1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Off thì ntn, bây giờ nghỉ ở nhà rồi, buổi nào cũng ok ko cần phải ngày nghỉ cũng ok. Ngày nào tớ cũng phải xách xe ra lượn mấy vòng rồi mới yên đấy.
    Thế tuần tới này mẹ nào biểu quyết off thì giơ tay nhé. Tớ Axon đầu tiên nhé. Sợ để lâu đẻ mất
  2. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

mẹ gì ơi bị jời leo ko ảnh hưởng gì tới bé đau và cũng ko sợ lây đâu mẹ nó ạh
    vì jời leo là bệnh do côn trùng đốt ko pải lây nhiễm đâu cứ vô tư thoải mái nhé
    chúc mẹ khỏe con khỏe nhé
    @mẹ axon; mẹ nó định quên trách nhiệm đấy ạ
    thế có tổ chức off cho chị em ko mẹ nó
    tớ mong mỏi mắt rồi đây này bao nhiêu là chuyện muốn buôn mà chờ mẹ nó off đây mãi ko thấy gì
  3. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

tớ đang ký luôn 1 chân rồi nhé
    mẹ nào trong tuần này off thì jơ tay biểu quyết cái nhỉ
  4. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

zời ơi mẹ này chạy đi đâu mà lâu thế ko biết ,chờ mãi để đi mua đồ mà ko thấy mặt mũi đâu ,nhắn tìm trẻ lạc mãi bây h mới thấy .mẹ mít mua được 1 ít đồ rồi ,hôm nào rảnh đi mua thêm chút nhé ,chưa mua cũi và fụ kiện đâu . off ẹp đi nhờ ,xin 1 chân .
  5. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

Đúng như các mẹ ở đây nói, hôm qua tớ đi khám, xét nghiệm nước tiểu, mọi cái vẫn ok, tớ bị phù do bị chèn ép thôi, tối nào về bố cu Bin cũng phải mát xa chân, nhưng sáng thức dậy đi lại một lúc là chân bắt đầu phù, khó chịu thật
  6. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Tình trạng đấy sẽ còn kéo dài đến những tháng cuối thai kỳ, rồi bạn sẽ còn thấy đau lưng, đau hông, ngồi cũng mỏi, nằm thì đau, muốn xoay người cũng khó khăn. Phải chấp nhận thôi, cố gắng quên đi sự khó chịu, chỉ nghĩ đến cục kưng đang nghịch ngợm trong bụng mình ấy, rồi vèo 1 cái là hết 9 tháng 10 ngày
    Tớ sắp hoàn thành nhiệm vụ rồi, còn 3 tuần nữa
  7. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Đúng rồi đấy. Em bé máy lục bục nhè nhẹ ở trong bụng, vài lần liền. Hồi 18 tuần tớ chờ mãi, chả thấy có gì khác lạ. Nhưng đến 20 tuần thì bé máy rõ. Nhà ấy máy 17 tuần là sớm đấy nhỉ.
    Tớ cũng bị xuống máu, chân hơi sưng lên, đứng chóng mỏi. May quá đi xét nghiệm nước tiểu thì không sao, chỉ thấy nói phù là do bé chèn vào dây thần kinh. Việc này là bình thường đúng không? CHắc không vấn đề gì.
  8. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Xin 1 chân đi off nào, lần trước lỡ hẹn vì có anh họ trong SG ra chơi, lần này chắc okie. Mà off vào thứ 7 or chủ nhật đi, ngày thường tớ vẫn còn đi làm .
  9. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

hôm qua là 37tuần 5ngày, tớ đi siêu âm thì e bé được 2kg7, tình hình là đến lúc đẻ may ra được đến 3kg, ko thì cứ xác định là chỉ khoảng 2kg8-2kg9 thôi
    Cho tớ một chân offlne nhé, off vào Thứ 7 tuần này đc ko các mẹ, vẫn địa chỉ cũ nhé, ok?
  10. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Mẹ nhepbeo giống tớ, tuần trước đi siêu âm, bác sĩ cũng bảo bé được 2.7kg nên giờ chỉ mong bé trụ hạng tốt . Hôm qua còn trêu bảo hi vọng bé không nổi hứng đòi ra xem olympic.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa