1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

Thế cứ gọi người đến nhà truyền dịch là được hay là phải hỏi ý kiến BS trước vậy chị ?
    Em cũng giống chị, nghe mọi người kể chuyện mua đồ mà ngơ ngác vì nhiều thứ mình chẳng biết để làm gì, cứ thấy rối bung tung beng cả lên, cảm giác giống như hồi học PT, làm toán mà loay hoay mãi không tìm được công thức ấy. Mà em còn nhiều thời gian để tìm hiểu nên chắc từ từ sẽ biết hết.
  2. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

Waaaaa, một tin tốt lành cho ngày hôm nay đây, cả nhà mình cùng chúc mừng nào [r2) ]
  3. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Ố là lá, chúc mừng mẹ Nhungvel đã mở hàng thành công cho topic. (Dự sinh sau mình mà đã vỡ chum trước rùi, hihi).
  4. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

chúc mừng mẹ nhungvel nhé
    thế là phải chờ ít nhất một tháng nữa thì mẹ nó mới lên đây chia sẻ lại kinh nghiệm cho chị em đc
  5. Ree

Ree Thành viên mới

Ôi, chúc mừng mẹ nhungvel quả cảm nhé! Thế là nhà mình có mẹ mở màn rồi. Nghe mà xốn xang quá.
    Vào đây để rình mẹ poem xem đã khai hoa chưa, mà thấy vẫn ngồi chồm hỗm nè. Mà hình như vẫn đi làm mới ác liệt chứ.
  6. Anismee

Anismee Thành viên mới

Chúc mừng bà bầu đầu tiên đã làm xong nhiệm vụ, "đầu xuôi thì đuôi lọt" phải không các mẹ. Vậy là mở hàng may mắn cho các mẹ khác rồi.
    Lại nói chuyện đi làm đến bao giờ thì nghỉ, mình định nghỉ trước dự sinh khoảng 2 tuần nhưng cũng có người khuyên nên bám trụ đến cùng để sau này có thời gian với con. Cũng có người nói nên nghỉ ngơi lấy sức mà đẻ. Không biết các mẹ đã quyết định thế nào, cho mình tham khảo với.
  7. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Cái này thì tùy vào tình hình thực tế mẹ nó ạ. Ví như mẹ nó thấy mình vẫn khỏe, đi lại phăm phăm., thời tiết mát mẻ như mấy hn thì cứ đi làm. Có điều bắt anh xã đưa đi đón về là được, và nếu chỗ làm ko quá xa nhà.
    Còn nếu nắng nôi, nóng nực, người mỏi mệt thì cứ nghỉ ở nhà cho khỏe.
    Mẹ ree: Tớ làm việc ở nhà đấy chứ, có vác thân đi làm đâu. .
  8. khicon_80

khicon_80 Thành viên mới

Chúc mừng Mẹ nhungvel đã "vượt cạn'' thành công.
    Sao mình cũng hồi hộp chờ đến ngày đó quá
  9. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Chắc còn lâu mẹ Nhungvel mới lên đây được. Có mẹ nào liên lạc ngoài với mẹ ấy thì cho cả nhà gửi lời hỏi thăm và chúc mừng đến mẹ con nhà Nhungvel nhé.
  10. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

@dainguyet01: có em bé dễ tính thì thế nào cũng được, còn em bé nào khó tính thì nhét cái núm vào miệng là đẩy ra khóc ầm lên, lúc đấy mình thua con là chắc rùi
    Bình cổ rộng hay hẹp thì công đoạn vệ sinh cũng như nhau thôi mà, cứ nhét cái cọ rửa bình vào rùi ngoáy ngoáy là sạch. Công dụng chống sặc cũng không khác nhau. Bình cổ rộng thì tiện hơn cho việc fa sữa thôi, cổ rộng thì đổ sữa vào dễ hơn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa