1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_heo

be_heo Thành viên mới

Tớ search Google ra cái này đây. Mẹ nào thiếu thì bổ sung thêm. Nhà tớ đã thêm thông tin roài!!!
    Poem: 23/7 - G
    Nhungvel: 26/7 - B
    Nhep_beo: 8-12/8 - G
    Muamuaha: 8/8-16/8 - G
    Khicon80: 20.8 - G
    Poh: 20/8 - G
    Axon_Eds: 23/8 - G
    Kim_kimdung: 28/8 - G
    Loc_choc: 29/8 - 1/9 - B
    Hanoi_dalat: 2-4/9 - ???
    Global: 3/9 - B
    Minh2ngoc:12/9 - G
    Green-Pepper: 24-27/9 - G
    Dainguyet01: 26/9 (+/- 5 d) - G
    Life_dream: 2/10-B
    Anismee: 2/10-B
    Mit_ươt: 13-10 - B
    Be_heo: 31/10 - B (bé Bee)
    Ree: Tháng 10 - B
    Mua_mua_dong: 31/10 - B
    hoa_mua_ha: 26/10 - 2/11 -G
    Nhim2014: 8/1 - ???
    natasha: Tháng 11 - ???
    A****eru:17/11 - B
    Bau_keai: 27/11 - ???
    mylove:14/12 - B
    Ngongbeohd:21/12
    chcy: 7/1 - ???
    Dươnganh: 10-15/1 - G
  2. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

@nhep: Ăn nhiều hoa quả nhé mẹ nó. Bác sĩ còn kê cho tớ đường glucose để uống, ngày 2 lần cho bé chóng tăng cân nữa đấy.
    Đường này có tác dụng giải độc, bồi dưỡng, lợi tiểu nên ko sợ tăng lượng đường trong máu. Nó là đường y tế mà.
    @Lovite: Đấy là tớ ở nhà với bố mẹ đẻ đấy. Chứ ở với nhà chồng chắc bức xúc thật, hehe.
  3. poem_xinhdep

Oài, mẹ be_heo tìm thấy rồi ạ. may quá.
    Mà công nhận là hội các mẹ tháng 10 toàn B nhỉ? . .
  4. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Hihii, cái đấy không phải ảnh bộ cũi đâu, tớ chưa lấy đồ về. Bao giờ lấy về tớ sẽ chụp ảnh khoe nhé
    Khai báo những gì thế? Em bé nhà tớ là thằng ku, nếu đúng ngày đúng tháng thì 24/8 ku cậu chào đời, bi giờ được 32tuần rùi
    Uh, tớ cũng đang tăm tia cái màn quây của promart, nhưng mà mua thế nào nhỉ? Mình đặt hàng qua mạng họ mang đến cho à? Mình có tự đi mua được không?
    Mà có mẹ nào đăng ký sinh con ở Việt - Nhật không? Thủ tục có loằng ngoằng rắc rối không nhỉ?
  5. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

tớ còn bị bs chê mẹ to con bé mới đau xờ cau ngẫm ra do mình ăn uống cũng thất thường thật sáng nay làm 2 hộp mumsure và 1 số bánh quy khác, ăn cả chocolate vào nhepbeo ah, mà tuần trước vừa đi thăm con bạn về, cũng bị bs sa ra con bé 2,8kg là cùng, mấy nơi đều bảo thế, thế mà lúc đẻ to uỳnh 3,7kg (trộm vía con rể em) . Tớ đọc ở wtt có mẹ mỗi ngày ngoài cơm, hoa quả còn xơi đc thêm 3 cốc sữa tớ thán phục thật, tớ uống được sữa nhưng lúc nào cũng no nên hay trốn, từ giờ ko trốn được nữa rồi
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

ừ nhể, poem nói mình mới để ý. Nếu các mẹ tháng 10 mà đều sinh năm 83 thì chứng tỏ cái bảng dựa vào tuổi mẹ và CKK đoán giới tính con đúng thật!
  7. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

tớ toàn ngược nhé đến hôm rồi đi gặp đứa bạn cũng bầu = mình bụng nó tròn xoe con gái, mình cũng con gái mà bụng nhọn ơi là nhọn hơ tớ cũng sẽ đi đầu trong việc chống lại những cái kiêng cữ quá đáng của các cụ, yên tâm he he tớ sẽ có báo cáo tình hình
  8. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@poem: đường gluco để pha nước uống hả nàng ?
    hoa quả mùa này toàn đồ nóng, ăn vải có sao ko nhỉ ?ngày tớ cũng phải làm đến chục quả, can tội để lạnh, bóc sẵn rồi nên chỉ việc ăn thôi, kiềm chế lắm mới xơi có chục quả đấy, ko thì ...
    @global : chị ơi e đang hỏi lại vụ lá tắm xem chính xác nên dùng bao nhiêu thang là vừa, có j một hai ngày nữa e trả lời chị nhé
    Khoảng thời gian này con đạp nhiều thế, nhiều lúc đang làm mà con thụi cho một cái giật cả mình, nhưng mà ko đạp thì lại lo, thế nên là ...kệ con vậy...
    Hình như chửa con gái ko thích ăn ngọt hay sao ấy, tớ chỉ thích đồ chua thôi, đồ ngọt khó ăn lắm, trước thích socola, giờ nhìn thấy cũng hững hờ, mà nghe nói ăn socola tốt cho con lắm, nhưng mà lười ăn thế
  9. poem_xinhdep

ặ, tỏằ> hoàn toàn ngặỏằÊc lỏĂi nhâ, thăm 'ỏằ" ngỏằt cỏằc. Hỏằ"i trặỏằ>c cỏÊ nhà fn hoa quỏÊ ko bao giỏằ phỏÊi hỏằi tỏằ>, vơ chỏc chỏn là tỏằ> sỏẵ ko fn (chúa ghât fn kỏạo bĂnh, chă chĂo, hoa quỏÊ). Giỏằ thơ ko cỏĐn phỏÊi hỏằi, vơ chỏc chỏn là tỏằ> sỏẵ fn nhặ thỏằƠi.
    MỏƠy hn toàn chân tơ tơ dặa hỏƠu, vỏÊi, nho. Kỏằ?, nóng là nỏu fn nhiỏằu, fn cỏÊ kẵ ẵ chỏằâ, mơnh fn chỏằƠc quỏÊ chỏc chỏng sao 'Âu. (tỏằ 'ỏằTng viên tư)
    @boorin: Nỏu mỏạ nó thưch thơ 'ỏn thỏng công ty cỏằĐa promart 'ỏằf xem câng 'ặỏằÊc: 2Q Hoàng Hoa thĂm. Ko thơ cỏằâ gỏằi 'iỏằ?n 'ỏằf hỏằi cỏằƠ thỏằf xem sao. CĂi màn ẵ gỏằ"m 1 cĂi giĂ inox tròn cài vào câi, xong rỏằ"i phỏằĐ màn lên, trạm 'ỏn sĂt chÂn câi luôn. Khi ko dạng có thỏằf xỏp gỏằn lỏĂi 'ặỏằÊc.
    Nói chung là thưch hỏằÊp vỏằ>i cĂc cô công chúa lâm.
  10. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

Cái vụ cái bảng dựa vào tuổi mẹ và CKK đoán giới tính con đúng thật! Đấy là đối với VC tớ , 2 cặp VC đứa bạn. Nếu cứ theo khoa hoc: tư thế như thế nào, "mạnh mẽ" như thế nào, "để dành" như thế nào thì VC tớ phản khoa học hết, thế mà vẫn con trai, rất chuẩn so với bảng tính đó. Nhưng mà bảng ở quyển lịch vạn sự ấy, chứ bảng trên wtt thi tớ thấy ko chính xác
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa