1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi nhớ ăn uống cẩn thận nhé. Cô bạn mình đang có bé sắp sang tuần 38 thì bị cấp cứu vì ngộ độc thức ăn (chả hiểu ăn ngao sò ốc hến ở nhà thía nào mà bị), ra viện được 1 ngày thì vỡ ối phải mổ đẻ vì yêu và mở có 1 phân . Mà vụ vỡ ối sớm lý do vì vụ cấp cứu đó.
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Chín chả được như trứng luộc nhưng ăn thì bổ hơn trứng luộc lại ko bị ngán nữa. Ăn trứng luộc cứ có cảm giác bị say ô tô kiểu gì ý.
    Tớ thí nghiệm ăn hơn 100 trứng gà rồi, được cái toàn trứng gà quê nuôi thả nên cũng đỡ lo hơn Ai Cập
  3. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

32t bé nhà tớ đầu vẫn thúc ở trên, cứ lo ko xoay được. Bs bảo kệ nó ko cần phải bộ biếc gì hết. 36t sa mới xoay đấy. Giờ thì nằm im một chỗ nghịch ngợm lắm. Nhiều khi vừa đi WC xong bị thúc cho 1 cái lại đi tiếp, ngày vài chục lần đến khổ
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Quên mất ko hỏi mẹ Nhep xem kết quả thế nào? Có ăn nổi ko.
    Chè vẳng ý, hỏi người họ hàng khu vực Nghệ An Hà Tĩnh thì quả có thật, nhưng họ nói chè mọc trên đồi trọc, giờ người ta chặt hết rồi nên cũng hiếm. Còn Lãn Ông thì chưa thấy bán
  5. Global

Global Thành viên mới

Hôm qua lại bị chuột rút, lần này chơi cả 2 chân. Mình cắn răng để ko kêu, đập chồng dậy xoa bóp cho. Đau toát mồ hôi trong khi nhiệt độ trong fòng để mát lạnh, mà mình thì đang mếu máo, lão kia cứ lẩm bà lẩm bẩm " ai bảo ko chịu uống sữa". Cú thế.
    Chân thì đau vậy mà bụng thì con cứ đạp chơi chơi, hức hức. Hôm nay mát trời, ông con đạp lấy đạp để từ sáng. Bố cháu mặt bắt đầu nhăn lại rồi. Giờ thì chỉ mong là thời gian trôi mau mau, đủ ngày đủ tháng cho cháu nó ra ngoài hóng hớt ....
  6. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

cái vụ rượu gừng dùng như nào mấy mẹ ơi ??? sinh xong bao lâu thì dùng được .
    nhắn mẹ lovite là liên lạc ngay với mẹ mít để đi mua đồ cho cu tí nhá .
  7. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Dùng lúc nào cũng được mà .
  8. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@Axon: sáng nay tớ mới ăn trứng gà mật ong, cũng ăn đc nàng ah, trứng thì ăn ngon nhưng chắc do tớ cho nhiều mật ong quá nên cố húp hết thì ngọt ơi là ngọt
    @G_P: e bé nhà tớ quay đầu từ tuần 32 rùi cơ, chủ nhật này đi khám xem con có vẫn nằm ngoan như thế ko ?trộm vía, tớ ko cảm giác là con thụt xuống dưới j cả, chân thì vẫn chưa xuống máu, mẹ cháu thì đã nghỉ làm ở nhà từ hôm nay nhưng chắc tình hình ngày nào cũng vác xe đi lượn mất, thấy vẫn nhẹ nhàng, tung tẩy lắm
  9. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

các mẹ ơi, tình hình là làm thế nào để tham khảo cái Part 1 của topic này nhỉ, tớ mới hơn 3 tháng, nên muốn tham khảo từ đầu mà hình như Part 1 bị khóa rùi a? Có làm thế nào để nhờ mod được ko nhỉ????
  10. miudibuidoi

miudibuidoi Thành viên rất tích cực

haizzz, em tìm mãi ko thấy cái topic của mẹ axon đâu cả, chỉ thấy topic của mẹ nhungvel thôi ạ
    Đây là tầng 1:
    http://www10.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1002512/trang-1.ttvn
    Còn tầng 2 mẹ axon gửi link lên đây cho cả nhà tham khảo nhé, từ bây giờ em sẽ đổi tên nhà mình thành tầng 3 và em xin phép sửa tên 2 tầng trước rồi chèn link vào trang 1của tầng 3 để các mẹ dễ tìm về các tầng cũ ạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa