1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Ở Việt Nam hình như không có bệnh viện cho chồng vào khi vợ sinh. Nếu có thì tốt nhỉ người mẹ sẽ thấy an tâm hơn và chồng thì hiểu và chia sẻ được nỗi đau vượt cạt của vợ.
    [/quote]
    Ở VN ối chỗ cho chồng vào phòng sinh cùng vợ đấy chứ. Theo tớ biết thì ở HN có ít nhất 2 BV cho chồng vào động viên vợ, đó là BV Việt Pháp và BV Phụ sản HN (nếu dùng dịch vụ sinh trọn gói)
    VN mình bi giờ tân tiến phết đấy ạ
    [/quote]
    Định bắt bố bé đón bé, nhưng bố cháu sợ rồi. với lại, để bố cháu chứng kiến cảnh này thì sợ về bị ám ảnh mất. Có lẽ để bà ngoại thì tốt hơn.
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Tớ cũng chỉ nghe nói sau đẻ thường ăn tôm rim để co dạ con, hiện tại bây giờ tớ vẫn ăn tôm. Mẹ rang 1 hộp để ăn cùng vào bữa trưa trong 1 tuần. Cũng ko biết có phải do tôm mà bị gò tử cung gì ko.
    Mà ấy thích thật được mẹ chồng đưa đi khám cơ đấy, chiều thế còn gì.
    Đi khám về có thông tin gì thì share nhé.
  3. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

cho tớ hỏi mọi người mua sữa sơ sinh cho em bé thì mua loại nào vậy ?tớ định mua một hộp của Nan vì nghe nói Nan rất tốt, có đc ko nhỉ ?
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Bạn tớ mới sinh mổ cũng chưa có sữa về cho con ăn sữa Nan trong tháng đầu sau đó + bú mẹ, 1 tháng bé lên 600gr. Thấy nó bảo sữa Nan nhiều người khen nhưng cũng tùy có hợp với con mình hay ko
    Thấy Enfa cũng có sữa cho trẻ 0-6months.
    Vấn đề nan giải phết nhỉ
  5. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

tớ cũng định mua Nan 0-6 months, nhiều người bảo tốt và cháu tớ ngày xưa ở Úc được bs khuyên nên uống NAN lúc còn nhỏ.
    tớ nghe nhungvel nói chuyện con bé mà sợ quá, híc híc hôm nọ bs khám sờ bụng tớ 1 lúc cũng bảo mẹ to thế này mà con nhỏ nhỉ , so với con poem lúc nào con tớ cũng phải rượt đuổi tỉ số toát mồ hôi lúc 22 tuần tớ đc hơn 450g 1 tý, 26 tuần thì gần 900g. Tự an ủi là nhiều khi cũng ko chính xác mấy với cả ngày trước mẹ đẻ tớ cũng có 2kg8 thôi mà giờ to uỳnh. Nhg tớ cũng bị chồng nói rát tai ở chỗ chính tớ cũng ăn uống thất thường nữa, nên giờ đang cố ăn uống nghiêm chỉnh 1 tý.
    hôm nọ tớ đi thăm con bạn nó khuyên nên mua cả tã vải lẫn tã giấy, có thể linh động dùng mọi lúc, chứ hè nóng quá cứ bít cái tã giấy con dễ bị hăm và nóng lắm đấy. Ban ngày lúc tỉnh táo nhiều người trông thì dùng tã vải, trông cũng khá đơn giản ko vất vả j đâu. Đêm hôm thì tã giấy tiện hơn. Ko biết các mẹ khác có con rùi thế nào nhỉ??
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

Không hiểu có phải do tớ uống Obimin và Procare ngay lúc có bầu ko mà trộm vía mặc dù tớ ăn uống rất vớ vẩn, mới hết nghén xong, sữa ko uống được, trứng ko ăn được... nhưng lần nào đi siêu âm bé Bee nhà tớ cũng bình thường hoặc nhỉnh hơn tuổi 1 chút. Lúc 22 tuần 1 ngày là 501g.
    Kể cả giờ hết nghén rồi thì mỗi bữa tớ cũng chỉ ăn được 2 lưng cơm, và định uống Procare đến lúc sinh nhưng mà giờ nó tăng giá từ 145K lên 180K rồi!
  7. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

chắc ko phải đâu beheo a, tớ cũng uống procare từ lúc có bầu đấy, lần cuối tớ mua 160k Nếu tính thế thì nàng ăn cũng chẳng hơn j tớ nhỉ, thôi, chắc là tùy cơ địa mỗi người đấy, nói cho vui thế thôi chứ tớ cũng ko care lắm, đẻ ra nuôi sau
  8. bachvantrang

bachvantrang Thành viên mới

Các nàng có con bé đừng có u sầu, ko chắc do mình ăn ngủ thất thường mà con bé đâu, cái này chắc là do cơ địa nữa ý. Tớ đây này, ăn như thụi, bữa nào cũng tối thiểu 2 bát cơm, cứ 2h sau bữa chính lại ăn vặt, sữa bầu ngày 2 cốc (tối thiểu cũng phải 1 cốc), nước mía, nước dừa, ... hầu như ko ngày nào thiếu ... Ấy thế mà giờ 40 tuần con tớ cũng chỉ hơn 3kg thôi, tớ cũng hơi rầu lòng nhưng Bs bảo đừng có ham con to, con to tiềm ẩn nhiều nguy cơ lắm: tiểu đường này, phải đẻ mổ này ... Cứ tầm 3.2 - 3.5kg là chuẩn rồi, dưới 2.5kg mới đáng lo ngại. Thế nên các nàng cứ AQ đi nhé, vui vẻ yêu đời cho con nó tươi tắn
    @Poem_xinh dep: Poem cũng là 1 thành viên của Hội các mẹ sinh tháng 7 bên WTT đúng k? Cũng vẫn là nick Poem_xinh dep nhỉ? Hội các mẹ bên ấy nổ pháo bùm bùm rồi, mỗi tớ đã quá ngày dự sinh vẫn án binh bất động đây
  9. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

chào các mẹ mấy hôm nay tớ bị sốt vi rút mệt quá nằm bẹp 1 chỗ
    tớ lo quá các mẹ ạh
    ko biết tớ bị sốt lâu thế có ảnh gì đến ku bill ko
    tớ cũng ko ăn uống được .uống sữa bầu vào là full ra hết
    mc va a xã cứ sốt xình xịch lên thế là mc bắt truyền nước từ hôm qua tới jờ đau hết cả tay
    tớ được mc yêu tự tay truyền nước cho con dâu nhé
    nhờ người ngoài ko yên tâm
    ah tớ còn bị đau khắp thắt lưng nữa còn đau cả gáy ,đau cột sống và bả vai nữa co mẹ nào bị như tớ ko
    các mẹ đi trước co kinh nghiệm rồi điều trị bằng cách nào chỉ cho tớ với
    hôm qua tớ cũng vừa đi siêu âm ở hòe nhai bs bảo tớ được 22 tuần rôi ku bill thì lên được 500g rồi đã đat chuẩn chưa các mẹ nhỉ
  10. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Em họ Dương Anh cũng bị sốt virut ở tuần thứ 8, siêu âm thì không ảnh hưởng gì tới thai nhi lắm nhưng bệnh này dễ lây lan. Thấy cô ấy phải nằm ở bệnh viện Bạch Mai khoa truyền nhiễm cơ đấy, nằm gần 1 tuần rồi, bác sỹ vẫn giữ để điều trị hiện vẫn chưa ra viện. Mình cũng đang bầu bí nên chẳng vào thăm được .
    Còn chuyện đau xương cốt hình như là bình thường ai có bầu đa số đều bị thế, do thiếu Canxi thì phải.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa