1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

các mẹ ơi cho tớ 1 lời khuyên với, tớ sắp đến tuần thứ 22 rồi, tớ chuẩn bị đi siêu âm 4 chiều nhưng không biết nên đến bác sĩ Cường ở ĐBP hay bác sĩ chương ở Liên trì. Mẹ nào khám ở đấy rồi cho tớ ý kiến nhé, cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    bé nhà tớ hôm nay đạp rung cả bụng mẹ
  2. muamuaha05

muamuaha05 Thành viên mới

To poem: Chúc mẹ tròn con vuông nhé , tranh thủ đi gội đầu đi nhé, không mai kia không chịu nổi đâu, không biết kiêng được mấy ngày đây, hic hic
    Mẹ nào định tiêm uốn ván ở HBT thì chú ý nhé. Tiêm ở đây nếu không có chỉ định của Bác sĩ sẽ không được tiêm đâu. Lần trước tớ phi thẳng tới phòng tiêm vì lần khám trước đấy bác sĩ hẹn lần tới đến khám thì tiêm luôn. Đến hẹn, tớ đến nhưng không khám, mua hoá đơn tiêm họ không bán đâu bạn ạ, thế là lại lóc lóc xếp hàng khám, có chỉ định của bsĩ mới tiêm được đấy.
  3. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Có mẹ nào biết mua chậu tắm cho baby ở đâu ko? Hôm qua đi học lớp tiền sản thấy bác sỹ tắm cho em bé vào cái chậu dài hình bầu dục đẹp mà tiện lắm bé có thể vùng vẫy thoải mái
    Thứ 5 tuần sau có Mẹ nào đi học ko nhỉ?
  4. nangchieu07

nangchieu07 Thành viên mới

Hầu như shop dành cho baby nào cũng cóa mà bạn, HN hay SG cũng vậy

được miudibuidoi sửa chữa / chuyển vào 22:17 ngày 18/07/2008
  5. Hanoi_Dalat

Hanoi_Dalat Thành viên mới

Hic đang ngủ thì đói quá, dậy ăn uống xong ko ngủ lại đc
    @kimkim_dung: thứ 5 này học về cái gì vậy mẹ nó? Học ở đâu vậy?
    Ở bv Việt Nhật cũng tổ chức các khóa học tháng 7, nhưng mình bị lỡ 2 buổi rồi. Bi giờ còn 2 buổi:
    1) Ngày 23/7/200TG: 14h-16h30 lớp "Chăm sóc mẹ & bé, Tránh thai sau sinh, Hướng dẫn tắm & chăm sóc rốn trẻ sơ sinh".
    2) Ngày 31/7/2008, 14h-16h30 lớp "Phòng tiểu đường thai nghén, Các bài tập trước sinh, cách thở và cách rặn đẻ".
    Hai buổi học này đều ở Hội trường khoa Sản, tầng 3 nhà P, bv Bạch Mai.
    Mẹ nào rảnh thì đi học nhé.

được oisoioi sửa chữa / chuyển vào 07:23 ngày 19/07/2008
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

Ồ thế à? Cảm ơn ấy nhé. Chứng tỏ bọn này cũng làm tiền phết nhể. Vì bình thường bs hẹn mình tầm 8-10 tuần mới đi khám lại, mà sau mũi thứ nhất 4,5 tuần là tiêm mũi thứ 2 rồi. Kể cả bác sĩ ghi là "tuần... tiêm mũi 2" cũng ko được sao???
  7. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

@ poem: Giờ này không khéo bb nhà ấy gặp mặt bố mẹ ông bà rùi. Chúc mừng ấy nhé. Tớ còn 1 tháng nữa mới đến lượt, bi giờ vẫn vừa sợ vừa sốt ruột
    @beheo: ở fòng khám ngoài chỉ có 50C Hàng Bài là được cấp fép tiêm fòng uốn ván cho bà bầu thôi ấy ạ. Tớ đến đấy tiêm, không fải bác sĩ chỉ định gì cả, tớ tự đi, căn bản là hôm vào viện fụ sản khám tớ định tiêm ở đấy luôn, nhưng muh mỗi khám với siêu âm thôi cũng fải chờ chờ đợi đợi từ sáng đến chiều, mệt mỏi quá nên tớ ra luôn Hàng Bài, chả fải chờ đợi gì, 2phút xong luôn.
    Theo tớ biết thì không nhất thiết fải tiêm 2 mũi tiêm cùng một chỗ đâu. Mũi 2 sẽ sau mũi 1 là 1 tháng, lúc đi tiêm mũi 2 cứ cầm cái fiếu tiêu chủng theo thôi, họ tự biết mà tiêm cho mình.
  8. be_heo

be_heo Thành viên mới

Tớ thấy mọi người nói ở 56HBT có tiêm uốn ván mà nhanh lắm. Bs nói tớ 26 tuần đến khám lại rồi tiêm luôn. Sau đó tớ định tiêm lúc 30 tuần nữa rồi chờ đến 32 tuần mới khám và làm hồ sơ sinh. Ko hiểu tiêm 2 nơi có ảnh hưởng gì ko nhỉ. Cảm ơn ấy nhé, tuần sau đi khám tớ sẽ hỏi bs cho rõ.
  9. anhhoang102

anhhoang102 Thành viên mới

Đến bệnh viện bưu điện tiêm đi em, miễn phí hoàn toàn nhé. Đến đó khám bsỹ cho lich tiêm hàng tháng, mỗi tháng tiêm 2 đơt, tháng 8 là ngày 12/8.
  10. thegioimaytinh

thegioimaytinh Thành viên mới

Chúc mừng mẹ con nhà poem nhé! Chúc mẹ tròn con vuông trong tối nay.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa