đồng hoang, nhưng mà dùng lần đầu xong cái cứ gật gù "đắt xắt ra miếng"
  5. be_heo

be_heo Thành viên mới

uh, con mình cũng thế đấy, còn kinh khủng hơn thế ý chứ, ngủ lỳ 7 tiếng không ăn cũng chẳng đói khóc. Nhét thì ăn, không thì thôi. Thế đấy! Đành phải chịu thôi mẹ nó ạ. Miễn là con nó vẫn khoẻ khoắn tươi tỉnh là được rồi.
    [/quote]
    Con tớ nó có giai đoạn 2 tuần thì ngủ nhét vào mồm ăn, chứ giờ nhất định không. Nó ngủ thì mồm nó ngậm chặt vào, mẹ ác như thú bóp má con để nó há ra thì nó cong lưỡi lên, nhất định ko ăn. Hic. Bó tay toàn tập luôn, cả tháng thứ 4 này nó ko lên cân!
  6. clover14

clover14 Thành viên mới

Cám ơn mẹ dainguyet và các mẹ đã tư vấn nhé! Tớ sẽ nghiên cứu về cái vụ hoa quả này. Mà các mẹ à, HIPP có laọi đóng hộp nào cho bé 2-3 tháng không nhỉ?
  7. clover14

clover14 Thành viên mới

Ah quên, còn vụ này tớ muốn hỏi nhỏ các mẹ nữa. Các ấy dùng thuốc tránh thai gì khi đang cho bé bú? Tớ không muốn đặt vòng, mà uống cái thuốc tránh thai cho con bú ở hiệu thuốc, loại rẻ rẻ ấy, chả nhớ tên, thì bị ra máu. Tớ nghe nói có thuốc tiêm 3-6 tháng 1 lần, có mẹ nào dùng rồi không? Còn có loại thuốc uống hàng ngày nào tốt tốt không nhỉ?
    Cảm ơn các mẹ nha!
  8. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Thôi xây nhà mới cho các con hay ăn chóng lớn nào
  9. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Ồ, sang nhà mới nhé!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa