1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Global

Global Thành viên mới

Poem chuẩn bị tinh thần tới đâu rồi? Cố gắng nhé.
    Nhep ơi, post giùm chịđịa chỉ bs Chương với, chị định cuối tuần này đi siêu âm ở đó xem thế nào.Hôm trước thấy mọi người khoe phiếu sa, thấy ghi đầy đủ quá làm chị cũng ham À, mà nhớ cả vụ lá tắm nữa nhá. Em coi mua mấy gói thì đủ dùng?
  2. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Morning!
    Sáng nay mưa to quá,
    @Boorin9999: tớ không biết vụ em bé lựa chọn núm vú - kiểu này chết thật ý chứ. Hay là mình cứ quân phiệt bắt nó phải chiều theo mình?
    Tớ thì cái gì cũng sợ thiếu nên khuân cả đống về.
    Còn cái cọ bình - tại tớ đặt của Farlin từ trước, nên không để ý. Với lại, tớ nghĩ bình Avent thì không sợ xước như bình Nano nên chắc dùng vẫn được nhỉ?
  3. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Sáng mưa to quá , ở nhà hầu chuyện vậy. Đêm qua tớ bị một trận chuột rút tưởng đứt chân luôn. Rõ ràng đang ngủ ngon lành thế mà bắp chân co cứng lại, xoa bóp kéo thế nào nó cũng ko dãn ra được. Thỉnh thoảng mới bị một trận đã khiếp rồi, thế này mà bị liên tục thì chết mất
  4. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@Global: chị ơi địa chỉ của bác sỹ Chương đây ah :
    15 Liên Trì
    SĐT: 04.2185741
    vụ lá tắm thì e sẽ nhắn lại cho chị sớm nhất có thể, hiện người quen của e đang ở trên Lạng Sơn để đi hỏi cho e rồi
  5. thegioimaytinh

thegioimaytinh Thành viên mới

Chủ nhật vừa rồi e đi S.A Ku Chíp nhà e được 31 tuần nặng 2.2kg bác sỹ nói tất cả đều bình thường các mẹ a...đến lúc sinh chắc cũng được tầm hơn 3kg các mẹ nhỉ.
    Tối qua e vừa bị chuột ruốt sợ quá các mẹ ah
    E nhờ các mẹ có kinh nghiệm tính giúp e ngày dự kiến sinh với nhé( e ngu ngơ cái này quá a) ngày đầu của kỳ kinh cuối của e là 22/11/07 a.
  6. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Hi cả nhà. Chúc các mẹ và các bé một ngày tốt lành. Dạo này làm sao ý, poem như bị nhiễm sâu ngủ. Cứ tầm 8h sáng là mắt díp hết cả lại, ko ngủ ko chịu được. Thế là toàn 9h30 mới lò dò dậy làm việc, may mà sếp dễ tính chả mắng mỏ gì.
    Nước rửa bình sữa thì tớ mua của Pigeon, vì hồi sang Sing được nhân viên tư vấn bên ý recommend loại này lắm. Nó ko những rửa được bình sữa, các vật dụng liên quan mà còn có thể rửa được rau, thực phẩm dành cho bé ăn nữa, tuyệt đối an toàn. Thế nên tớ chả lăn tăn gì nữa.
    Về bình sữa thì bình cổ rộng bây giờ được chuộng hơn bình cổ hẹp, vì dễ cọ rửa, giữ vệ sinh hơn. Và cơ chế chống sặc, chống đầy hơi của nó hình như cũng tốt hơn.
    Về núm ti thì của Pigeon là mềm nhất, Avent khá cứng. Nên chị dainguyet nên cho bé dùng bình Avent trước cho quen rồi hãy cho bé bú bình Pigeon sau. Nếu ko bé sẽ chê bình Avent đấy ạ.
    @chị Global: Thx chị đã động viên tinh thần. E vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả. Hai vc cũng thèm nhìn mặt con lắm, nhưng cũng mong nó "cố thủ" tiếp trong ý cơ. hí hí.
  7. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

To Poem: Khi nào sinh xong, hết kiêng cữ thì lên diễn đàn kể chuyện sinh nở, chăm sóc em bé cho nhà mình học hỏi kinh nghiệm nhé
    Tớ đi SA cu Bin 17 tuần 3 ngày, BS bảo ít nước ối phải uống nhiều nước, thương Bin quá đi thôi, ít nước ối cu Bin nằm trong đó chật chội, từ hôm qua tới giờ uống bao nhiêu là nước, đi ...tè suốt thôi, bọn ở công ty trêu tớ đến công ty chỉ để uống nước rồi đi tè
  8. Global

Global Thành viên mới

Mẹ con nhà mylove tốn nước quá . Em có thể uống nước hoặc truyền dịch để tăng lượng nước trogn cơ thể lên đấy. Mà truyền thì tốt hơn vì có cả dưỡng chất tốt cho sức khỏe của mẹ.
    Thấy mọi người kể chuyện đi mua đồ mà cứ ngơ ngác vì tới bây giờ vẫn chưa mua gì . Đang tính dọn cái fòng nhỏ để mai mốt sinh con xong thì còn có chỗ để đồ mà ngại quá. Giờ bụng to lặc lè, làm gì cũng ngại.
  9. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Muốn tăng lượng nước ối hiệu quả thì mẹ nó uống nhiều nước dừa ý. Da dẻ bé lại trắng trẻo mịn màng nữa.
    @chị Global: Chị đi hết phố Liên trì, thấy một cái chình ình nằm giữa đường, sơn màu trắng, đề biển 15 thì chính là phòng khám của bác sĩ Chương đấy ạ. (Nằm giữa đường vì từ nhà bác ý trở vào là cái đường nó bị thu nhỏ lại còn có 1 nửa thôi ạ.
    Nhưng hình như đợt này bác ý đang đông bệnh nhân lắm. E thấy có chị bên wtt kêu là hết số đến tận ngày 15 rồi. hic hic.
  10. tunseo

tunseo Thành viên mới

Báo các mẹ tin mới nhé, mẹ Nhungvel sinh em bé rùi, trộm vía mẹ tròn con vuông nhé!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa