1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

@maithanhbin: nếu bạn ăn trong vòng 2 tiếng trước khi XN nước tiểu, kết quả sẽ ko chính xác vì lượng đường sẽ luôn bị báo ở mức cao. Hồi trước tớ cũng dại dột ăn ốc luộc trong lúc chờ khám (đông quá mà), nên vào thử một phát Gluco cao chót vót luôn.
    Đến hôm sau thử lại thì lại hoàn toàn bình thường.
    @Chị global: Eo, sao chị lại bị đau vì chuột rút lâu thế ạ? Bình thường mọi người chỉ đau 1 tí thôi mà.
    E thì từ hồi bầu đến giờ bị chuột rút duy nhất 1 lần, trộm vía. . Nhưng cái cổ tay thì đến là khốn khổ. Cử động mạnh một cái là nghe các khớp kêu khậc khậc, đau điếng luôn.
    Thế là mẹ axon và chị Dainguyet đã xong màn giặt giũ phơi phóng rùi. Công nhận là lúc mình sắm đồ ko thể nghĩ được là đến khi giặt ra lại nhiều đến thế. E cũng phải chia làm 2 mẻ mới hết.

Được poem_xinhdep sửa chữa / chuyển vào 21:04 ngày 29/06/2008
  2. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

tổ trưởng tổ buôn xin có lời chào các mẹ
    mấy hôm bố bill nhà tớ ốm pải chăm sóc kô buôn với các mẹ được buồn kinh khủng khiêp hôm nay tơ vào tí cho đỡ bức xúc
    tớ được 5 tháng rồi mà đi cân lên được 2 kg cả mẹ lẫn con có bé quá ko các mẹ nhỉ
    tớ lo lắng quá ăn uống thì bình thường mấy hôm rồi nóng quá lại pải đi viện chăm bố bill nhà tớ ốm lên nhịn ăn mấy bữa kô biết có ảnh huởng gì đến bill thân yêu nhà tớ ko tớ lo quá các mẹ ah
    mà thời tiết thay đổi trong người khó chịu mệt mỏi bà nội bill lại bắt dậy sớm nữa có lẽ xin đi làm lại thôi kô ở nhà thì điên mất
    @poem; mẹ poem thấy chưa ở nhà bức xúc như thế nào
    nhưng mẹ còn sướng chán mc tâm lý tớ thì ngược lại tớ bức xúc quá
  3. amie2701

amie2701 Thành viên mới

lên ít cân có vấn đề gì đâu. quan trọng là em bé có phát triển đều hay ko thôi. tớ bước sang tháng thứ 6 mà lên có 3kg đây này. hôm vừa rồi đi sa con đạt đúng tiêu chuẩn trung bình luôn. lên ít mà con vẫn phát triển tốt thì là ăn bao nhiêu vào hết con. yên tâm đi. thường thì nếu mấy tháng đầu mà ko lên cân hoặc lên rất ít thì hỉ cần chuẩn bị tinh thần là từ tháng này sẽ tăng cân hơi bị nhanh. tớ 1 tuần lên 1kg
  4. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ặ mod box này hay nhỏằ?, mỏạ axon vào mỏĂng thơ "kiỏằ?n cĂo" tẵ nhâ, ko thỏƠy part II cỏằĐa mỏạ nó 'Âu, còn 'Ây part I này:
    http://www9.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1002512.ttvn
    chúc mỏằông nhà mỏằ>i cĂi nhỏằ? hihi tỏằ> bỏng dainguyet mà chặa mua sỏm j, ỏằã lỏĂi con bỏĂn tỏằ> nó bỏÊo hôm nào mua thơ nó sỏẵ dỏôn 'i mua 1 hôm là xong, còn lỏt nhỏt thơ tưnh sau
  5. Anismee

Anismee Thành viên mới

Chào cả nhà, chúc nhà mới ngày một đông vui, giao lưu hết cỡ, các em bé khỏe mạnh, đủ cân, sinh đủ ngày đủ tháng...
    Nếu poem tổng kết lại danh sách các mẹ, mình nghĩ nên kẻ bảng và có đủ các thông tin:
    Mẹ (nick) - Tuổi - email/ sđt - ngày dự sinh bé - giới tính bé - tên bé - tên ở nhà của bé
    Như vậy sẽ tiện liên lạc hơn các mẹ nhỉ
    Có cần mình giúp không?
  6. poem_xinhdep

Tớ lại sợ một số mẹ ngại công khai số đt của mình trên diễn đàn. Với cả một số mẹ kiêng ko thông báo tên của con trước, hehe, vì vẫn muốn sinh xong, ngó tận mắt cái G/B của bé đã.
    Đúng rồi đấy, mẹ axon vào kiện đi. Topic 100 trang thật, nhưng có bao nhiêu kinh nghiệm hay trong ý. Mod lock xong cất mất tiêu, làm bây giờ chị em ko thể nào tìm lại được. hic hic.
  7. Global

Global Thành viên mới

Nhép : Nếu mà để lâu được thì mua giùm chị luôn với nhé. Khoảng mấy túi thì vừa em nhỉ?
    Poem : Chị cũng ko biết tại sao lại bị lâu thế, tối hôm qua sờ vào chân vẫn còn thấy phần cơ ở đó cưng cứng. Day 1 lúc thì ngưa ngứa
    Tình hình là chẳng lên cân tí nào cả nhà ạ, nhưng mà bụng thì cứ to ra từng ngày. Đi làm, mọi người sao chân tay, mặt mũi cứ tóp teo thế kia. Thôi thì ăn bao nhiêu vào hết con cũng đỡ, mai mốt con khỏe mà mẹ đỡ fải hùng hục chạy bộ giảm cân.
  8. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Ôi... boorin nhập hội với, hơi muộn nhỉ
    Tớ cũng đặt 1 bộ quây cũi cho em bé ở chỗ Pigo giống Poem đấy, nhưng mà tớ tự design kiểu theo bộ chăn gối của tớ
    Bây giờ tớ muốn mua thêm cái màn quây cũi, có ai biết ở đâu bán không, chỉ cho tớ với
  9. poem_xinhdep

Ko xem được ảnh mẹ nó ơi. Post lại ảnh đi cho cả nhà nghía với nào.
    Nhập hội thì phải "khai báo" nhỉ? Hoàng tử hay công chúa và ngày dự sinh nữa nhé, hihi.
    Màn quây cũi nếu muốn trùm hết chân cũi thì tớ mua ở promart.com. Giá là 187k nhưng vì mua cũi nên được giảm 10%. Còn nếu màn chụp ngắn hơn thì tớ thấy địa chỉ 84 Đồng xuân bán rẻ lắm, có mấy chục k thôi.
  10. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

ah tớ đi siêu âm thì con gái đã được ngôi đầu rùi, sướng thế, hi vọng đến lúc đẻ con ko quay ngược lại, ko thì chít khổ mẹ nó
    bây h ngoài sữa bầu thì bổ sung cái j cho con tăng cân nhanh các mẹ nhỉ ?cơ mà tầm này cũng chẳng ăn đc nhìu, ăn nhìu rùi khó thở lắm
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa