1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Tình hình là ko off được huhu! Tớ bị cấm đi chơi rồi! Bây h phải nằm nhà ko sợ sinh sớm, mong cho hết 37 tuần rồi baby ra lúc nào thì ra. còn 3 ngày nữa
    Bụng tớ hay cứng lắm ko biết Mẹ nào bị thế ko? Tớ được 36 tuần 4 ngày
    Mẹ nào biết chỗ bán đệm cũi rẻ ko? Tớ đi hỏi mấy chỗ toàn 700k hic hic mà tớ nghĩ đệm thì ko cần đắt thế, thấy ai mách là lên Đê La Thành mà chưa đi được đây
    Tớ hỏi thêm nữa là mua đồ ở nhà cho con bú ở đâu đẹp nhỉ các Mẹ?
    Sắp sinh rồi mệt mỏi lắm ấy
  2. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Tớ mua 1 bộ ở BB, 1 bộ ở mommy, 2 hàng cạnh nhau trên đường Phạm Ngọc Thạch ấy, nhìn cũng ổn lắm .
    Hôm nay đi SA, bé nhà hơn hơn 38 tuần, giờ được ~ 2kg9. Bác sĩ bảo thế là đẹp rồi, đến lúc đẻ tầm 3kg1, đẹp cho cả mẹ và bé .
  3. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

khổ quá các mẹ rủ nhau đi off mà cuối cùng có mỗi tớ và mẹ poh đi buôn bán với nhau
    chán các mẹ lắm
    @mẹ axon;kiểu này chắc mẹ nó sinh rồi đây .mẹ nó là đầu tàu mà ko đi off chán quá mẹ nó ah
  4. 23xinchao

23xinchao Thành viên mới

mình được 32 tuần rồi ko biết tại sao 4 ngày hôm nay hôm nào cũng bị đau bụng ở trên rốn ấy khoàng 15_ 20 phút có ai biết mình bị sao ko? mà con thì chẳng thương mẹ gì cả cứ đạp bùp bụp luôn mệt quá
  5. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

bạn có thấy các cơn co như kiểu đau đâu quặn quặn ko? Cẩn thận ko có lại sinh sớm đó bạn nhé! Bạn nên đi khám xem thế nào?
  6. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Thích nhỉ
    Bé nhà tớ gần đây lại chả chịu lớn gì cả. Tuần trc tớ đc 37tuần mà đi SA thằng ku đc có 2,6kg. Cả nửa tháng không lên được lạng nào. Bsĩ bảo mẹ cao to mà con thì lại còi. Mai là tròn 38 tuần, không biết cu cậu có khá hơn không. Hix...
  7. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

@mẹ lovite: Sáng nay quên béng mất cái vụ đi nghe lớp tiền sản. Đến lúc mẹ chồng hỏi thế không đi ah con thì đã quá muộn . Sorry mẹ nó nhé.
  8. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

Mình là chồng của nhepbeo, Xin gửi lời cám ơn đến các mẹ. Nhepbeo theo dự kiến là sinh từ 14-20/8 mới là chính xác. Hôm sinh em bé mới được 38 tuần, cũng không ngờ sinh sớm vậy. Nay cả con cả mẹ đều khoẻ, trộm vía. Khi nào nhepbeo hết kiêng sẽ lên buôn với mọi người sau.
  9. chiquichita

chiquichita Thành viên rất tích cực

Em An Anismee tháng 10 sinh à, ôi, chị chẳng có thời gian vào theo dõi topic này thường xuyên nên ko biết. Em chửa con trai hay con gái? hihi
    Tháng 10 thì cũng nhanh thôi, cố gắng lên nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, vuông tròn cả đôi nhé!
    Được chiquichita sửa chữa / chuyển vào 07:10 ngày 11/08/2008
  10. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

tớ uống sữa enfamama đều đặn ngày 2 cốc thôi chứ k có j đặc biệt đâu, trong ngày thì tớ chăm chỉ uống thêm sữa tươi nữa, tớ ko uống được Mộc Châu mà toàn uống AMCO Milk, cũng là sữa tươi chai to. Còn lại bụng lúc nào cũng no nên ăn ko được nhiều (ko phải no do uống sữa đâu), với cả ăn hoa quả nữa. Nhưng từ hơn tuần nay tớ bắt đầu ghê sữa, híc, cứ phải nghỉ 1 tuần rồi mới lại uống tiếp được, các bà mẹ cùng cố gắng lên nhé
    tuần rồi lượn lờ vẫn chưa có hàng mùa đông về, sốt hết cả ruột
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa