1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

To Mit: chả tội gì ko đi cả ấy à, xả hơi, nghỉ ngơi, ít ra là xa mc thân yêu mấy ngày cho thoải mái ý mà.
    Tớ cũng mới đi biển về, ko tắm chỉ lội nước nghịch lung tung còn thì bơi ở bể ks thôi.
    To bau_keai:
    Ban đầu uống sữa cũng là cực hình với tớ đấy. Chồng tớ pha sữa rồi cho hai viên đá nhỏ và cắm ống hút vào. Hút 1 hơi ở phía có viên đá ý đỡ mùi gây sữa nhiều lắm. Giờ thì mẹ cháu cũng quen hơn rồi nhưng bé con tăng kg ác liệt quá nhịn sữa bầu chuyển sang sữa tươi luôn.
    Dạo này buổi chiều bụng tớ rất hay cứng, khó thở, người lúc nào cũng chỉ muốn nằm ườn trên cái ghế phơi nắng ở bãi biển cho sướng thôi.Lại còn hay bị ợ chua chỉ chực beautyful thôi. Khổ ghê ăn uống chả ngon miệng gì cả. Có mẹ nào bị như này ko
  2. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

các mẹ cho tớ hỏi em bé của các mẹ 32 tuần được bao nhiêu kg vậy
    tớ mới 28 tuần mà bụng cũng căng cứng đây này hix, tớ nhịn ko đi sa axon ạh (ban đầu định chờ 28 tuần đi sa để ghi đĩa muh), để 32 tuần thì đi 1 thể, xoay xuống rồi thì xem ngược vậy, tớ cũng ko muốn sa nhiều quá
  3. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

thực ra thì tớ thấy giai đoạn này người nhẹ lắm, ko cảm giác nặng như hồi nghén, ăn hôm nào ngon thì nhiều, chứ cơm ko ngon thì vẫn ko ăn đc, nói chung tớ thấy tớ ăn bình thường chỉ ăn nhiều hơn lúc nghén thôi, tớ sẽ làm theo cách của mẹ axon cho mấy cục đá vào xem thế nào hix, cảm ơn mẹ nó nhiều.
    À mẹ poem sinh ở bệnh viện nào vậy ???
  4. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

18 đến 28 tuần (có mẹ có thể kéo dài đến 30 tuần) là thời kỳ hạnh phúc nhất của bà bầu đấy bà con ah, người nhẹ nhàng, hết nghén, bây giờ tớ bắt đầu ngất ngây rồi, bụng lúc nào cũng no, ăn ko thấy ngon uể oải lắm hix, em bé thì lớn rồi, đạp mạnh nên cũng mệt nữa, thật, có cái ghế mà nằm ườn ra cả ngày thì sướng nhẩy, tớ phấn đấu đi làm đến ngày cuối cùng
    trộm vía trừ hồi nghén ra còn lại tớ chả sợ cái j, sữa uống lúc nào cũng thấy ngon, nhưng lười pha, 2 tuần trở lại đây mỗi ngày đều đặn 1 cốc vì bs bảo con hơi bé hix
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Lúc 28 tuần sa bé được 1,8kg.
    Lúc 30 tuần 4 ngày thì 1,9kg.
    Cứ mỗi lần đi khám thì mỗi lần sa, chả tránh được. Mà từ bây giờ cứ 3 tuần lại khám 1 lần.
  6. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Hic, tớ có plan cuối tuần đi Cửa Lò (tớ 16 tuần rồi) đi bằng tàu, thế mà sáng sớm này MC gọi điện bảo "mẹ không thích con đi xa thế đâu", làm thế nào bây giờ? Tớ định là vẫn đi, nhưng nói với MC thế nào nhỉ? tự ý đi chắc chắn sẽ bị giận rồi :(
  7. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Trộm vía con mẹ axon bụ thế. BB nhà tớ 31 tuần mới được có 1,8 kg thôi. Hôm qua đi SA 37 tuần thì 2,7 kg. Bé tin hin. Hy vọng là đến khi sinh bé được 3kg. Tớ cũng chỉ muốn tầm 3-3,2 kg đổ lại thôi, mẹ thì bé loắt choắt rồi.
    May quá, các chỉ số của tớ và bé đều bình thường. Huyết áp vẫn là 120/80, chưa bị cao. Uống và ăn ngọt suốt ngày nhưng lượng đường vẫn bình thường. Hy vọng mọi chuyện sẽ thật tốt đẹp cho tới ngày 23/7.
    @bau-keai: Tớ định sinh ở PSHN mẹ nó ạ. Sang tuần vào viện làm hồ sơ và xét nghiệm luôn, cô người quen dặn thế.
  8. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Trộm vía bé nhà Axon, hihi.Tớ 32 tuần 0 ngày bé đc có 1.8kg. Mẹ Poem ơi, 2.7kg k nhỏ đâu, mẹ nó còn 3 tuần nữa, mỗi tuần lên đc tầm 200 gr nhé!
    Tớ uống khá nhiều sữa. 1 ngày tớ uống từ 1 đến 2 cốc sữa bà bầu, 1 hộp sữa tươi, đêm ngủ khát nc lại tu thêm 1 gói sữa tươi nữa. Ấy thế mà bé nhà tớ k to j cả. Tớ ăn cũng nhiều bữa lắm, 3 tuần này ngày nào cũng uống từ 1 đến 2 quả dừa ( tớ uống nhiều vì trước kia bị ít nc ối), nc lọc uống khá nhiều, nc mía trung bình 1 ngày 1 túi. Ngày nào cũng ăn thêm các bữa phụ nào cháo sườn, cháo cá , chè sen (mẹ nấu)...hoa quả. Đôi lúc tớ thâý cái bụng căng cứng vì ăn, ấy thế mà cu vẫn k lớn nhiều lắm! Chắc là hấp thụ hết vào mẹ rồi! hic !
    Bữa chính tớ ăn hơi ít cơm, có hôm chỉ ăn có 1 bát cơm thôi, k biết có phải do tớ ăn quá ít tinh bột mà bé nhà tớ còi hay k?
  9. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Ko phải đâu. Theo tớ biết thì ăn cơm lại chủ yếu vào mẹ chứ ko vào con ý. Mà mẹ nó uống nhiều nước mía, nước dừa thế mà bé con vẫn bé à? Hay mẹ nó uống thử đường glucose xem sao. Đợt trước bác sĩ cũng kê cho tớ uống đấy. 3 tuần vừa rồi bé nhà tớ lên được gần 600 gram đấy.
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

tớ cũng thấy mừng vì mẹ ăn uống chán đời lắm, chả tẩm bổ tẩm béo cái gì cả. nhưng cũng lo vì nhỡ ko đẻ thường được thì rách việc lắm.
    Nghe mẹ Nhung và Poem nói về việc ăn uống bây giờ thèm thế, các ấy vẫn ăn được đủ thứ. Tớ thì giờ chịu chết, chán ăn lắm ý. Chỉ gà vịt tý là bụng lại ấm ách.
    Mà lúc nào cũng thấy mùi mỳ ý với pizz quanh quẩn ở mũi, nhưng được chồng cho đi ăn thì lại sợ ko ăn nổi. Pó tay
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa