1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

Xin trân trọng thông báo với các mẹ :
    Vào hồi 5h30 phút sáng nay, ngày 19 tháng 7 năm 2008, bé Bông Bông nhà Poem đã chào đời. Nặng 3kg 0,5 lạng. Giống cả bố lẫn mẹ. Mẹ tròn con vuông.
    Cả nhà chúc mừng mẹ nó nhé

P.S: mẹ nó nhắn là giờ mới biết khâu mũi nào biết mũi đấy, hichic Axon ơi !Sắp đến lượt tớ và nàng rồi đấy
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

Làm thế nào mà chị biết lịch tiêm của Bưu Điện thế ạ? Hôm trước bs ở đây bảo em 10/7 đi tiêm, em đi làm quên béng mất, mà cả tháng tiêm mỗi 1 lần. Em định tiêm xong 2 mũi ở 56HBT cho tiện thời gian của mình, rồi sau đó vào bưu điện làm hồ sơ sinh!
  3. be_heo

be_heo Thành viên mới

Ái chà, bé Bông này cũng "lì" phết, chắc làm mẹ nó đau cả đêm rồi! Chúc mừng nhà Poem!
  4. anhhoang102

anhhoang102 Thành viên mới

Thì hôm 10/7 chị cũng tiêm mũi 1 ở đó mà, chị biết lịch tiêm vì hôm 7/10 chi đi khám ở đó, bsỹ bảo muốn tiêm thì 10/7 đến tiêm. Tiêm xong chị lăng xăng hỏi bác sỹ là em đi nộp tiền ở đâu ạ, bsỹ bảo không phải nộp gì em ạ,vì văcxin tiêm phòng là nhà nước tài trợ hết mà. chiều 12/8 bsỹ hẹn tiêm tiếp mũi 2.
    Chị ko hay post bài nhưng thường xuyên voà đây nghe ngóng mọ người nên biết em ngày sinh cũng gần gần với chị, chị 19/10. Chị cũng quyết định DK sinh ở đó luôn vì vào đó mấy lần thấy bác sỹ ở đó dễ chịu lắm.
  5. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Chúc mừng mẹ Poem nhỉ. Trùi ui, còn 1 tháng nữa đến lượt mình , cứ như lên thớt thía này .
    Tiêm uốn ván nhanh lắm, tớ tiêm lần 1 thì thấy đau, lần 2 thì chưa kịp đau. Có điều hôm đi tiêm ở Hàng Bài, lần 2 không mang giấy tiêm của lần 1 đi, bị ông bác sĩ hỏi đi hỏi lại cứ như không muốn cho tiêm í.
  6. Ree

Ree Thành viên mới

Chúc mừng Poem nhé. Thích quá! Thế là đã tới đích mỹ mãn rồi. Mà trộm vía mẹ nó có vẻ dễ sinh nhỉ? thích thật.
  7. muamuaha05

muamuaha05 Thành viên mới

Chúc mừng gia đình bé Bông Bông nha
    Eo ơi, khâu mũi nào biết mũi đấy thì chít ah? nghe đã thấy rùng mình rùi. Sắp tới có tờ, nhepbeo va Axon dây
  8. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Mẹ nào tiêm uốn ván thì lên số 4 Sơn Tây mà tiêm, chỗ đấy ko bị đông, bác sỹ nhẹ nhàng chỉ mất có 15k và được thêm cái tớ lịch tiêm phòng cho bé sau này
    Tớ đi học ở Việt Pháp, thứ 5 này học cách chăm sóc mẹ sau khi sinh, hôm trước học tắm thích lắm hihi! Bế hẳn em bé mới sinh yêu ơi là yêu vào tắm mẫu .
    Tớ mua chậu tắm ở Liên Đạt Bạch Mai rùi gần 300k/ cái

9. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Mọi người ơi! Tớ được hơn 34 tuần mà chân tớ như chân voi ấy có mẹ nào bị như tớ ko huhu:((

10. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

nàng đăng ký lớp này từ tuần bao nhiêu vậy?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa